• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bé Chyn và Bé Miu nhà em :x

BeMiu

Member
Hai bé nhà em mới về nha mới được mấy hôm
Bé Chyn mua của một anh trên VP ở Hà Nội nè
Dễ thương lắm ạ, tên trươc của bé là lucy mà gọi bé ấy cũng không ra nên em đặt lại là Chyn < Men hơn>

Làm cái gì người ta thế

Mắt to nè, ngây thơ lắm ý

Cái mặt khó chịu nè

đang ngồi rình chị nè :raised eyebrow:

Hóng chuyện hàng xóm nè

Điệu nằm bất hủ nè

Điệu ngủ số một nè

Lại đi hóng nhà hàng xóm này

Còn bé Miu nè

Bé này cứ thích chui vào trong tủ nằm, nên khó chụp hình quá
Lâu lâu phải trèo lên nóc tủ mới chụp được.

BeMiu

Member
Mọi góc độ khi ngủ của bé Chyn :-bd

Từ lúc bé thấy con thạch sùng ở cửa lúc nào cũng đứng đó rình, mà khổ nỗi con thạch sùng ở mặt sau cửa kính :eek:h go on:

Hum nay bé Chyn bị ốm, chị để bé vô nệm mà bé (hem) không chịu nằm, nằm được 1 phút (rùi) rồi bé.....

Chạy vô nhà tắm nằm :doh::at wits end:

Cái mặt ỉu xìu, (bùn) buồn ngủ

Ngồi dựa cửa tủ :raised eyebrow:

Lâu lâu vẫn nghiêm túc cho chị chụp hình :love struck::love struck:

Hễ thọt lét bé là bé lại giơ hai tay thế này :dancing::dancing:

Thêm hai tấm của bé Miu, bé này ngoài lúc ở chỗ tủ ra thì ko sao chụp nổi, vì có lúc đó là ngồi im thôi,

Âm mưu chui vào tủ của chị, < mà thật ra (hum) hôm nay bé trèo lên trên đó chơi chốn tìm với bé Chyn, hậu quả là cái tủ đổ cái rầm :-@, chắc mai phải đi mua tủ gỗ cho chắc :praying:>

ttmy2407

Member
2 bé xinh quá :X Nhất là Chyn, mắt rất giống với Meo meo nhà tớ. Bạn chăm sóc 2 em cẩn thận đẻ lúc nào nó cũng được vui vẻ như thế này nhé! IMYMM!!

ashita

Dịch giả Vietpet
bạn ở trong tp HCM thì Chyn ko thích nằm nệm mà vào nhà tắm là đúng rồi. cả cái kiểu nằm duỗi 2 chân ra sau nữa, đúng đặc trưng của lũ lông lá vào mùa hè. cái bộ lông nó dày thế mà

doanh_doanh

Member
hehehe, em chyn yêu dấu, đáng yêu...^^ để ý em chyn rồi nhá, mốt cưới em chyn cho con bé con nhà mình...kakaka

BeMiu

Member
Ui! Hai em mèo này dễ thương quá đi mất! :x :x :x
Thank Bạn :love struck:, Mình yêu hai bé của mình lắm :day dreaming:

2 bé xinh quá :X Nhất là Chyn, mắt rất giống với Meo meo nhà tớ. Bạn chăm sóc 2 em cẩn thận đẻ lúc nào nó cũng được vui vẻ như thế này nhé! IMYMM!!
Hai bé nhà mình quậy lắm, nhưng nói chung rât đáng yêu, mình thích ngồi coi tụi nó chơi với nhau, Chyn vẫn trẻ con nên lâu lâu lại gặm mất một đốm lông của Miu :)), Miu tức không thèm chơi nữa, chạy ra chỗ mình ngồi :D

bạn ở trong tp HCM thì Chyn ko thích nằm nệm mà vào nhà tắm là đúng rồi. cả cái kiểu nằm duỗi 2 chân ra sau nữa, đúng đặc trưng của lũ lông lá vào mùa hè. cái bộ lông nó dày thế mà
Mình đang tính mắc điều hòa, bé Chyn lông dày >> nóng >> ko cho bế gì cả, mà bé hư lắm, ko chịu uống nước gì cả, mình lo lắm, lâu lâu lại thấy bé há miệng thở tội ơi là tội, mà mình mua sữa về bé uống bữa đầu thôi, sau đâu uống nữa đâu :yawn:, bây giờ theo lời khuyên của Cún mèo, mình lúc nào cũng để sẵn cái ống tiêm đầy nước, bé mà không chịu uống là ép uống luôn, hjxhjx

