• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bé Dâu !

ihopsuc

Member
Dâu là một bé Chihuahua nhỏ. Hình như Dâu sinh ngày 20-01-09. Dâu là con gái nhé ! Tuy là con gái nhưng Dâu rất phá, mặc áo được cho Dâu cũng là một vấn đề lớn, vì Dâu không ngồi yên bao giờ !
Dâu màu vàng nhạt, hình như là vậy và có một sọc khá sẫm màu dọc sống lưng. Dâu còn mập nữa. Dâu rất hay mặc quần áo (gần như chỉ được tháo ra lúc tắm và sấy lông thôi) do bà hay nói : " Con này không mặc đồ nhìn thấy ghê quá " Có thể nói 2 điều ấn tượng nhất về Dâu là không ngồi yên và hay mặc đồ :D
Dâu khùng nè !

Dâu còn điệu nữa ! Nhưng không liên quan gì đến Dâu mà liên quan đến người bắt Dâu đeo hết những thứ này lên người !

Kuppi

Active Member
Chân dung Dâu Nhí!

Tặng Dâu nhí vài bức chân rung nè!
Ngó phải:

Ngó trái:

Nhìn trung tâm:

Lấy chân dung:

Xong hàng!

Dâu hôm nay nhin ra dáng quá he..hôm rày Quỳnh có dắt em nó đi công viên chơi không? thỉnh thoảng cũng nên cho nó chạy nhảy cho dũi chân cẳng..bí bo nhà cô không có người chở đi cv. nên chắc cu cậu cùi chân lắm đây..còn vài tuần nữa thì tha hồ cho nó chạy bù..hi..hi..lúc đó Quỳnh nhớ mang Dâu đi chơi cho 2 đứa có bạn nhe, giờ Dâu lớn hơn rồi chơi giỡn mới lại anh bí bo nhà cô ,xem hình Dâu thấy gái ngày 1 xinh đẹp quá..hẹn gặp lại 2 chủ tớ ở cv. Gia Định 1 ngày gần đây he..

ihopsuc

Member
Dâu hôm nay nhin ra dáng quá he..hôm rày Quỳnh có dắt em nó đi công viên chơi không? thỉnh thoảng cũng nên cho nó chạy nhảy cho dũi chân cẳng..bí bo nhà cô không có người chở đi cv. nên chắc cu cậu cùi chân lắm đây..còn vài tuần nữa thì tha hồ cho nó chạy bù..hi..hi..lúc đó Quỳnh nhớ mang Dâu đi chơi cho 2 đứa có bạn nhe, giờ Dâu lớn hơn rồi chơi giỡn mới lại anh bí bo nhà cô ,xem hình Dâu thấy gái ngày 1 xinh đẹp quá..hẹn gặp lại 2 chủ tớ ở cv. Gia Định 1 ngày gần đây he..
Dạo này con không dẫn nó ra công viên chơi cô ơi ! Ra đó có một mình buồn hiu à ! Con chờ cô về rồi dẫn nó ra công viên chơi với anh Bí Bo luôn ! Tuy không đi công viên nhưng mà có đi Vườn Xoài chơi cô à ! Hội không đi nên con rủ bạn đi, có dẫn Dâu theo. Do ham chơi nên không chụp hình Dâu nhiều, chủ yếu là nó bị trưng dụng làm phông :D.

Kuppi

Active Member
Khi nào là ngày gần đây vậy ChịP59???
Thấy có gì hay hay mua giúp Kuppi cho Kenpi nha Chị. Àh, nếu tiện thì Chị order giúp em thêm một Dog tag hình khúc xương có nội dung:
Kenpi Kuqu
+84909 41 6878
Dang Phan My Quang
Giống cái Dog tag củ mà Quỳnh đã tặng Kenpi trước kia.

