• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

bác vũ hùng ,giúp cháu với

dobecgie

Member
bác chỉ dùm cháu cách bày cho chó chào được không,chó của cháu là dòng phú quốc,3 tháng rưỡi ,đực
Em nó tiếp thu rất nhanh,mới dạy 1 tháng mà đã biết :
+ ngồi
+ nằm
+ bắt tay ( chỉ chân nào bắt chân đó)
+ nằm im khi không có lệnh của chủ ( em đứng cách xa 20 m,có khi đi núp vẫn nằm im)
+ ngồi và đứng cũng vậy
+ nhặt đò vật khi chủ vứt cho nó đi lượm
+ cháu đang tập bài chào như của bác mới tập được 1 ngày mà nó đã ngồi bằng 2 chân rồi nhưng nó ko giữ thăng bằng được phai có sự trợ giúp của cháu là phải nâng sợi xích.
Bác cho cháu hỏi làm thế nào để nó có thể giữ thăng bằng như nhũng con chó mà bác huấn luyện vậy ạ.
Bác cho cháu lời khuyên ngoài những trò bên trên ra chó phú quốc còn có thể học được những trò nào khác không.Cháu ở đà nẵng là bạn của namjẻry ngừoi mà có con bull dữ đó.
Mong nhận được sự hồi âm của bác.Thân ái.

VuHung

Member
Cách dạy chó CHÀO .

XIN CHÀO DOBECGIE .
- Muốn dạy chó CHÀO ,ta phải sửa thế NGỒI cho chó đúng cách 1-Hai chân sau phải ngồi cho cân bằng đều nhau,bàn toạ của chó và hai khuỷ gối phải cùng chạm đất và cùng trên một mặt phẳng . 2-Lúc đầu chó chưa quen và xương sống chưa cứng ,ta cho chó chào nhưng dựa lưng vào 2 chân của ta đứng phía sau một thời gian cho nó quen dần và cứng dần xương sống .Xin coi hình chó chào sau đây và tập cho đúng thế,bài học này kéo dài từ 1 đến 2 tháng,phải kiên nhẫn .Tuy nhiên chỉ cho chó chào chừng 4 phút rồi cho nghỉ một chút lại tập lại,bắt nó chào hoài và liên tục nó sẽ mỏi lưng và chán .hlv VŨ HÙNG.

dobecgie

Member
dạ cháu đã hiểu rồi ạ,xin chân thành cảm ơn bác.Chúc bác sức khoẻ dồi dào,gia đình hạnh phúc,trại huấn luyện của bác ngày càng lớn mạnh.Thân ái

dobecgie

Member
bác vũ hùng ơi,mong bác giải đáp thắc mắc dùm cháu với,cu đen phú quốc của cháu học nhuần nhuyễn mấy cái bài như con đã nêu ở trên,nhưng không hiểu sao ,khoảng 1 tuần gần đây,nó nghe lệnh ko như trước nữa,lệnh làm rất là gượng , miễn cưỡng....giống như ko muốn làm ,cháu ko hiểu vì lý do gì ,còn trước đó nó làm rất tốt hô lệnh nào là làm nhanh gọn..hichic....Mong bác giải thích dùm cháu ..Xin chân thành cảm ơn bác.

VuHung

Member
Tại sao Chó Phú Quốc lại chểnh mảng không nghe lời .

XIN CHÀO EM .
Em hỏi tại sao thời gian trước đây chó Phú Quốc của Em nghe lời lanh lẹ và ngoan ngoãn ,Nhưng nay nó làm theo lệnh một cách ể oải,chậm chạp ,không còn hăng say như cũ nữa . những lý do sau đây,em coi nếu đúng thì sủa lại :
1- Có thể sức khoẻ của nó đang lúc bị suy yếu chăng?
2- Có ai đánh nó để nó phải hoảng sợ và mất bình tĩnh không?
3- Em cho nó ăn ngon như chả lụa <giò>,gọi tên,vuốt ve,vui chơi với nó để nó lấy lại niềm tin,vui vẻ,bình tĩnh rồi sẽ nghe lời như trước thôi.hlv Vũ Hùng .

dobecgie

Member
chào bác

dạ ,sức khoẻ nó hoàn toàn bình thường ,rất quậy phá...cháu ngày nào vẫn chơi đùa với nó,đôi khi nó bướng quá cháu có đánh nó mấy cái ngay mặt..hichic,,.cháu không nó ăn chả lụa ,các bữa chính chỉ ăn cơm, ngoài ra khi huấn luyện cháu thường cho thức ăn bột pidegree. cháu cảm ơn bác vì những lời khuyên .Thân ái.

trangphuong

Active Member
Cố gắng sẽ thành công thôi.

Chào cờ. Chào!
Lab tên Đen của trangphuong.

Golden tên Kem của MinhVL.

mini_fox

bác vũ hùng giúp cháu với !!!

cháu có một con cún hình như là fox hay gì đó :love struck: k biết là đã huấn luyện đc chưa hả bác:thingking::thingking: mong bác giúp cháu>:D<>:D<

VuHung

Member
Chó FOX hay CHIHUAHUA .

XIN CHÀO MINI_FOX .
Chó của Em có thể là giống chó CHIHUAHUA,cái đầu nhô lên về phía trước nhiều,Nếu Em lấy tay sờ lên dỉnh đầu của chó mà thấy có vết lõm xuống thì đó chính là CHIHUAHUA,nếu không có vết lõm thì nó là giống chó FOX.Thấy nó to và lanh như vậy thì có thể đi học được rồi .ĐT của Bác là 0903827477.hlv Vũ Hùng .