• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bé alaska tội nghiệp của em

s2s2huy2

Member
bán lên google gõ mua que test care là nó hiện chỗ bán cả HN có mỗi 1 chôpx nhưng mình wen rồi nên đó có

yeucho93

Member
tại sao chỉ có 40% sống sót thế , hồi bữa bé nhà mình cũng bị chốm carre đi ngoài lỏng nôn ói nữa vậy mà mình gọi ông bác sĩ lên nhà chích cho 3 mũi 1 mũi ở mông 1 mũi o phía hông bụng 1 mũi ở cổ chích liên tục 2 ngày mất 180k , hết bệnh luôn

GumGum

Member
thay vì bàn bạc ở đây tốt nhất các bạn cho chó đi chữa sớm đi,ở đấy mà test với lại thử,rồi nhiều lúc chết vì cái que test đấy đó

s2s2huy2

Member
thay vì bàn bạc ở đây tốt nhất các bạn cho chó đi chữa sớm đi,ở đấy mà test với lại thử,rồi nhiều lúc chết vì cái que test đấy đó
Đang nói là trước khi mang cho về nên test thử xem có bệnh giò tiềm ẩn trong người con chó k nếu test mà k sao mua về mà bị là do người nuôi

GumGum

Member
mình k đồng ý đâu :) chó mới về bạn test cả ngày cũng k ra đc.bệnh tiềm ẩn thì con nào cũng có.cái chính nó đc tiêm phòng đủ chưa,đề kháng của nó ra sao ?
mình mua chó test thoải mái k bệnh gì,về cái bệnh luôn,cách li chữa trị tẹt ga,rồi đùng cái care chết.k là tiềm ẩn trong ng thì lây ở đâu ra bây giờ ?

bomxinh123

Member
bán lên google gõ mua que test care là nó hiện chỗ bán cả HN có mỗi 1 chôpx nhưng mình wen rồi nên đó có
cam đoan là test con nào cũng có virus luôn,bản thân con chó nào trong người cũng có virus đấy nhé,tốt nhất là khám cho nó đàng hoàng chứ đừng tin vào cái que test

chipiago

khẩn cấp mời bác sĩ không là ko kịp đâu, sớm phút nào hay phút đó, vừa đi ngoài vừa nôn chó 2 ngày là có thể chết :(

vutranit

Tốt nhất là bạn mang bé đi khám gấp để bác sĩ tích cực điều trị thì họa may qua khỏi nếu thật sự bị Care!

mika

Member
Chó bị nôn đi ngoài có thể do em nó ăn bậy , nếu chó con tầm khoảng 2=>4 tháng nặng 10kg thì cho ăn 1/4 viên thuốc than hoạt tính để hút độc và theo dõi sau đó mang lên bác sĩ gấp càng lâu càng phát bệnh , hạn chế cho ăn hạt , đối với chó con rất nguy hiểm đấy vì co thể đồ ăn khô sẽ lên mốc o VN việc kiểm duyệt vệ sinh thực phẩm cho cún không tốt . Nên phòng bệnh hơn là chữa bệnh, cho cún ăn uống sạch sẽ vào :"( .