Tks Chị

cô có vào mấy cửa hàng bán đồ cho chó,lớn lắm đi xem không có thì giờ,chỉ ngó sơ thôi ..nhưng mắc quá trời ( so với áo quần thái lan bán ở vn.thì đẹp và rẻ hơn nhiều..), có lẽ không phải mùa hạ giá..mà canh thì không có thì giờ..nên cô chỉ vào xem cho biết và chỉ mua đồ cho cá kiểng thôi, còn thức ăn thì trên trời dưới bán thực phẩm cho các loại chó..cô cũng không mua vì không biết bí bo nó có ăn được hay không xách về rồi bỏ uổng lắm..nhưng không tốn tiền mua mà vẫn có vì nhà cô bên này cũng nuôi mấy em nên lấy thức ăn của tụi nó mỗi thức 1 ít về cho bí bo ăn thử cũng đỡ..hi..hi..

ihopsuc

Member
Anh em nhà Dâu !

Sau khi tự giới thiệu về mình, Dâu cũng muốn giới thiệu gia đình nhỏ của Dâu. Tuy Dâu không biết ba mẹ mình, nhưng Dâu không có cô đơn vì ngoài ihopsuc Dâu còn có nhiều anh chị em khác. Có thể nói sỡ dĩ Dâu hiều động và nghịch phá là vì đùa giỡn và vui chơi là hoạt động cơm bữa của Dâu. Tính cách của Dâu có lẽ hình thành từ đây !

Đầu tiên là anh hai Yếu Xìu. Anh hai là giống Phóc sóc.Tên Yếu Xìu là vì bị suyễn, hễ dẫn ảnh đi dâu chơi là y như rằng sẽ thở hào hễn, đi không nổi, chỉ nằm không. Nhưng mà anh hai này lại rất ham đi chơi. Mỗi tuần Yếu Xìu được dẫn đi dạo hai lần, nhưng đi ít thôi vì nếu không sẽ....không đi nổi. Dâu ít khi gặp Yếu Xìu, do bộ lông vĩ đại nên hay trốn trong phòng máy lạnh chẳng bao giờ chịu ra ngoài chơi.

Yếu Xìu còn rất ham ăn. Ảnh là đứa hay đi xin ăn nhất. Me hay nói "Ẵm con Xìu như ẵm cục chả lụa"
Đang xin ăn nè !

Kế tiếp là chị ba Bảo Bảo. Bảo Bảo cũng là Chihuahua. Nhưng nhìn chị ba ngầu lắm, không dễ thương như Dâu. Chị ba thì hung dữ có hạn, nên chẳng bao giờ được đi off. Khách đến mua hàng thì chi ba nằm im, liếc người ta. Còn mấy người giao nước suối, bia, gas đều bị chị ba sủa, cắn, đuổi chạy, mất cả dép. Chị ba còn là đứa tối nào cũng lên ngủ ké với Dâu.
Mặt ngầu hết sức nè !

Lên giành chỗ ngủ mà còn vẻ mặt hí hửng và cái tướng nằm hết sức dễ ghét nữa !

@ Kuppi..để chị nhờ em gái chị vào mấy cửa hàng hỏi dùm nhe ( vì trình độ tiếng anh giới hạn nên nói nhiều 1 chút là ngọng luôn..he..he..),theo chị thì đồ dùng cho chó mắc lắm, nó ngang với đồ con nít bên này..không dễ mua như ở nhà mình..nên nhắm hợp với túi tiền thì mới mua..nghe nói kenpi lấy vợ là gái nhà Uyên hả..thế có tin vui gì chưa? 2 đứa này cũng xứng đôi quá chứ, nhớ khi nào có em bé thì bắt 1 em về nuôi cho Kenpi có bạn đỡ buồn nhe..chị thì 25-7 này về rồi, chơi vậy cũng đủ..nhớ nhà nhớ bí bo lắm..về sẽ rủ mọi người đi uống cà phê 1 bữa...

ihopsuc

Member
Anh em nhà Dâu ! (tiếp theo)

(tiếp theo)
Hai chị em nè ! Hai đứa được mặc đồng phục ! Hai chị em ngoáy đuôi khí thế !

