• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bé bông nhà em bị rụng lông,giúp em với

hoaquynhdem

Member
Cho em hỏi làm thế nào để bé Bông của em bớt rụng lông?Bé càng lớn lông mọc càng nhiều nhưng cũng bay lông mịt mù luôn!Nó dính vào quần áo đồ dạc rất khó lau chùi và giặt giũ,pé lại hiếu động nên luôn chạy tung tăng khắp nhà!Chhi5 em nào biết chia sẽ kinh nghiệm giúp em với

minkiu89

Member
Chó đến mùa rụng lông là bình thường mà sao có thể tránh được ^^

hoaquynhdem

Member
Vậy hả minkiu89!hum nay cái đuôi của bé rụng còn lưa thưa vài cọng thui!lông mới cũng mọc lại rùi!NHưng mà không có cách nào để giảm thiểu tối đa hả bạn

fuongly025

Member
không có cách nào để giảm được lông rụng đâu hoaquynh ạ, tại đến mùa thì bé phải thay lông thôi, nếu như bị bệnh mà rụng lông thì có thể bôi thuốc, nhưng đây là rụng lông bt mà. no vấn đề nhé. :x

HuyDN

Member
Cho em hỏi làm thế nào để bé Bông của em bớt rụng lông?Bé càng lớn lông mọc càng nhiều nhưng cũng bay lông mịt mù luôn!Nó dính vào quần áo đồ dạc rất khó lau chùi và giặt giũ,pé lại hiếu động nên luôn chạy tung tăng khắp nhà!Chhi5 em nào biết chia sẽ kinh nghiệm giúp em với
Giai đoạn thay lông bạn có thể bổ sung vitamin E(dầu cá hoặc dầu gấc).Tắm và phơi nắng đều đặn.Chải lông thường xuyên cũng giúp hạn chế lông rụng ra nhà!

hoaquynhdem

Member
tks phuongly025 và huydn nhé!mình đã có thêm kinh nghiệm để chăm bé Bông được tốt hon rối!Mình cứ tưởng bé bị gì hay giảm thiểu được chứ!chắc phải đóng cho bé cái ***g xinh xinh thui!