• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

bé Bò của tớ (=^v^=)

niigaki

Dịch giả Vietpet
Profile của em nó:
mèo cái, 1 tuổi rưỡi, chưa có bf ;;)
Tên khai sinh: Bò Sữa
Biệt danh: Chuột Lang
Tên thường gọi: Bé Bò Bi Bông Bụ Bẫm :D ko thì Bò cho gọn :D
Giống: mẹ là mèo ta, bố là Siberian :love struck:
Horoscope: Cự Giải <-- nên hoàn toàn ko thích ra khỏi nhà, dù là đang kì động dục :D nghe mấy anh mèo đực quanh nhà kêu cũng mặc kệ :D
Thích: liếm chủ, ị bậy :nailbitting:
Ghét: người lạ :worried:

bình thường thì oai phong:

có khách đến thì :straight face:

series ảnh của bé Bò: :blusshing:

mọi người thấy Bò dễ thương ko? :blusshing:

Haihanoi

Member
Bò nhà bạn quá xinh, mình thấy rất giống em mèo đã đoạt giải mèo đẹp bên hội TTVNOL năm kia, phải chăng chính là em Bò??? :D Chúc mừng bạn có em Bò tuyệt vời... !!!

niigaki

Dịch giả Vietpet
à ko phải đâu ^^' mình ko biết j về giải thưởng đó ^^
cảm ơn bạn quá khen :blusshing:
nhưng mà trông vậy thôi chứ nó nghịch lắm, nhà mình ko có chuột nhưng 1 con Bò này phá phách phải = cả đàn chuột -____-
được cái em nó cực kì quấn chủ, trời lạnh cứ phải nằm trong lòng mình, dù mình có ngồi chông chênh thế nào nó cũng cố thu vén để nằm vừa :straight face: trước khi đi ngủ thì liếm lông ~ 10 phút, sau đó quay ra liếm mặt mình cũng phải lâu chừng ấy nếu ko bị đẩy ra :straight face:

Phu Dung

Moderator
Mình tưởng chỉ có nhà mình kì quái mới lấy tên động vật khác đặt cho mèo (ôi thôi nhà mình có cả lũ động vật hoang dã: Ruồi, Bọ, Chuột, Nhái, Cọp). Không ngờ cũng có nhiều tư tưởng lớn gặp nhau. Đặt tên như vậy nghe rất nhộn, bạn có thấy thế không?

N.V.T

Member
Mèo đẹp thật , không biết bạn có hay tắm cho nó không :D

Pumpkin

Phó CN CLB Mèo
Cho tớ mượn về cho em Pumpkin chơi cùng 1 ngày được không? Bé Bò nhà bạn xinh quá.. (Mẹ xin lỗi Pumpkin nhưng hình như Bò xinh hơn con, mà mẹ luôn nói con là em mèo xinh nhất thế giới...)

niigaki

Dịch giả Vietpet
@Phu Dung: uh >:D< nghe rất kì cục nhỉ :)) như "Bò ơi bò lại đây nào" í :)) còn 2 con trước mình nuôi thì tên là Mốc và Milu :D nhà bạn mình cũng có 1 em đặt tên là Chuột, đến h hơn 1 tuổi rồi mà con đấy vẫn bé như chuột thật, ko hiểu là mèo nòi kiểu j :straight face:

@NVT: mùa hè thì có mùa đông thì ko :D nó liếm suốt ngày mà :D

niigaki

Dịch giả Vietpet
@Pumpkin: :)) ko mình ko cho mượn được :straight face: thiếu nó 1 ngày thôi mình chết mất :worried:
mình từng thấy nhiều bé mèo đẹp hơn Bò rất nhiều nhưng thật ra thì mèo nhà mình đối với mình vẫn là nhất :D mình chắc là ai nuôi mèo cũng thấy thế :D nếu như Bò gầy đét hay bị ghẻ rụng hết lông thì mình vẫn yêu nó :love struck:
thế nên bạn đi an ủi bé Pumpkin đi (sao chủ lại dùng nick là tên mèo nhỉ :straight face: ) khổ thân, em nó chắc đang dỗi đấy :)

N.V.T

Member
Cho tớ địa chỉ nhà cậu, khi nào tớ đến ...bắt trộm :D

Phu Dung

Moderator
Em Chuột nhà mình là chuột đại tướng, nó mới 1 tuổi mà đã nặng gần 6kg rồi, to như con chó nhỏ vậy. Mặt mũi ngầu lắm.

nab2195

Dịch giả Vietpet
Mình thích nhất là bộ lông em Bò, mình mà có em Bò mình thơm suốt ngày như với em meo béo nhà mình hihihihi

kemkem

Member
em Bò của bạn đẹp quá,mấy tấm em ngồi trông sang nhỉ,mà nhìn hơi có chút kiêu nữa :D đang trong kỳ động dục mà ko chịu đi tìm bf cũng lạ,tớ thấy mỗi mình mèo nhà bạn,mấy con khác có mà tìm mọi cách để ra khỏi nhà ý chứ...sao bạn ko dạy nó cách đi ị đúng chỗ,mèo mà ị bậy thì mệt rồi,phân mèo thúi thì đừng hỏi luôn :(

niigaki

Dịch giả Vietpet
hồi nhỏ nó ngoan lắm, đi đúng chỗ, tự dưng lúc lớn lại ị bậy, nhưng ko sao nữa rồi, vì mình cho nó ăn đúng h nên nó đi cũng đúng h :D chỉ cần đem nhốt vào toilet 1 lát cho nó đi là ok :D
thêm 1 số ảnh này :) :

ngồi ngoan :D :

chùm ảnh em đang liếm lông :D :

Bò đang ăn:

kitty_cat

Bò nhà bạn xinh như công chúa í ! Công nhận nhìn nó trông kiêu và sạch thật ! Chắc fải thường xuyên tắm cho nó đúng ko ?

