• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

bé bi nhà em bị gầy đi

huanglong

E thấy có Vẻ như nó gâầy đi so vs lúc đEm về. 7 tháng 23kg. ĐÂy là Thực đơn của e ,có gì cáC Bác chỉ b
Ảo thêm cho e. SáNG 2 quả trứNG, trưa + Tối nửa bát cơm con + rau+ thịt.

lamdac00

mình thi cũng mới nuôi dòng bully này cũng hay cho nó ăn lung tung còn bũa chính thi cho ăn như sau. + sáng cơm cổ gà, thỉnh thoảng hết thức ăn cơm sữa.
+ trưa cơm cổ gà , vài ngày đổi phổi gan, trứng vịt lôn. luộc thêm chó nó củ khoai. đập thêm cho nó quả trứng gà sống, đẹp lông lắm với thức ăn thừa.
+ tối thi dống buổi trưa.
+ siêng nữa thi 10h hay 11h cho ăn nhẹ j 2 quả vịt lộn là đc.
+ trước khi ăn cho nó chạy nhảy hoạt động.
+ còn hoa quả thi rau củ j nó cũng chén sạch. dưa hấu , xoài ổi, chuối....:D:D
Chó nhà mình đặc biệt k ăn thức ă khô. rất là cay.

golden-sr

Member
Theo như ảnh thì con chó của bạn ko gầy. Nhưng với thực đơn của bạn so với 1 con chó 7 tháng thì lại là quá ít...

huanglong

Thế ạ cảm ơn các bác. E cũng hay cho ăn cổ gà nữa. Ngày tầm 5 cái. Nhưng là ăn vã.

huanglong

Thế ạ. Nhưng đợt này lúc nó nằm nghiêng e thấy bụng nó xẹp hẳn đi. Giơ cả xương sườn ra. K như mấy hôm đầu nhìn nó căng

E thấy có Vẻ như nó gâầy đi so vs lúc đEm về. 7 tháng 23kg. ĐÂy là Thực đơn của e ,có gì cáC Bác chỉ b
Ảo thêm cho e. SáNG 2 quả trứNG, trưa + Tối nửa bát cơm con + rau+ thịt.

Chế độ ăn của 1 con 7 tháng tuổi thì cần rất nhiều đạm, vitamin. thực đơn của bạn dành cho nó ít đạm quá .
Bạn tham khảo xem thực đơn như này nhé:
Sáng 1 túi sữa không đường
Trưa 1.5kg cổ gà + 1 viên vitamin tổng hợp.
Chiều 1kg cổ gà hoặc gan lợn
Tối 1 túi sữa không đường.( khi đến tháng thứ 12/15 tháng nó có thể cần ăn 1 bữa nhưng sẽ nhiều hơn )
Hàng ngày bạn cho nó đi dạo khoảng 45 phút.
Chúc bạn Thành công.

huanglong

Chế độ ăn của 1 con 7 tháng tuổi thì cần rất nhiều đạm, vitamin. thực đơn của bạn dành cho nó ít đạm quá .
Bạn tham khảo xem thực đơn như này nhé:
Sáng 1 túi sữa không đường
Trưa 1.5kg cổ gà + 1 viên vitamin tổng hợp.
Chiều 1kg cổ gà hoặc gan lợn
Tối 1 túi sữa không đường.( khi đến tháng thứ 12/15 tháng nó có thể cần ăn 1 bữa nhưng sẽ nhiều hơn )
Hàng ngày bạn cho nó đi dạo khoảng 45 phút.
Chúc bạn Thành công.
Cảm ơn a đã chỉ bảo ạ..... :D