• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bé Cocker Cao Bồi " Puppy " Show hàng

vuhovu

Chào cả nhà,
Bé Cocker của mình vừa chích xong mũi thứ 3 - hôm nay show hàng cho các bác xem wa :beer
---------------------------------------------
Bé đến hôm nay được 3,5 tháng
Trọng lương: 4,6 kg
Màu: Đen, Vàng
Cháu đích tôn của dòng Cocker "Qúy Tộc"
Hình của "Cháu" nó:

dung_bth

Member
Cái mặt nhìn ngầu ghê ý bạn, chúc mừng bạn sở hữu một em đẹp, up hình thường xuyên cho mọi người xem với nhá.

pink89

ban ơi mình cũng mới nhận nuôi một em coocker. gần được 3 tháng . mình nuôi dc một tuần rùi nhưng em ý vãn chưa bít đi vs đúng chỗ . em nhà bạn có thế không. phải mất bao lâu em ý mới làm đi được đúng chỗ hả ban. em nhà mình sán người lắm mình đi đâu em ý đi đấy nên nhiều lúc đang chơi em ý mải chơi quá tè nun ra nhà. thỉnh thoảng mới đi dc đúng chỗ. ah em nhà bạn đi tè nhiều không em nhà mình ngày phải tè trên chục lần. đi theo phục vu phát ốm nun hic

Vocalist

Member
ban ơi mình cũng mới nhận nuôi một em coocker. gần được 3 tháng . mình nuôi dc một tuần rùi nhưng em ý vãn chưa bít đi vs đúng chỗ . em nhà bạn có thế không. phải mất bao lâu em ý mới làm đi được đúng chỗ hả ban. em nhà mình sán người lắm mình đi đâu em ý đi đấy nên nhiều lúc đang chơi em ý mải chơi quá tè nun ra nhà. thỉnh thoảng mới đi dc đúng chỗ. ah em nhà bạn đi tè nhiều không em nhà mình ngày phải tè trên chục lần. đi theo phục vu phát ốm nun hic
tình cảnh của bạn giống mình trước đây, lúc đầu mình cố gắng làm theo lịch hướng dấn ở đây :http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=72489 . Có lẽ mình làm chưa tốt nên thành ra bé vẫn bậy ra nhà, cuối cùng mình đưa bé ra ngoài sân ở, vệ sinh ngoài sân hoặc tại chuồng luôn, dần dần đến tầm 5 tháng, 1 ngày bé chỉ đi nặng 2 lần và đi nhẹ vài lần nhưng đều ở trong chuồng hết, thành ra dọn dẹp cũng dễ.

nikita24480

Member
Em này màu lông pha trông đểu thế :p
Nhà tớ cung đang vất vả vụ huấn luyện đây. Nhận em về đc gần 4 tuần rồi. Huấn luyện đc vụ đi ị trong toilet nhưng thỉnh thoảng em ý vẫn lén lút ị bậy dưới gầm giường. Còn tè thì vẫn thế.....
Đọc trên mạng thấy bảo là hạn chế việc uống nước tự do.... Làm rồi... Chưa ăn thua. Canh em ý lúc ăn xong, lúc ngủ dậy, sáng ra, trước khi đi ngủ... Cho vào toilet...thành công, em ý cũng tè thật. Nhưng những lúc ko để ý, em ý vẫn tè ra nhà. Ko dám đánh vì theo sách bảo ko đc đánh, chỉ tóm lúc em ý chuẩn bị tè thì hô to 1 tiếng: ê. Rồi bế vào nơi vệ sinh....chưa ăn thua. Thê nên bây giờ, lúc mà ở nhà, thì bế em ấy lêb salon, lên giường vì đặc biệt để ý, em ý ko tè ra giường or salon bao giờ. Ngồi vài tiếng thì cho em xuống đi tè. Lúc ra khỏi nhà thì đành giốt vào cũi vậy.... Nói chung vẫn đang gian nan lắm.

Vocalist

Member
Em này màu lông pha trông đểu thế :p
Nhà tớ cung đang vất vả vụ huấn luyện đây. Nhận em về đc gần 4 tuần rồi. Huấn luyện đc vụ đi ị trong toilet nhưng thỉnh thoảng em ý vẫn lén lút ị bậy dưới gầm giường. Còn tè thì vẫn thế.....
Đọc trên mạng thấy bảo là hạn chế việc uống nước tự do.... Làm rồi... Chưa ăn thua. Canh em ý lúc ăn xong, lúc ngủ dậy, sáng ra, trước khi đi ngủ... Cho vào toilet...thành công, em ý cũng tè thật. Nhưng những lúc ko để ý, em ý vẫn tè ra nhà. Ko dám đánh vì theo sách bảo ko đc đánh, chỉ tóm lúc em ý chuẩn bị tè thì hô to 1 tiếng: ê. Rồi bế vào nơi vệ sinh....chưa ăn thua. Thê nên bây giờ, lúc mà ở nhà, thì bế em ấy lêb salon, lên giường vì đặc biệt để ý, em ý ko tè ra giường or salon bao giờ. Ngồi vài tiếng thì cho em xuống đi tè. Lúc ra khỏi nhà thì đành giốt vào cũi vậy.... Nói chung vẫn đang gian nan lắm.
Bạn thử áp dụng cách dạy chó đi vệ sinh đúng chỗ trong 7 ngày này xem có được không:
http://collievietnam.net/544/huong-dan-huan-luyen-cho-di-ve-sinh-thanh-cong-trong-7-ngay-2.html

Dạy đi vệ sinh đúng chỗ thì phải kiên nhẫn bạn à, gian nan ra trò đấy! Chúc bạn thành công.

nikita24480

Member
Bạn thử áp dụng cách dạy chó đi vệ sinh đúng chỗ trong 7 ngày này xem có được không:
http://collievietnam.net/544/huong-dan-huan-luyen-cho-di-ve-sinh-thanh-cong-trong-7-ngay-2.html

Dạy đi vệ sinh đúng chỗ thì phải kiên nhẫn bạn à, gian nan ra trò đấy! Chúc bạn thành công.
Cám ơn bác. Em sẽ thử xem sao. Em cũng rảnh. Nhưng e ko thich giốt em ý trong chuồng. Bé nhà em ko đi toilet trên giường và sofa nên có lẽ thay vì giốt thì em cho nằm chơi trên giường cùng vậy.

cocker

cok đẹp bạn ơi..màu đẹp,bạn mua đâu thế..........................................................................................................................................

Vocalist

Member
Cám ơn bác. Em sẽ thử xem sao. Em cũng rảnh. Nhưng e ko thich giốt em ý trong chuồng. Bé nhà em ko đi toilet trên giường và sofa nên có lẽ thay vì giốt thì em cho nằm chơi trên giường cùng vậy.
Nhốt chuồng có cái hay của nó đấy bạn à. Vì chó thường không đi vệ sinh ở nơi nó nằm, thành ra khi bạn nhốt chuồng nó sẽ phải nhịn đi vệ sinh. Ngay khi mở cửa chuồng cho bé ra ngoài như trong lịch, thường thì bé sẽ tìm chỗ giải quyết, lúc đó bạn mang bé ra chỗ bạn muốn bé đi vệ sinh.