• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bà bầu nhà NHóc!!!

Status
Không mở trả lời sau này.
Misa nhà em hôm nay có tin vui được 63 ngày rồi,đang chờ hoàn thành nhiệm vụ:)
Đây là kết quả chuyện tình của Vaith nhà anh Doanh và Misa nhà Nhóc!:)
P/s: Anh Doanh cho phép em khoe hàng tí nha:D

Vaith ANH CHÀNG ĐẸP TRAI

bác cho thêm vài bức ảnh của em nó nữa đi,xa quá không rõ gì cả.chúc bé nhà bác lâm bồn thành công

12 giờ trưa hôm nay em nó đã hoàn thành nhiệm vụ rồi,sinh được 8 nhóc ( 6 đực 2 cái)

trung2t3c

Active Member
từ lúc Ken lên nhà Nhóc đến giờ mà con ...quỉ xứ đó mới lâm bồn hả....tội nghiệp ông bạn của tôi...đâu có đi đâu được :))
8 con la hơi bị ngon đó :D, nhưng mà cẩn thẩn kẻo con quỉ xứ nó phập là cũng mệt lắm đó....đúng là dữ như chó...đẻ

doanhcauson

Vietpet sponsor
12 giờ trưa hôm nay em nó đã hoàn thành nhiệm vụ rồi,sinh được 8 nhóc ( 6 đực 2 cái)

Chúc mừng Lâm nhé, cố gắng chăm mấy bé thật tốt nhé. Quan trọng nhất là trong 2 tuần đầu ,cứ cách 2 tiếng là Lâm phải cho mấy bé bú mẹ ,nếu sửa mẹ không đủ thì có thể cho bú dặm thêm sửa ngoài, sau đó thì có thể kéo dài thời gian bú ra.Chúc mấy bé mau ăn chóng lớn nhé.

Chúc mừng bác Lâm...............................................
Bác lưu ý giùm em cái tấm Nylon để lót ổ cho bầy chó con nằm, bí lắm bác ơi, không thấm nước, không thoát được khí, không biết mấy hôm nay thời tiết trong đó có nóng không nhỉ ?. Bác lót ổ cho cún con bằng tấm gỗ dán hoặc gỗ thông lào là Ok nhất bác ơi. vài lời chia sẻ với bác.

@Anh Doanh: cảm ơn anh nhiều nhé em sẽ cố gắng chăm bọn nhóc
@ A Hungtrungyen: thanks anh nhiệt độ trong ổ cũng ấm lắm anh ạ,hôm nay đã thay tắm nylon rồi,chân thành cảm ơn những kinh nghiệm chia sẽ của anh nhé!

KimCuong

Active Member
Chúc mừng ông em! 8 nhóc - 6 đực - 2 cái rất ok.

Nhưng anh lại xin góp ý chút ngoài ý kiến của anh Hùng về cái sàn chuồng, Lâm chú ý bỏ ngay cái cổ dề của chó mẹ ra nhé, không thuận tiện chút nào cả, nhỡ đâu có việc gì.....phòng còn hơn chống em ạ.

Chúc mừng em./.

khanh_st

Member
goi ONGCHUNHO

ROT không cắt đuôi thì không ngầu chúc nào. dù các nước châu âu đã cấm. ban có lẻ không phait là fan của rot. vài lời bình luận giải trí, không có ý gì:D:D:D :beer:beer

kenny001

Member
Thế là anh lâm đã có 1 bầy Rot nữa rồi xin chúc mừng nha.cố gắng a chăm cho tốt nha.hihi

ROT không cắt đuôi thì không ngầu chúc nào. dù các nước châu âu đã cấm. ban có lẻ không phait là fan của rot. vài lời bình luận giải trí, không có ý gì:D:D:D :beer:beer
Có lẽ Bạn đã đánh giá đúng về mình, Mình ko phải Fan Rott, nhưng có một điều mình nhận thấy rằng có đuôi cũng đẹp đó chứ? Khi Bạn đi làm về Bạn có muốn nhìn thấy con chó lao ra mừng, cái đuôi vẫy cuống quít hay Bạn muốn nó ngoáy cái mông? Mình thấy ở nước ngoài Rott có đuôi vẫn ngầu, vẫn hoành tráng đó chứ, cả các Bác chơi Rott đẳng cấp ở VN khi cho Rott sinh sản cũng đều để đuôi cún chứ có cắt đi đâu? không lẽ những con đó cũng không ngầu?

Jecky

Member
Chúc mừng bạn nhé! Khi nào các nhóc lớn alo cho mình tậu một nhóc đực nhé!

cho con

bọn nhóc nhà mình nay đc 35 ngày rồi, trung bình là 3.2kg/em.Em lớn nhất là 3.2kg còn em nhỏ nhất là 2.8kg.Sau đây là hình của bọn nhóc^^

Hung.tinhyeu

Active Member
Chăm và ngắm Rott pupies, nhìn chúng phát triển từng ngày là cảm giác rất khoái đấy ( Lâm nhocbulldog ) ơi. Chăm Rott pupies chắc nhàn hơn chăm Chihuahua Lâm nhỉ..........................?

zippor

Member
Chúc mừng bác, đàn con của Vaith và Misa quả thật là đẹp. Nếu bác ở ngoài này chắc chắn em sẽ ghé qua chơi, thật tiếc. Chúc bác chăm các nhóc mau ăn chóng lớn.

:) chông đàn chó con thích thật , tớ rất khoái cái cũi của bạn thế làm hết nhiêu tiền thế bạn và có thể chụp rõ cho tớ xem không, để nứa sau tớ làm còn nứa vừa rồi bán hết rồi

Status
Không mở trả lời sau này.