• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

bé châu chấu

kunluvv1994

Member
bé châu chấu tròn 1 tháng tuổi .
[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=r_UJk9fKlRU[/YOUTUBE]

phenmaleat

Active Member
nhìn ngue gà ngủ gật buồn cười quá, thế mẹ đâu rồi hả châu chấu?

kunluvv1994

Member
nhìn ngue gà ngủ gật buồn cười quá, thế mẹ đâu rồi hả châu chấu?
mẹ cháu ở nhà khác ạ ^^! chị cháu vác cháu về từ khi chưa đc 1 tháng tuổi , ăn còn phải đút cho từng thìa bột , bé tý tẹo teo , thương lắm cơ :-s cũng muốn để bé lại với mẹ 1 time nữa nhưng chị chủ sắp sinh nên k giữ lại đc :(

prunus_mume

Member
mẹ cháu ở nhà khác ạ ^^! chị cháu vác cháu về từ khi chưa đc 1 tháng tuổi , ăn còn phải đút cho từng thìa bột , bé tý tẹo teo , thương lắm cơ :-s cũng muốn để bé lại với mẹ 1 time nữa nhưng chị chủ sắp sinh nên k giữ lại đc :(
Khổ thân bé con phải tách mẹ sớm quá >"<
Chúc bé châu chấu hay ăn chóng lớn cho chị kunluvv khỏi lo lắng nhé :">

Linhmu_93

Active Member
Châu chấu xinh quá! Chúc con hay ăn chóng lớn nhé! Chị Tabi hồi về nhà linhmu cũng đc có 1th rưỡi, suốt ngày ngủ gật buồn cười lắm!

kunluvv1994

Member
Châu chấu xinh quá! Chúc con hay ăn chóng lớn nhé! Chị Tabi hồi về nhà linhmu cũng đc có 1th rưỡi, suốt ngày ngủ gật buồn cười lắm!
đúng là mấy "đứa trẻ con" chị nhỉ , ngồi nhìn bọn nó 1 lúc mà k nhịn đc cười 8->

linkmitu

Member
trùi xem mà mắc cười quá. mèo nhà mình cũng hay ngủ gật rình mò để quay mấy lần rồi mà mình cứ đến là chúng nó tỉnh. acay cú lắm

kunluvv1994

Member
Ơ thế là Ngơ có thêm chị em rồi à? 8->8->8->
dạ vâng , mà 2 đứa nó buồn cười lắm cơ . sáng Châu Chấu đang uống nước thì Ngơ ra đẩy 1 cái cả mặt vào bát nước , thế là ướt nhem , nhìn mặt đến tội nghiệp , còn Ngơ thì tỉnh bơ đứng cạnh :))

kunluvv1994

Member
Không hiểu sao không sủa đc bài ở trên , đành viết ở đây vậy , hqua chị cháu vội quá chưa giới thiệu cháu cùng "chị" Ngơ của cháu đc , hnay phải bế cháu ra ngồi viết cùng để chính thức giới thiệu cháu vs các cô , các bác , các dì , các chú , cùng toàn thể anh chị em vietpet .
Cháu nó tên là Châu Chấu cái tên chẳng mấy hợp vs người , nhưng khổ nỗi chị cháu lúc mới nhìn thấy cháu đã muốn đặt cho cháu cái tên chẳng mấy hay ho này ;)) ấn tượng đầu tiên khi vác cháu nó về nhà là " bé xíu mà to mồm " , cháu nó bé lắm , bé xíu , nằm lọt thỏm trong lòng bàn tay thế này đây
==> cái dáng nằm siêu củ chuối của cháu T_T
Và quan sát thêm 1 lúc thì thấy cháu có 1 hình trái tim khá to và rõ trên lưng
đây ạ :x yêu thế
Cũng tại vì cháu bé quá nên chị cháu phải đút cho cháu từng thìa bột cháu mới chịu ăn , không thì cháu cắm thẳng mặt vào **a bột , tèm lem mà không ăn đc gì :-s Sau 2 ngày làm quen nhà cửa , phát hiện ra thêm sở thích kì quái của cháu nó
Ngồi trong túi áo của chị T_T lúc bình thường thì cái bản mặt nó hiền lành dễ thương thế thôi , chứ lúc không vừa ý cái gì là cái mặt tỏ thái độ luôn đấy ạ

