• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Báo đen nhà Gà

GA_DONG_TAO

Active Member
Báo đen đơn thân này sắp lâm bồn.. Chắc khoảng vài ngày nữa...
Xuất xứ: Bắc Ninh - Nhà bác Phạm Cư
Tình trạng hôn nhân: do dại dột nên giờ đơn thân, sắp nuôi con
Mình khoái mèo đen.. nhìn rất dữ và cá tính... Hôm nay khoe với các bác cho vui.

Đang trông nhà hộ hai em rot.

Các bác hội mèo có nhiều kinh nghiệm, tư vấn chó em việc chăm sóc mèo, dấu hiệu đẻ, chăm sóc mèo mẹ và mèo con... Xin cảm ơn.

hatran

Member
Ôi cháu nó nhìn hoang dại quá. Lông đẹp tuyệt vời. Bạn lót ổ cho cháu nó chưa? Thùng giấy và ít vải ( áo quần cũ nhé). Khi cháu nó gần đẻ ( mèo thường đẻ vào đêm) cháu nó sẽ kêu nhiều. Hiện tượng cào cửa, kêu to thì bạn ẵm cháu đặt vào ổ nhé,quan sát cháu nếu cháu nó đẻ khó thì giúp cháu nó kéo nhẹ e bé ra nhé.
Mẹ tròn con vuông :x

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Super cat! Quá ấn tượng, bộ lông óng mượt, body chuẩn, chắc được bác chủ chăm tốt lắm đây.

Ryu

Member
Nhìn em nó nuột quá,trộm vào nhà thấy em nó thì cũng chạy mất dép chứ đùa,Lông em nó đùng wax hay keo mà bóng loáng màu gợi cảm thế ạ???:D:D:D
Chúc nhóc khỏe mạnh,hay ăn chóng béo nhá:p:p:p

garuru

Member
Ak ak, báo đen nhà bác đẹp quá. Chỉ riêng nhãn quang của em ý là đủ làm kẻ trộm chết khiếp:D
Không rõ em ý mang thai bao lâu rồi bác nhỉ? Thường thì hai tháng là mèo mẹ sinh con. Trước khi sinh vài ngày mèo mẹ sẽ kêu nhiều, có ý ra hiệu cho chủ và đi loanh quanh khắp nhà tìm chỗ đẻ. Bác lót cho em ý một cái tổ ấm áp, không cần quá rộng và càng kín càng tốt, đặt ở chỗ nào kín đáo, em ý sẽ chạy vào nằm liền:D

zZĩnz

Member
woa nhìn ảnh chỉ thốt lên đc 1 câu HẬU DUỆ CỦA PÁO ĐEN
má ơi đen trơn láng bóng mượt như bôi dầu Olive he hehhe

_DIAMOND_1984

Ban liên lạc VP Hải Phòng
Báo đen đơn thân này sắp lâm bồn.. Chắc khoảng vài ngày nữa...
Xuất xứ: Bắc Ninh - Nhà bác Phạm Cư
Tình trạng hôn nhân: do dại dột nên giờ đơn thân, sắp nuôi con
Mình khoái mèo đen.. nhìn rất dữ và cá tính... Hôm nay khoe với các bác cho vui.

Đang trông nhà hộ hai em rot.

Các bác hội mèo có nhiều kinh nghiệm, tư vấn chó em việc chăm sóc mèo, dấu hiệu đẻ, chăm sóc mèo mẹ và mèo con... Xin cảm ơn.
Cho em đặt gạch 1 em mèo con đen nào..heheheh.....Bác nhà báo xong nhà rồi nhà đẹp thế kia mà chả thấy ới anh em lên rửa nhà hộ gì cả, thể nào nhà bẩn thế :)):))

GA_DONG_TAO

Active Member
Sáng nay đi làm thấy cu cậu mệt mỏi lắm rồi, bụng sệ xuống... Hôm qua bà mẹ đơn thân này bắt đầu đi tìm ổ nhưng chắc với việc đẻ lần 1 ở quê, thì lần 2 ở TP của bà mẹ này chắc không đơn giản. Mình cũng làm ổ cho em nó những chưa biết nó có vào đẻ ko?
Còn màu lông bóng của nó mình không biết làm sao nó bóng vậy... Thức ăn thì có cá tươi nấu nhừ trộn cơm, ăn thừa cháo của cu nhóc và thức ăn maxi junio của chó. hehehehe!
Có lần khát nước, đi từ tầng xuống nhà, nhìn vào góc nhà thấy hai điểm sáng, xanh lè... nói chung là hoảng... định thần lại mới nhớ là nhà có nuôi mèo hahahahaha...
Hy vọng chiều này đi làm về sẽ có một đàn mèo ở nhà. Hy vọng và hy vọng.
Cảm ơn các bác!