Dâu đang đuổi chị Bảo xuống giường, không biết vì sao mà bữa đó xấu tính ghê :D

Cuối cùng là hai đứa em út. Không biết vì sao mà hai đứa nó ở trong hồ kính mãi. Mỗi lần Dâu muốn bắt hai đứa nó là y như rằng sẽ bị u đầu, vì đầu cứ đâm vào kính. (hai đứa này hơi lạc đề một tí vì tụi nó không phải là chó)

Anh chị em nhà Dâu đó ! Mỗi đứa một tính, mỗi đứa theo một chủ, mỗi đứa ở một phòng, nhưng Dâu vẫn có rất nhiều thời gian để vui chơi cùng mấy anh chị em của mình !

Bảo bảo nhìn thoáng qua sao giống Dâu quá vậy? té ra Bảo bảo cũng đẹp ghê ha? 2 đứa kết bạn như vậy là vui rồi,có chị có em..chứ ai như thằng Kenpi côi cút 1 mình buồn ên hà..bí bo nhà cô cũng có chị Na nên cô vắng nhà nó đeo theo chị Na chơi và ngủ chung suốt..nên cũng yên tâm vui chơi..

nh0kkUn

Member
Hihi, hôm bữa đi off mà không biết tên chị trên dd là gì ==!, bi giờ thì biết rồi hehe, nhìn bé Dâu xinh quá, nhìn chị ba Bảo Bảo mặt sữ thật :-SS chép chép, sợ quá :)) :))

Mấy ngày nay k vào dd nên k biết em post bài khoe bé Dâu nè.bé này em mua lâu chưa ? Em Dâu dễ thương nhìn mặt lanh thấy ghét quá ah! thấy em diện đồ cho Dâu và Bảo Bảo chị nhìn mà mê quá! em mua đồ cho mấy nhóc ở đâu vậy nè ? giá bao nhiêu vậy em,có mắc lắm k em ? cái đầm doggydolly đẹp quá ha!......hỏi để chị cũng sắm vài bộ diện cho Bee,giờ còn mình em nó nên thương lắm lắm!....bữa rồi hội đi off mà chị ở đà lạt nên đi k dc,tiếc ghê ah!.....chúc mấy cún khỏe mạnh và ngày càng dễ thương nha!
@ Cô P59 : lâu k gặp cô,cô đi qua đó vui k cô ? cô có mua dc nhiều đồ cho bíbo k ? Lúc nào cô về mà nhà mình đi uống cafe cho con đi ké với nha!

ihopsuc

Member
Mấy ngày nay k vào dd nên k biết em post bài khoe bé Dâu nè.bé này em mua lâu chưa ? Em Dâu dễ thương nhìn mặt lanh thấy ghét quá ah! thấy em diện đồ cho Dâu và Bảo Bảo chị nhìn mà mê quá! em mua đồ cho mấy nhóc ở đâu vậy nè ? giá bao nhiêu vậy em,có mắc lắm k em ? cái đầm doggydolly đẹp quá ha!......hỏi để chị cũng sắm vài bộ diện cho Bee,giờ còn mình em nó nên thương lắm lắm!....bữa rồi hội đi off mà chị ở đà lạt nên đi k dc,tiếc ghê ah!.....chúc mấy cún khỏe mạnh và ngày càng dễ thương nha!
@ Cô P59 : lâu k gặp cô,cô đi qua đó vui k cô ? cô có mua dc nhiều đồ cho bíbo k ? Lúc nào cô về mà nhà mình đi uống cafe cho con đi ké với nha!
Em mua Dâu cũng 1 tháng rồi chị. Em mua đồ cho Dâu ở chỗ chị Trang (Huỳnh Văn Bánh) và Little Dog (Nguyễn Đình Chiểu ). Khi nào chị xuống đây chơi thì alo em, em sẽ đi với chị nhé !