=> cái này là vừa bị chị ngơ đá vào bát nước , chạy ra ngoạc mồm mách tội "chị Ngơ" :))
Nói về cháu mãi lại bảo thiên vị , bây giờ phải nói đến chị Ngơ của cháu nữa không tý nó lại ghen nhảy loạn lên thì khổ :-ss Chị Ngơ của cháu thì ấn tượng đầu tiên là đứa "ưa chụp ảnh , thích quay phim" cái này hình như là từ bé đến lớn vẫn thế :D về nhà chưa kịp nhìn kĩ , papa đã phán 1 câu "mày đem đc con cún ở đâu về mà đẹp thế" suýet té xỉu =)) vâng , cho đến bây h Ngơ vẫn rất chi là giống "cún con" , bàng chứng đây
các bác cứ lấy ảnh về room sát vào mặt cháu xem có giống cún con không ạ =)) sở thích của Ngơ là "ăn , ăn nữa , ăn mãi , ăn không ngừng nghỉ , ăn đến lúc không ăn đc nữa thì vẫn cứ muốn ăn" nói lại bảo kể xấu Ngơ nhưng mà Ngơ ăn nhiều thật , e chưa thấy con mèo nào mà ăn nhiều như Ngơ cả , cái gì cũng ăn đc .
Ngơ ăn nhiều lắm , nhưng không phải tham ăn nhé , rất biết nhường e bé , Châu Chấu mà ăn là Ngơ đứng cạnh đợi ăn xong rồi Ngơ mới ăn , không hề tranh chấp gì hết :x Lúc chưa quen 2 đứa nó có đánh nhau , kêu gào ầm ĩ , e đánh cho 2 đứa mỗi đứa 1 phát thế là bây h` chuyển sang thể đánh nhau trong yên lặng , hình như 2 đứa nó thỏa thuận với nhau không đứa nào đc kêu cả :-ss bây giờ thì thế này đây :x
tình thương mến thương :">
E viết thế thôi , không lại dài quá rồi ý ạ ^^! lúc khác sẽ post thêm clip và ảnh của 2 đứa nó , mong mn ủng hộ Ngơ và Chấu nhà em :x

Linhmu_93

Active Member
Nhìn ảnh Ngơ với Châu chấu mà buồn cười k nín nổi. Nhât là quả đá bát nc ướt nhẹp cả mặt =)) hehe... Mà trái tim của Chấu xinh quá!

kunluvv1994

Member
Nhìn ảnh Ngơ với Châu chấu mà buồn cười k nín nổi. Nhât là quả đá bát nc ướt nhẹp cả mặt =)) hehe... Mà trái tim của Chấu xinh quá!
hihi , cái ảnh đấy nhìn đi nhìn lại vẫn thấy buồn cười ý , nhìn mặt đểu không chịu đc :)) mà cái hình trái tim của Chấu bình thường không nhìn thấy đâu nhé , lúc cháu nó cúi đầu xuống mới thấy , ở nhà cháu vẫn bị gọi là "Trái Tim ẩn dật" :">

linhlamhn

Member
Ngơ ngoan quá, biết nhường em rất giống Ichi nhà Pemiungoan... Thấy tụi nhóc ngoan, ăn uống tốt thật là vui...:):):)

kunluvv1994

Member
Tớ thích cháu Ngơ, nhìn mặt rõ ngơ ngác :x
:x hihi , tks bạn , Ngơ đc khen lại thêm Ngơ thì chết :)) mấy hnay nó cứ lẩn thẩn hết đập đầu vào giường thì lại đập vào tường rồi lăn ra giả chết , buồn cười lắm :D update thêm hình Ngơ này
Cháu đã đủ gian chưa b-)
đừng nói cháu Ngơ nữa nhé
Hơi tối 1 tý là khó mà lấy nét vào cái mặt cháu đc T_T

kunluvv1994

Member
Nghe mọi người khen Ngơ nhiều quá nên cháu Châu Chấu mắc chứng GATO và quyết định dìm hàng chị Ngơ để nâng bản thân lên :))
Cả nhà thấy cháu kẹp nơ xinh không ạ ?
Xinh đúng không ạ ?
Vì cháu kẹp nơ xinh hơn nên chị Ngơ đã cắn vào má cháu T_T
chị NGơ cũng đã có 1 thời thích kẹp nơ thế này đây :)) còn bây giờ , chị ý kẹp nơ và mặc váy mà mọi người lại nói chị ý giống khỉ làm xiếc ạ =))