GA_DONG_TAO

Active Member

Lần này chắc không được rồi cu Tùng ah... anh sẽ để lại nếu là mèo đen. Nhà anh bẩn sẵn vì có cả chó và mèo, rửa làm gì cho mất công. Nếu cả đàn mà đen anh sẽ xem xét cho chú 1 nhóc.

D_P_HOA

Active Member
Báo đen này quá đẹp :x, ôi nhìn bộ lông của nó bóng nhoáng như là được nhà Gà Đông Tảo bôì dâù ý nhỉ :))

GA_DONG_TAO

Active Member
Mình bôi mỡ gà bạn ah hehehehehehehe... Tranh thủ nghỉ trưa chạy về xem em nó lâm bồn chưa.

hatran

Member
Thế cháu nó lâm bồn chưa hã a ? A lót ổ cho cháu nó chưa ạ ? Ngóng tin bầy đen con quá. :x

luuly78

Member
Ui nhìn báo đen nhà bạn nhớ thằng Mun mình nuôi từ năm 1993-1995 quá! Toàn thân đen óng ả không lẫn 01 cọng lông màu nào. Chỉ tiếc rằng ngày mình vào SG nó bỏ đi mất. :(. Chúc mùng bạn có 01 nàng mèo đẹp. Chúc báo đen chiều nay sẽ đẻ 04 nhóc và mẹ tròn con vuông.

Nhím xinh

Member
Nhìn em Báo Đen nhà bạn mà giật mình, quá đẹp!!! Từ màu lông đến dáng người. Đúng là Báo Đen.
Nhưng bạn cẩn thận nhé, cái bọn trộm mèo là thích mấy bé đen xì này lắm đấy, quây nhà cho kỹ vào.
Bé sinh chưa, cho cả nhà xem ảnh em bé nhé.

GA_DONG_TAO

Active Member
Bà mẹ đơn thân nhà em vẫn có vài cọng lông trắng.... vài cọng thôi nhé! Em nghĩ nó có bộ lông này, một phần là do ăn thức ăn Maxi Junio của chó, nó ăn khá nhiều, vì loại thức ăn này là loại tốt nhất, ngon nhất. Hehe...
Cả nhà em đang mong nó đẻ xem được mấy em đen... lứa 1 nghe bác Cư nói là được 4 em, 3 đen 1 mướp... Ko biết lứa này sao. Bác Mun ở SG ah? Ở quận mấy bác? Hồi 2004 em cũng ở quận 1 mấy năm........
Nhà em mới sửa nên cửa chắc chắn lắm... ko hở chút nào. Bà mẹ đơn thân được 3 em rot canh khá kỹ hehehehehe... cửa ra vào luôn được nhắc nhở ra vào đóng cửa... nên cũng khá yên tâm.

GA_DONG_TAO

Active Member
Cả đêm qua mất ngủ vì báo đen gào ổ, thế mà sáng nay vẫn chưa đẻ???
Nếu nó đẻ song cho no ăn cái gi các bác

D_P_HOA

Active Member
Cả đêm qua mất ngủ vì báo đen gào ổ, thế mà sáng nay vẫn chưa đẻ???
Nếu nó đẻ song cho no ăn cái gi các bác
Ôi tưởng con Báo đen này đẻ rồi cơ mà :)
Thì thường ngày nó thích ăn gì em cho nó ăn cái đó, sữa , phomai, thịt gà, thịt bò hay cá đều được tuốt em ạh. Mèo nhà chị đẻ xong nó nằm 1 lúc đã dậy ra ngay. Còn trong quá quá trình chuyển dạ , kiếm lọ thuốc nhỏ mắt, bơm cho nó sữa không đường cho nó khỏi khô mồm :)

D_P_HOA

Active Member
àh nhà chị cũng có 1 con đen , nhưng nó là con gấu đen xi , chứ không phải là con báo đen em ạh :))