• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bác Bò Sữa nhà chị Cún Mèo thua em này rồi :D

Bi ngố

Member
Hôm nay em đi lễ với cả nhà tại chùa Liên Phái trên Bạch Mai (phải nói là đi lễ rất mệt mỏi :-< sợ luôn!). Lúc đi về thì nhìn sang cái cửa hàng đối diện cổng chùa thì thấy em mèo này. Không thể cưỡng nổi trước sự to béo của em í, em đã lôi máy ảnh ra và xin bà chủ mấy kiểu của em mèo :D
Mọi người chiêm ngưỡng sắc đẹp của em í nhá:

Còn ai muốn đến thăm em í thì đến cái nhà ở đối diện với cổng chùa Liên Phái ở Bạch Mai, Hà Nội nhé (cổng ở trong ngõ chứ không phải cổng ở ngoài ngõ đâu nhé)

ngudaymuon

Active Member
Ôi, bác ý nuôi em này béo thế đâu có tốt? cũng giống như người, khi mèo mắc bệnh béo phì sẽ dẫn đến rất nhiều bệnh khó chữa khác. :(

Ôi em này to dã man luôn :love struck::love struck:. Chắc bị béo phì :)). Nhình xinh quá đi mất :)muốn ôm em nó>:D<>:D<
Mà trông em nó đi lại có vẻ vất vả nhỉ

linkya

Member
em này béo quá hà/ Chắc phải giảm béo cho nó chứ, không sẽ bệnh thọ không được lâu. Tội em nó ah.
Hồi trước mèo nhà em béo em toàn cắt phần ăn của nó đi nên giờ mới giảm đc đó

Vipz.14

Member
Bác này chắc thương mèo quá nên không cưỡng nổi ánh mắt hám ăn của em mìu đấy thôi. Nên mới chăm sóc em ý tốt một cách "tuyệt đỉnh kungfu" thế này :)) Trông em ý đẫy đà thế này quả thật phải nghiêng mình thán phục :))

Trời đất ơi, đây là mèo thật à =)) Không biết chủ em ấy chăm thế nào mà có thân hình tròn quá =)) Xinh không chịu nổi .Các bác VP mình nên xin địa chỉ để đến học hỏi cách nuôi sao cho được như em trong topic này nè :)

bizonzon

Active Member
Đây không phải là yêu mèo. Thật độc ác quá:(:)((
Bạn quá lời rồi. Bác chủ mèo hẳn phải cực kì tự hào vì em mèo béo ú này đó. Bác ấy phải rất yêu thương em ấy. Chỉ là thiếu hiểu biết thôi mà.

Cún Mèo

Member
Mình nói chung cũng đang khốn khổ vì phải cho thằng Bò ăn kiêng đấy các bạn ạ, khổ lắm cơ..

Thằng Bò nó không biết điều đâu, nó bình thường hiền cực kỳ nhưng khi đến lúc ăn thì nó khác lắm.

Ngày xưa, cho ăn hạt, mình đổ hạt ra cái khay rộng cho 3 anh em nhà nó ăn chung, thì thằng Bò có trò rất đểu, đó là nó vào giữa cái khay nằm (che hết cả hạt ở dưới bụng nó), hai đứa kia chỉ biết đứng nhìn chả biết làm gì... Nó ăn thật no xong nó mới để mấy đứa kia ăn vài hạt còn sót lại, khổ ơi là khổ...

Bây giờ ăn cơm, cho ra bát ô tô, thì nó rình lúc mình đặt bát cơm xuống là ra cắm mặt vào ăn luôn, và gườm gườm nhìn Lucky và Lucy nếu 2 đứa kia có đói quá sán đến xin vài hạt...

Nói chung là nó có gầy đi một tí, nhưng bụng nó vẫn to kinh lên được... Mình buồn lắm...

@Em Bí Ngô: Cảm ơn em vì sự so sánh nhé...

Mình nói chung cũng đang khốn khổ vì phải cho thằng Bò ăn kiêng đấy các bạn ạ, khổ lắm cơ..

Thằng Bò nó không biết điều đâu, nó bình thường hiền cực kỳ nhưng khi đến lúc ăn thì nó khác lắm.

Ngày xưa, cho ăn hạt, mình đổ hạt ra cái khay rộng cho 3 anh em nhà nó ăn chung, thì thằng Bò có trò rất đểu, đó là nó vào giữa cái khay nằm (che hết cả hạt ở dưới bụng nó), hai đứa kia chỉ biết đứng nhìn chả biết làm gì... Nó ăn thật no xong nó mới để mấy đứa kia ăn vài hạt còn sót lại, khổ ơi là khổ...

Bây giờ ăn cơm, cho ra bát ô tô, thì nó rình lúc mình đặt bát cơm xuống là ra cắm mặt vào ăn luôn, và gườm gườm nhìn Lucky và Lucy nếu 2 đứa kia có đói quá sán đến xin vài hạt...

Nói chung là nó có gầy đi một tí, nhưng bụng nó vẫn to kinh lên được... Mình buồn lắm...

