• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

báo cáo ACE các cô cậu chihuahua dễ thương của nhà em đây ạ ^^

chào cả nhà VietPet
lâu rồi em mới vào lại diễn đàn,nay em xin ra mắt và giới thiệu với cả nhà gia đình thân yêu của em đây
đầu tiên là chị cả : Bé Diệu Dành
Diệu Dành năm nay 12 tháng,cân nặng 1kg6 đã sinh qua một lứa,chó con đẹp lắm..

ui da,đừng chụp hình mà.đang buồn ngủ... đừng chụp,đừng chụp..

tiếp theo là cu : SURI ,(em này mua bên nhà anh LamThanhTung,chó cha và mẹ đẹp tuyệt luôn)
giới tính đực,mini
năm nay suri được 4 tháng tuổi,
suri nặng 600grm

dáng ngủ kì lạ nhất Việt Nam

tiếp tục là : bé RuBy
Ruby năm nay 18 tháng, nặng 2,2kg đã làm mẹ 2 lần (em này mình mới rước về cách đây vài hôm của một anh bên đường Điện Biên Phủ,anh ấy nói mua em nó từ nhà anh HùngPhong) và bây giờ RuBy đang lên giống,phải gấp rút tìm cho em ấy một thằng chồng tốt thôi.. hihi

Ruby đang ăn nè

và đây là : bé MiSa
Misa 4 tháng rưỡi,nặng 1kg8 quậy nhất nhà,em này là của một anh hàng xóm,chuẩn bị đi nước ngoài nên để lại cho mình nuôi

và đây là bà mẹ và bọn trẻ,bà mẹ LoNa 18 tháng (mẹ Lona thuộc dòng chó của a Phát BD,khi mua người ta nói vậy,ba bọn trẻ là con đen vàng thuộc dòng anh "Minh Quắng"- "anh Minh việt kiều",em xinh lỗi nhé vì em biết gọi như thế nào nữa.. ) và 3 đứa con sinh ngày 10/8/2010
trước khi sinh

sau khi hạ sinh quý tử 2trai 1 gái

bà bầu mini Đen vàng : pé Rau, 2 tuổi,sỡ dĩ có tên là pé rau vì em nó là Dũng sĩ diệt rau. thích ăn rau củ và trái cay,khôn cực kì.gia phả lại tốt nữa.vừa cho phối với chó cha là đen vàng

đây là bé Demi 18 tháng, em nó là lông domi,vừa cho phối với con lông dài nhà anh Thanh tùng (chó giống của anh Phong kì Đồng) đó

hihi. đây là gia đình thân yêu của em.hy vọng sẽ được anh chị em trên diễn đàn đón tiếp và chia sẽ kinh nghiệm cho em,để em nuôi dạy bọn trẻ tốt hơn nha.

Tobixinh

Member
ôi nhiều thế...:x..
mình k thích chihuahua lắm..nhưng cả đàn chihuahua thì cũng thích....:x:x:x..
lại còn mấy e đang chửa nữa....:x:x:X:x:x..
nhà đông con khá là vui...

lollipop™

Member
Ôi dân số đáng nể hihi, gia đình toy dogs hạnh phúc quá :D em nào cũng xinh đẹp :"> nuôi cả bầy thế này công nhận thích thật ấy :D

còn một thằng đực mini màu đen vàng nữa,mới rước về từ nhà Anh Hùng Phong,nhưng để vỗ béo em nó vài hôm.sẽ post hình sau.. hihihi

nh0kkUn

Member
Chậc...
nhìn thích quá đi...
mà anh ơi... mấy bé Laura, Miss, Mina, Bom đâu hết rồi anh :-?

hihi.. em vẫn nhớ tụi nó hả.. có một số người họ muốn nuôi chó lông dài nên anh share cho học rồi.vì đi làm đến chiều mới về..không có nhiều thời gian chăm sóc cho cún lông dài,chăm mấy đứa lông dài cực lắm.nên a chuyển qua nuôi lống sát,giờ thì lại nhớ đến mấy con lông dài.. hít

ngày 17/8/2010 bé trắng đã theo ông tổ về nơi ấy để thực hiện sứ mạng của mình rồi... huhu

nh0kkUn

Member
Sao anh không cho em Mina *giận giận*...
mà mấy bé mon dễ thương quá anh ơi....
Còn 2 bé cũng đủ rồi mà anh :p... chĩ tiếc là em bé trắng là độc nhất trong đàn nhỉ :)...
chỉ buồn cùng anh :D

hihi. đừng giận anh nha..... em mà giận anh cũng buồn mà mấy đứa con a càng buồn hơn đó..

tối qua 16/8 RuBi nhà mình đã bén duyên cùng anh chàng Ben nhà Anh Hùng Phong,hy vọng em ấy sẽ khoẻ mạnh cho đến lúc sinh nở..

hungkyn

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
nhìn mấy bé nhà bạn dễ thương thật , iu quá

Khủng long

Active Member
- 2!!!......Cha li cuc cu ....í í.... luxubu cuc cu ...rất hân hạnh được làm quen quí khách ...á..á...quen với bạn . Nhà gia đình Toydogs có dự định gặp nhau chiều chủ nhật ( 5/9) tai cafe Cine đường Ng-Du . Mong bạn thu xếp thời gian ra gặp gỡ , giao lưu với nhà mình - khi đi nhớ vác theo một em cún cưng thay cho vé vào cửa là OK bạn nhe ...=))=))=)) . Hẹn gặp lại .:D

Chào bạn Khủng Long Mẹ không Ham ăn ... hihi.. 5/9 mình sẽ dắt con của mình lên giao lưu với mọi người mới được,chưa bao giờ được đi off hết.. hihi
lavender_25055 :yêu bé Diệu Dàng nhất đấy