• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bé Atlas Nhà Mình Nè Xin Mọi Người Chém Nhẹ Tay.

duysunguyen

Member
Trời ơi lo cái vụ lông lá của nó quá. không biết nó có mọc lại không nửa. bị bác sĩ thú y cạo lông bằng dao mổ để lấy mẫu. ai có kinh nghiệm cho tui biết với.

Tui khoái tấm cuối nhất. Nhìn độc đáo ghê... he he... Ông yên tâm đi, cạo lông sẽ mọc lại thôi à. Cách đây 1 tuần con chó nhà tui cũng bị tui đè ra cạo lông cho thoáng, thế mà hôm nay cũng ra lông con lại rồi. Vả lại chó nhà ông chưa thay lông mà, khi nào thay lông nó \cũng sẽ mọc ra luôn.
Nhìn bé nhà ông mặt hiền khô mà béo ụt ịt. Xinh quá.

Ôi ! sao mà xinh quá anh Nam ơi! có phải bé anh em của Sử đã thuộc về nhà anh không? Thấy một bàn tay xinh xắn của chị gái nào đó đang chăm sóc em nó kìa. Chắc chắn bé đang được chăm sóc tốt và rất là được cưng chiều rồi.

Silvar

Member
Có cái tấm anh ở trang thứ 2 ý đang cún đang tè bậy mà cũng post lên à em nó ngượng chết =)).

Cún xinh lắm chân to tay to tương lai làm hot boy :D

lehainam

Member
hihi người quen ko àh Sử ơi hihi ,2 tháng mới về nhà mới mà Sử, chủ của nó chăm rất tốt hihi nhìn dễ thương heng
> Kimcuongdo : bạn anh đang nuôi em ko phải anh, anh cũng thích lắm mà ko thể nào có được

chà.. con gái đang nuôi phải không anh? Em đóan thế, vì chỉ có con gái mới làm điệu cho cún đến thế. Nhìn dễ thương quá trời luôn. Hiện tại em nó đang ở đâu vậy anh? khu vực nào? Nếu ở TP chắc chắn sẽ thu xếp thời gian đứng trước nhà chờ cún đi ra ngó tý.

duysunguyen

Member
Có cái tấm anh ở trang thứ 2 ý đang cún đang tè bậy mà cũng post lên à em nó ngượng chết =)).

Cún xinh lắm chân to tay to tương lai làm hot boy :D
Khổ lắm đợi nó đứng lên hoài để chụp đợi một hồi thấy nó đứng lên thì bấm máy ai dzè nó tè.... lở rồi thì úp lên luôn. hihihi

duysunguyen

Member
2 tháng mới về nhà còn tui ở xa nên mới được 1 tháng mấy ngày là tui đem về nhà rồi. Nhưng giờ thì nói chung mọi chuyện ổn. nó dễ thương lắm. A e với bé Atlas mà. Bé đó tên Maxx á.

duysunguyen

Member
Hồi nãy mới gọi dt cho chủ của ba mẹ Atlas hỏi kinh nghiệm nuôi. Tui hỏi chó của con 2 tháng tuổi nặng 8kg5 rồi. thì ngay lập tức bị phán cho một câu lạnh ngắt. "chó vậy nó ngu lắm" . hic.

duysunguyen

Member
chà.. con gái đang nuôi phải không anh? Em đóan thế, vì chỉ có con gái mới làm điệu cho cún đến thế. Nhìn dễ thương quá trời luôn. Hiện tại em nó đang ở đâu vậy anh? khu vực nào? Nếu ở TP chắc chắn sẽ thu xếp thời gian đứng trước nhà chờ cún đi ra ngó tý.
Con này là vừa trai vừa gái nuôi luôn chị Thảo với anh Định hả gì á. Nuôi kỹ lắm tại bé nhà mình lúc vừa về đã bị.... nên cái giai đoạn đó không có hình up...... buồn

Vậy là bé Maxx được cả 2 người chăm sóc luôn, sướng quá rồi còn gì. Bé nhà bạn chắc giờ ổn rồi, khi nào lớn thì tha hồ chụp, có gì đâu mà buồn... Ráng chụp nhiều tý nha. Một thời gian nữa, có thể Sử cho mình mượn bé nhà bạn quay phim được chứ, bạn có thể đi theo xem . Mình đang ngồi nghĩ lại kịch bản để đưa loại alaskan này vào phim luôn.

lehainam

Member
> Sử : "chó vậy nó ngu lắm " là sao ko hiểu hic hic , dạo này SG có nhiều em alaska dễ thương quá

duysunguyen

Member
Vậy là bé Maxx được cả 2 người chăm sóc luôn, sướng quá rồi còn gì. Bé nhà bạn chắc giờ ổn rồi, khi nào lớn thì tha hồ chụp, có gì đâu mà buồn... Ráng chụp nhiều tý nha. Một thời gian nữa, có thể Sử cho mình mượn bé nhà bạn quay phim được chứ, bạn có thể đi theo xem . Mình đang ngồi nghĩ lại kịch bản để đưa loại alaskan này vào phim luôn.
Trời ơi cái đó là quá khoái luôn quay phim mà. hihihi chủ và chó đi ham hố ..... Kịch bản ra sao cho mình tham gia suy nghĩ với.