à méo

Member
Trời ơi Lucy của chị đây mà!Em vào đến đó an toàn rồi ư! Nhớ quá là nhớ!! :((
Bạn omegafox là bạn mình, nhờ mình nuôi bé Lucy một thời gian chờ bán. Rồi mình lại định mua em mèo của bạn doanh_doanh cho em trai mình, không ngờ doanh_doanh lại là bạn của bạn BeMiu (nguời vừa mua Lucy). Quả là trái đất tròn!
Lucy quả thực rất ngoan và khôn đó, nhưng đúng là ai cũng bảo sao mèo đực lại đặt tên con gái thế ^^
Bây giờ Lucy tên là Chyn hả ;))
Nhớ quá! Yêu quá! Bạn BeMiu thật là may mắn có đuợc nó đấy, bạn yêu nó nhiều vào nhé! Thực ra mình chỉ nuôi nó được 1 tuần thôi mà đã thích nó lắm rồi!! Bạn yêu hộ mình một phần với nhé! :* :*

BeMiu

Member
Trời ơi Lucy của chị đây mà!Em vào đến đó an toàn rồi ư! Nhớ quá là nhớ!! :((
Bạn omegafox là bạn mình, nhờ mình nuôi bé Lucy một thời gian chờ bán. Rồi mình lại định mua em mèo của bạn doanh_doanh cho em trai mình, không ngờ doanh_doanh lại là bạn của bạn BeMiu (nguời vừa mua Lucy). Quả là trái đất tròn!
Lucy quả thực rất ngoan và khôn đó, nhưng đúng là ai cũng bảo sao mèo đực lại đặt tên con gái thế ^^
Bây giờ Lucy tên là Chyn hả ;))
Nhớ quá! Yêu quá! Bạn BeMiu thật là may mắn có đuợc nó đấy, bạn yêu nó nhiều vào nhé! Thực ra mình chỉ nuôi nó được 1 tuần thôi mà đã thích nó lắm rồi!! Bạn yêu hộ mình một phần với nhé! :* :*
Mình cũng yêu bé lắm, quả thực bé dễ thương nhất trong các bé mèo mình gặp luôn ấy :straight face:
Dễ thương khủng khiếp :D
Mình thấy rất may mắn vì đã có được bé, lúc nào cũng yêu ơi là yêu, ngủ cũng dễ thương, nghịch càng dễ thương :D
Mình cũng có biết bạn nuôi bé Chyn lúc chờ bán, vì có thấy bạn nhắc tới ở topic bán Chyn,
Cảm ơn bạn nhiều nha, vì đã yêu thương, chăm sóc cho cục cưng của mình :love struck::love struck:

Tuti2290

Member
Bé Lucy mà chụp ảnh ngầu lắm... bạn chụp ảnh với Chyn/lucy đi rồi tham gia thi ảnh cho vui... Lucy đẹp thế mà biết chụp đảm bảo làm rạng danh cho hội yêu mèo ( đánh bại mấy em cún ) :)

BeMiu

Member
Bé Lucy mà chụp ảnh ngầu lắm... bạn chụp ảnh với Chyn/lucy đi rồi tham gia thi ảnh cho vui... Lucy đẹp thế mà biết chụp đảm bảo làm rạng danh cho hội yêu mèo ( đánh bại mấy em cún ) :)
Mình cũng đang tính chụp mà khổ nỗi bé không chịu cho người bế, mà mấy hôm nay bé uống nước ít lắm, lên nhiều lúc mình phải ép bé uống, xong cái rồi giờ không thèm chơi với mình nữa.

