• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bé Cherry nhà em (sheltie), xin anh em cho vài góp ý

Vocalist

Member
Tình hình là hôm nay dù mưa to bão lớn, em vẫn cố lặn lội đi để đưa bé Cherry về nhà mới. Không hiểu có phải vì mưa gió gớm quá hay không, mà về đến nhà bé hiền quá đáng luôn. Thỉnh thoảng ra chơi tí, còn lại toàn ngủ, gặp ai cũng rúm ró, run như cầy sấy. Em lo quá, chả biết có phải do lỡ tay đánh em ấy vài cái do đái bậy không, mà để em nó thành ra thế này. Anh chị em nào có kinh nghiệm giúp đỡ em chút. Xin được cảm ơn và hậu tạ :))

Sau đây xin gửi ít ảnh của em nó, nhân ngày trọng đại này :*

Thật ngây thơ vô tội :">

Công việc chính của cô nàng từ sáng đền giờ:

Cái mặt xấu xí của em nó:

Nhìn thật chảnh hết sức, bé tí đã biết làm đỏm rồi :">

Cảm ơn anh chị em đã bỏ chút thời gian vào topic, mong sớm nhận được góp ý của mọi người!

Tình hình là hôm nay dù mưa to bão lớn, em vẫn cố lặn lội đi để đưa bé Cherry về nhà mới. Không hiểu có phải vì mưa gió gớm quá hay không, mà về đến nhà bé hiền quá đáng luôn. Thỉnh thoảng ra chơi tí, còn lại toàn ngủ, gặp ai cũng rúm ró, run như cầy sấy. Em lo quá, chả biết có phải do lỡ tay đánh em ấy vài cái do đái bậy không, mà để em nó thành ra thế này. Anh chị em nào có kinh nghiệm giúp đỡ em chút. Xin được cảm ơn và hậu tạ :))
Bé mới về nhà còn đang sợ Bác lại oánh em nó thì nó càng sợ hơn, chịu khó chiều chuộng nó lớn 1 chút dậy đâu có muộn :x
Chúc mừng Bác có cún đẹp

Vocalist

Member
Bé mới về nhà còn đang sợ Bác lại oánh em nó thì nó càng sợ hơn, chịu khó chiều chuộng nó lớn 1 chút dậy đâu có muộn :x
Chúc mừng Bác có cún đẹp
Cảm ơn bác! Đúng là đánh em nó thật là một hành động dại dột quá. Mong là mấy ngày tới em nó sẽ bình tĩnh lại.

Vocalist

Member
0,5 kg riềng là vừa, loại này chắc mềm lắm đấy. Chó thế mà cũng pot lên mạng
Cảm ơn góp ý của bạn, nhưng mình nuôi chó vì tình yêu động vật chứ không vì ngoại hình nhiều lắm, và tiện đây mình cũng xin nói là đây là 1 diễn đàn về chó nói riêng và thú cảnh nuôi nói chung nên mong bạn không có những coment liên quan việc "riềng, mẻ, thịt mềm" như trên! Còn về việc cún nhà mình thế nào không quan trọng, mình post bài lên đây thì việc giới thiệu cún với ace trên diễn đàn là thứ yếu, phần nhiều là để mình xin ý kiến của mọi người để cún đỡ nhút nhát và thân thiện hơn. Nếu có góp ý gì để giúp đỡ mình theo 1 cách khác thì rất hoan nghênh và xin cảm ơn bạn!
Thân.

Bắt về rồi hả em, chúc mừng chú nhé, độ đẹp của chó tỷ lệ nghịch với chủ quá :))
Anh rủ chú sang Bully mà chứ ko thích<:p<:p

Vocalist

Member
Bắt về rồi hả em, chúc mừng chú nhé, độ đẹp của chó tỷ lệ nghịch với chủ quá :))
Anh rủ chú sang Bully mà chứ ko thích<:p<:p
Á á, quanh năm chỉ biết đi chê chó nhà bạn xấu. Vâng, tôi biết tôi đẹp rồi, không cần khen tôi nữa đâu :))

Vocalist

Member
Oa ! có cái hình trái tim ở trán kìa . yêu nhờ:x ...................50 ki tự :D
bé có trái tim ở trán giống mẹ! Nhìn mặt bé thôi đã biết ngay là cún đạo đức, quẩn chủ, luôn để tình cảm lên đầu :))

Vocalist

Member
vâng, lần trước trong lúc lo lắng bột phát, em đánh liều nhắn tin phát. Giờ mọi thứ ổn rồi anh à. Cherry ngoan ngoãn, và nô đùa rất hăng!

Kull MaxiMus

Bé này mình chỉ thấy trong phim h mới đc thấy VN nuôi thích thật
Dòng cún này lớn lên thì..........khỏi bàn luôn,yêu không chịu đc,mà mình thấy dòng cún này nhiều lợi ích lắm,trung thành nữa
Nhìn bé có vẻ khôn quá,chúc bé ăn nhanh chóng lớn nhé
1 số ng vẫn chưa hiểu rằng "Cún nuôi có thể là bạn,thậm chí là người thân" cho nên vẫn có quan niệm "Riềng,mẻ,thịt mềm..."
Một vài lời chân thành có gì sai sót mọi ng bỏ qua cho mình nha
Thực sự chú cún rất đẹp

Vocalist

Member
Bé này mình chỉ thấy trong phim h mới đc thấy VN nuôi thích thật
Dòng cún này lớn lên thì..........khỏi bàn luôn,yêu không chịu đc,mà mình thấy dòng cún này nhiều lợi ích lắm,trung thành nữa
Nhìn bé có vẻ khôn quá,chúc bé ăn nhanh chóng lớn nhé
1 số ng vẫn chưa hiểu rằng "Cún nuôi có thể là bạn,thậm chí là người thân" cho nên vẫn có quan niệm "Riềng,mẻ,thịt mềm..."
Một vài lời chân thành có gì sai sót mọi ng bỏ qua cho mình nha
Thực sự chú cún rất đẹp
Mình đã từng đọc topic của bạn về Maxmus, trước xin chia buồn với bạn, sau thì mình xin cảm ơn bạn về lời khen cũng như những quan tâm của bạn đến dòng chó này. Thực ra dòng này ở VN mình cũng không hẳn là ít lắm, chắc tại vì các ace nuôi ngại post hình lên thôi. Bạn có thể dạo các topic khác về collie ở mục herding dog này, nhiều bé đẹp và đáng yêu lắm! Chúc bé Min hay ăn chóng lớn, mãi là người thân, người bạn tốt nhất của Kull.

Kull MaxiMus

cảm ơn bạn vì lời chúc tốt đẹp dành cho Min cũng như đã có lòng chia sẻ với Max.Mình chân thành cảm ơn
Tại mình ở Hb...cũng có thể nói hơi quê chút cho nên chưa bao h thấy dòng bé này ở đây.
Chúc cún cưng nhà bạn ngày càng trổ mã nhé
Bonus:Đẹp thật

Con lạy mẹ, cho mẹ tiêm là con đã thấy mình dũng cảm lắm rồi :))
A thằng này được, t còn chưa tiêm cho cún của m mà m đã bêu rếu ah, quả này thì xác định đi, hôm tới t sẽ tiêm 1 phát vào bím chó của m, cho hết đẻ đái luôn =))=))=))