Em mua Dâu cũng 1 tháng rồi chị. Em mua đồ cho Dâu ở chỗ chị Trang (Huỳnh Văn Bánh) và Little Dog (Nguyễn Đình Chiểu ). Khi nào chị xuống đây chơi thì alo em, em sẽ đi với chị nhé !
Cái này coi bộ dc ah! vậy em cho chi sdt,lúc nào xuống chi gọi rủ em rồi 2chi em đi ngắm và sắm đồ ha! hihihi......

vậy chờ cô về rồi hội mình hẹn nhau đi uống cà phê làm bà tám rồi kéo nhau đi sắm đồ cho mấy em nó luôn, qua đây cô cũng không mua gì nhiều cho bí bo, chủ yếu là nhà bên này cho thôi, đồ dùng cho chó không phải mùa sale nên không mua rẻ được..thôi để về nhà mình mua hợp túi tiền hơn..hi..hi..thấy dâu và kenpi bận nhiều bộ cũng đẹp quá luôn..

Hung_Phong_BT

Chuyên gia nhân giống Chi Hua Hua
:) Lâu lắm rồi ko gặp chị P59, khi nào chị về đi uống cafe nhớ cho e đi ké với nhe:D

:praying:Riêng một góc trời........! 090.8888.628:coffee:

ihopsuc

Member
Đi tắm nào !

Hôm nay là thứ 7 rồi ! Cứ mỗi tuần, vào thứ 7 là y như rằng Dâu sẽ bị đi tắm. Dâu không thích tắm, giãy dụa um sùm, không thích nước nữa chứ. Nhưng ngoài việc không thích tắm thì Dâu cũng không thích bị sấy. Khi mà sấy đó ha, ồn ào lằm, nóng nữa chứ. Tuy không thích như vậy đó, nhưng tuần nào cũng có thứ 7 và tua72n nào cũng có tắm. Haiz......Dog Eye

Tắm làm lông ướt nên xấu tệ !

Còn quấn khăn như bà già nữa chứ !

Lạnh quá ! Phải trốn thôi !

Khô rồi ! Đi ngủ thôi !

Dâu k tắm là đúng rồi Quỳnh ơi! em cho nguyên người bé vào lavabor thì sao mà bé chịu nè! rồi nước lanh nữa,tắm xg là phải sấy khô k là người nó như cày sấy ah! =))........hồi đó chị cũng tắm cho bee như vậy đó,nó cũng k thích tắm và giãy lung tung ah! nhưng giờ chị tắm cho bee ở sàn nước bằng vòi sen nước nóng thì em nó đứng yên cho cãi,ngoan lắm ! tắm xg chỉ cần lau khô k cần sấy nữa........em làm thử xem sao ha....cho bé Dâu thích tắm người lúc nào cũng thơm tho.;;)
@ ah! em cho chị hỏi chỗ chị trang-huỳnh văn bánh mà em nói tiệm tên gì vậy em,có địa chỉ thì cho chị luôn nha! thanks em....

chjpbong

Member
nhìn bé Dâu hay thật,toàn mặc quần áo...mà công nhận em ý mặc quần áo không chê vào đâu được

ihopsuc

Member
Dâu k tắm là đúng rồi Quỳnh ơi! em cho nguyên người bé vào lavabor thì sao mà bé chịu nè! rồi nước lanh nữa,tắm xg là phải sấy khô k là người nó như cày sấy ah! =))........hồi đó chị cũng tắm cho bee như vậy đó,nó cũng k thích tắm và giãy lung tung ah! nhưng giờ chị tắm cho bee ở sàn nước bằng vòi sen nước nóng thì em nó đứng yên cho cãi,ngoan lắm ! tắm xg chỉ cần lau khô k cần sấy nữa........em làm thử xem sao ha....cho bé Dâu thích tắm người lúc nào cũng thơm tho.;;)
@ ah! em cho chị hỏi chỗ chị trang-huỳnh văn bánh mà em nói tiệm tên gì vậy em,có địa chỉ thì cho chị luôn nha! thanks em....
Nó tắm bằng nước nóng đó chị ơi ! Không phải nước lạnh. Còn chỗ chị Trang tên là Oh My Pet, địa chỉ 134 A 1 Huỳnh Văn Bánh, P 12 , Q Phú Nhuận.