à méo

Member
Ừ, Chym hâm không uống nước mấy đâu! Nhưng mà nó rất là khôn, đặt lên cửa sổ ban công một cái là biết từ nay về sau cứ lối ấy mà nhảy ra ngoài đi vệ sinh. Mình đỡ phải đóng mở cửa ra vào... :)
Từ nay gọi thống nhất là Chyn nhé!^^

BeMiu

Member
Ừ, Chym hâm không uống nước mấy đâu! Nhưng mà nó rất là khôn, đặt lên cửa sổ ban công một cái là biết từ nay về sau cứ lối ấy mà nhảy ra ngoài đi vệ sinh. Mình đỡ phải đóng mở cửa ra vào... :)
Từ nay gọi thống nhất là Chyn nhé!^^
Đúng rồi á, Chyn thông minh lắm, nhiều lúc thông minh quá làm mình điêu đứng :straight face:

à méo

Member
Ặc! Nó thông minh ra làm sao hả bạn BeMiu?
Nó hỏi bạn những câu...khó trả lời à?^^" (giống trẻ con quá ta!)

BeMiu

Member
Ặc! Nó thông minh ra làm sao hả bạn BeMiu?
Nó hỏi bạn những câu...khó trả lời à?^^" (giống trẻ con quá ta!)
Khôn lỏi lắm nhá
Tại Chyn hok chịu uống nước nên mình phải dùng xi lanh bơm nc vô miệng cho bé
Mà được lần một thôi, sau này hễ thấy mình cầm xi lanh là nhìn chằm chằm, rồi không cho bế hoặc đi chỗ khác >"<
Mình lấy giấy che hết bề ngoài xi lanh lại, để thò cái đầu ra thôi, mà hắn vẫn phát hiện ra :((
Mà cũng may giờ bé tự giác uống nước rồi, nên không cần áp dụng nữa
Ngoan lắm nhá, ai cũng yêu Chyn nhiều lắm :love struck:

BeMiu

Member
Up date tiếp anh mới nè
Ngày nào Chyn cũng vờn Miu tới tả hoa lá
Đang lúc quan trọng tự nhiên có anh đèn Flash léo lên, bé Chyn quay lại nhìn một cách ngây thơ

Sau đó lại tiếp tục...

Chán sau khi bé Miu chạy mất dép :sleepy:

Buồn quá chui vào giỏ nằm chơi ...

Oaaa..Oaa.. Đi ngủ thôi tí dậy ăn tiếp..

à méo

Member
Sao bạn chụp các em mèo đẹp thế nhỉ? Nhìn thích cả mắt! :X
Bạn sợ em nó ăn hạt khô nhiều bị sỏi thì cho thêm một ít đường gluco vào nước uống của nó cho nó đi tè nhiều :)
Còn em Xu nhà mình lại rất chịu khó uống nước. Mỗi ngày một bát và mỗi đêm một bát ý :) ăn hạt khô cũng nhiều ^^

BeMiu

Member
Sao bạn chụp các em mèo đẹp thế nhỉ? Nhìn thích cả mắt! :X
Bạn sợ em nó ăn hạt khô nhiều bị sỏi thì cho thêm một ít đường gluco vào nước uống của nó cho nó đi tè nhiều :)
Còn em Xu nhà mình lại rất chịu khó uống nước. Mỗi ngày một bát và mỗi đêm một bát ý :) ăn hạt khô cũng nhiều ^^
Dạo này bé chịu khó uống nước rồi, mà đến bữa mình có cho ăn thêm rau xào với rau luộc
Cũng may mà bé Chyn thấy mình ăn cơm là ngồi xa dòm dòm, rồi cho ăn gì cũng ăn hết á
Sữa chua mà đổ bát là ko ăn đâu, để ở thìa cho hắn ăn từng thìa một thì ăn hết cả nửa phần sữa chua, mà phải chịu khó ngồi đưa từng thìa ra cho hắn ăn thui :loser:
Còn nước đường thì bé ngửi là đi luôn, không uống :(
Uống nước đun để nguội thôi :(
Yêu bé lắm, chỉ mong sao bé khỏe mạnh thôi