@Em Bí Ngô: Cảm ơn em vì sự so sánh nhé...
Nghe chuyện nhà bạn hay nhỉ =)) cứ cho em ấy ăn như bình thường, ăn kiêng làm gì hả bạn, chúc mừng bạn có một em mèo ú nhé, hay bạn đổi tên cho em ấy thành " Ú na ú nần " đi :))

beheoxinhxan

Active Member
Bạn quá lời rồi. Bác chủ mèo hẳn phải cực kì tự hào vì em mèo béo ú này đó. Bác ấy phải rất yêu thương em ấy. Chỉ là thiếu hiểu biết thôi mà.
Mình rất thích mèo béo :love struck:, trông đáng yêu chết đi được. Nhưng như bé mèo ở trên thì mình chỉ có 1 cảm giác là phẫn nộ thôi. Nhìn nó mình tự hỏi, nó có đi được không? Nó vận động thế nào? Và gần như chắc chắn nó không thể leo trèo hay có những hành động bản năng của loài mèo.
Có những tội do "thiếu hiểu biết" vẫn bị xử tù rất nặng đấy nhá:D.

Tớ thấy như vậy cũng đâu có sao, phẫn nộ ai và phẫn nộ thế nào bây giờ hả bạn, trách chủ nó cho ăn quá nhiều hay trách em ấy ăn quá tham ????? Tớ thấy em ấy đáng yêu mà

beheoxinhxan

Active Member
Tớ thấy như vậy cũng đâu có sao, phẫn nộ ai và phẫn nộ thế nào bây giờ hả bạn, trách chủ nó cho ăn quá nhiều hay trách em ấy ăn quá tham ????? Tớ thấy em ấy đáng yêu mà
Một người béo phì có thể mắc những chứng bệnh như sau : máu nhiễm mỡ, gan nhiễm mỡ, cao huyết áp, mắc các bệnh về tim mạch, tiểu đường,...Các loại bệnh trên đều nguy hiểm và có thể gây chết người. Một người béo phì khả năng đột tử là rất cao. Không chắc mèo có thể bị giống như người không nhưng mình cho rằng hoàn toàn có khả năng đó.
Là một người mẹ có con nhỏ, thường hay ra vào nơi gọi là "Trung tâm Dinh Dưỡng" :D nên được chứng kiến nhiều chuyện cười ra nước mắt. Nhiều người yêu con và cho con ăn uống vô độ đến mức nó bị béo phì nặng nhưng vào trung tâm chỉ với mục đích xin bác sĩ xác nhận là con họ hoàn toàn bình thường (thường cho rằng trẻ con béo mới xinh, mới khỏe). Và cái họ nhận được không chỉ là cái nhìn "phẫn nộ" của bác sĩ đâu. Mà bác sĩ ở mình thì thôi rồi, làm gì có chuyện nhỏ nhẹ nhé, sẽ làm một tràng giảng đạo :"Làm mẹ mà như thế à?Muốn nó chết à? ..v..v..v" ( với âm điệu khủng long nhá:worried:)
Vì mình đang ở diễn đàn VP, nơi mà đa phần thành viên là những người yêu động vật. Và thậm chí có người thương pet của mình như con :love struck:. Vì thế nhân danh một người mẹ, xin các bạn hãy nghĩ đến cách yêu pet mình như thế nào là đúng. Béo thì xinh nhưng khỏe thì tốt hơn chứ nhỉ?
Xin các bạn thông cảm cho 1 "gái 30 tuổi đã toan về già" :D, nếu thấy mình nói năng linh tinh nhé.:love struck: :love struck:

meonho124

Member
mèo béo như vậy nghĩa là bác chủ phải thương em mèo chiều em nó lắm cho nó ăn ngủ nhiều lắm lắm mới được thế đó chứ , với lại cả em ấy chắc cũng hăng hái ăn uống lắm mới được vậy , bác ấy thương em nó quá nên cứ nghĩ cho em nó ăn càng béo càng tốt đấy mà , nói bác ấy ác thì quá là ...
chứ giờ bảo chính mình làm cho mèo nhà mình béo như vậy mình cũng chịu , cho dù mình có thích mèo to béo như thế lắm , hơi hại sức khỏe cho em nó nhưng chắc là nó hạnh phúc lắm trông lông trắng tinh thế kia chắc cũng được chăm sóc lắm đó
Dù sao vẫn phải giảm béo thôi :))

thuan81

Active Member
chắc là beheoxinhxăn không kiềm chế được xúc trước bé mèo ú nu kia!sợ bé sẽ chết mất vì béo phì nên mới nói vậy!các bạn đừng trách cô ấy !cô ấy chỉ lo cho em mèo thôi!Bác chủ bé mèo nhìn qua ảnh thấy được cảm xúc Bác ấy rất yêu nó,nên cứ chăm liên tục thành ra dư quá mức thế kia!bé mèo ục ịch dễ thương quá!nhưng chắc sức khỏe em ấy sẽ không tốt nếu cứ kéo dài trình trạng tăng cân !nếu bạn nào có qua chơi với bé hãy nói giúp Bác chủ nhà giúp em nó giảm cân thôi!

beheoxinhxan

Active Member
Các bạn thấy không ác thì không ác. Riêng với cá nhân mình thì đấy là ngược đãi động vật, là ác. Nó chỉ mang tính cá nhân thôi. Không nhất thiết ai cũng phải vậy.:) :)
@thuan 81 : bạn nào trách mình cũng không sao:D. Mình thấy em mèo ấy đáng thương. Nếu em ấy có ngứa thì gãi làm sao được nhỉ?:blusshing:

milkygirl6390

Active Member
em mèo này cho đi thi kỉ lục guiness Việt Nam được rồi đấy...:))...to béo thế chắc chỉ ăn với ngủ được thôi chứ nhảy nhót gì nổi nữa nhỉ... con mèo nhà mình hay nhảy lên bụng người nằm ngủ... con này mà nhảy lên người nằm ngủ thì ...;))