Pumpkin

Phó CN CLB Mèo
Trông nó giống tiểu thư thật đấy.

Bạn có định cho nó đẻ không? Nếu có thì mấy lần? Mèo mang bầu thì béo và đẹp nhưng khi cho con bú thì gầy lắm đó. Vấn đề là cứ lại người sau đẻ một thời gian là nó kiểu gì cũng động đực ngay...

niigaki

Dịch giả Vietpet
mình ko mấy khi tắm cho nó, chỉ thỉnh thoảng tắm vào mùa hè thôi, vì thật ra lúc tắm mình dùng cả dầu xả thì lông vẫn ko được mượt = nó tự liếm :|

& tiếc là mình ko thể để nó đẻ được, bố mình rất ghét mèo, giữ được nó trong nhà mà ko bị bố tống đi là kì công lắm rồi +___+ bây h mà có thêm 1 bầy mèo con nữa thì cả mẹ lẫn con sẽ bị đá ra đường ngay TT____TT mà mình lại ko nỡ mang nó đi mổ triệt sản :((
với lại em nó gần 2 tuổi rồi mà còn trẻ con lắm, động dục thì chỉ nằm ra nhà lăn lăn lật lật mấy cái + kêu gào thôi chứ vẫn ăn ngủ bình thường & tuyệt đối ko mò ra khỏi nhà kiếm bạn :D

Phu Dung

Moderator
Niigaki ơi! Mang nó đi BS thú y tiêm thuốc đi bạn ạ. Tiêm 3 mũi là xong. Ở chỗ mình là 50k/mũi. Không phải mổ xẻ gì đâu. Phụ hoàng của bạn hơi khó chịu nhỉ? Phụ hoàng của mình hồi nhỏ không thích mèo nhưng sau này vợ con thích mèo thì cũng phải tập thích thôi. Bây giờ lão gia chuyên nghiệp cho mèo ăn đấy (mở lọ thức ăn, múc ra mỗi chén 2 muỗng).

Bạn phải có một chút thủ thuật mới được. Cần phải cho lão gia nhà bạn biết là công việc làm cho bạn stress nghiêm trọng và bé Bò là phương tiện giải stress tuyệt vời. Nếu không có bé Bò thì đôi khi bạn cũng không biết mình sẽ làm chuyện khùng điên gì nữa. Nên nhớ các bậc phụ huynh luôn rất sợ con mình có chuyện không hay xảy ra. Chỉ cần cho họ thấy nguy cơ và giải pháp giải quyết là OK. Có điều phải chậm chậm bạn ạ, mưa dầm thấm lâu đấy. Có điều nếu phụ hoàng của bạn có lá gan to quá, hay phụ hoàng bạn lại biết rõ gan của bạn hơi bé (nên bạn sẽ chẳng dám làm điều bạn doạ) thì cách này lại không linh nghiệm rồi. Còn nếu thành công, bạn có thể nuôi cả bầy mèo như mình (5 đứa nhé!) và còn kèm theo nhiều thứ tự do khác. Cơ bản là phụ huynh của mình cũng đã tôn trọng quyền tự do dân chủ của mình rồi nhưng mình vẫn muốn được nhiều hơn cơ. Hihi

borntolove

meo ban xinh qua giong con meo nha minh !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

chilan95

Member
uiiiiiiiiiiiiiiii !!!!!! Nhìn lông nó mà thích quá đi ,tui chỉ muốn ôm chặt nó vào lòng

tớ xin phép save lại tất cả ảnh của em Bò này nhá, xù lỳ quá, mập mạp quá :x. 2 ảnh đầu tiên tưởng em í trắng tinh chứ, hóa ra hơi có màu cà phê ... vắt sữa sẽ có cà phê sữa bò thơm ngon .... màu lông nhạt nhạt như này chưa thấy nhiều đâu nha :x

chuyện đặt tên mèo lung tung thì có thêm tớ đây :)) hồi trước có bé chó tên là Chuột vì bé quá, có em mèo Chó Ngoan vì con này hung dữ cấu xé như chó í :( có em mèo tên Bò vì đen trắng loang lổ như bò, Cừu vì mặt ngố như cừu í ... mèo Milu, Chồn cáo, có mèo Heo, thường gọi heo sữa, Heo quay =)) ha ha ... chó mèo nhà tớ nhiều tên lắm :))

mà em Bò Sữa nhà bạn đúng là quý hiếm đấy, động mà ko ra khỏi nhà .... ước gì mèo nhà tớ cũng thế ... được thế đã chả phải ngồi nhớ tiếc mèo ngẩn ngơ cả chục lần x-(