• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bé Ben chào cả nhà...Ben muốn kiếm vợ rồi,giúp em với!!!!

Vocalist

Member
trời, thật ngỡ ngàng khi nhìn các pic của bạn! Phải nói thật là mình chưa thấy bé cocker nào đẹp vậy! Mình mới nuôi 1 bé 3 tháng, ai cũng bảo là cocker bé mới đẹp, lớn trông không được như bé nữa. Nhưng nhìn pic của bạn mình phải nghĩ lại thôi, đẹp quá, lại mong bé Tin nhà mình ăn thật nhiều, lớn nhanh để được như vậy ^.^ Tiện bạn cho mình hỏi, là bạn làm thế nào để lông bé nhà bạn thẳng và mượt vậy? Có phải bạn tỉa lông cho bé không, vì bé TIn nhà mình lông ở chân xoăn lắm :D k thẳng mượt như vậy

chào bạn, Ben đẹp vậy mà ế vợ đó,không ai làm vợ Ben hết :D ...mấy hình đầu thì mình không cắt lông, chỉ có 2,3 picts sau thì mình cũng có cắt, nhưng ít thôi,tại Ben không cho.... lông chân Ben nhà mình không xoăn ,chỉ có cái bờm là xoăn thôi.....mình thường xuyên tắm cho Ben nên lông cũng mượt , khoảng 4,5 ngày tắm 1 lần, tắm xong nhớ chải lông để không rối..... chúc bé Tin mau ăn chóng lớn nhe...mà bé Tin có hình không share mọi người xem với???

Vocalist

Member
mình cũng mấy lần định chụp nhưng lại thôi, đợi khi nào Tin lớn chút, mình up luôn 1 ít ảnh coi như nhật kí cho bé :)) Chúc Ben nhà bạn hay ăn chóng lớn. sớm tìm được vợ. Mà ở chỗ bạn khó gả vợ nhỉ, Tin nhà mình bé tí mà đã có 2 đám hỏi rồi đấy :p

bi.ryan

Member
cún nhà bạn cũng đc cưng như johnny nhà mình ...cho ăn nhiều h` béo như con lợn :))

phamhuy

Member
hình như cooker chuẩn chỉ nặng 12 đên 13 kg thì con của lovebibo mà lùn thì là hàng không chuẩn rùi

off xuyên tỉnh????:x nikita có hình không share mình xem với...bé của nikita nhiêu tuổi rồi?chắc còn nhỏ hả?Ben chưa bao giờ đi off,Ben không chịu vì Ben gặp mấy em khác là sủa dữ lắm :( bởi vậy mới ế :))

nikita24480

Member
off xuyên tỉnh????:x nikita có hình không share mình xem với...bé của nikita nhiêu tuổi rồi?chắc còn nhỏ hả?Ben chưa bao giờ đi off,Ben không chịu vì Ben gặp mấy em khác là sủa dữ lắm :( bởi vậy mới ế :))
Tira nhà tớ mới 5th thôi. Bé nhà ấy hay sủa các em khác là sủa riêng mấy em đực hay là cả các em cái. Nếu sủa cả các em cái là bó tay đới :))

Bạn xem xem có phải tại ít đc đi chơi và hòa nhập cộng đồng ko nên mới đanh đá vậy? Bé nhà tớ thì đc đi chơi nhiều quá nên hòa nhập cộng đồng hơi .....quá lố. Gặp ai cũng đc chả cần quen lạ là xông tới say Hi. Cuống quít mừng, nhảy xổ và người ta. Lắm khi phải người yêu chó thì ko sao phải người ghét hay sợ thì đến khổ cứ phải xin lỗi rối rít. Xấu hổ kinh lên đc.%-(

bomanh

bác ơi cho hỏi cái , chó đực thỳ lông ít hơn con cái à , thấy bé Ben nhà bác ít lông :">

ah,tại mỗi lần tắm cắt lông hoài vì lông mau dài lắm nên có mua cây tỉa để tỉa mỗi khi tắm, lông dài quá cứ đâm vào mắt ....

Yusokee

Còn bạn nào muốn gả con gái ko? Mình có 1 em đực Cocker 2 tuổi. Cần tìm vợ ^^
Mình ở Sài Gòn, quận 10. Mong nhận được tin dzui ! ^^