• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

BÉ samoyed tên john của mình :D

negogo

Member
Em nó là đực,nặng tầm 20kg,1,5 tuổi,nhìn rất ngầy,nhà mình thì bé tý,nuôi em ý cũng rất khổ,lúc tắm xong,em ý quẫy 1 cái là ướt hết nhà,hiện đang tiết kiệm chi phí,sắp tết tắm cho em nó đi đón tết cùng gia đình,và đây là ảnh em nó :D

Các bạn cho mình hỏi lun nhé,em john của mình 1,5 tuổi rồi,mình muốn đi phối giống thì làm như thế nào các bạn nhỉ,mình chưa rõ cái vấn đề phối giống này,giúp mình nhé

vipboy21

Member
hic bạn ơi, samoyed đực 1 tuổi rưỡi mà nặng 20kg thì 1 là samoyed nhà bạn bị lai, 2 là cực kỳ suy dinh dưỡng rồi đó,

negogo

Member
hic bạn ơi, samoyed đực 1 tuổi rưỡi mà nặng 20kg thì 1 là samoyed nhà bạn bị lai, 2 là cực kỳ suy dinh dưỡng rồi đó,
nó ăn ít,chạy cực nhiều :D,mặt em nó là mặt gấu nhìn ngu lắm :D,bạn có cách nào cho nó ăn nhiều không,với cả mình không thích samoyed béo quá,nhìn chán lắm

Thosin

Member
bạn ui..ban cứ thử cho măm vào buổi trưa tối măm ít (hoặc k cũng đc bạn ak) oy đi bộ chắc k sao đâu bạn (hì mình toàn làm vây :D) trưa mình luộc thịt oy cắt nhỏ ra trộn với cơm cu cậu măm ngon lắm bạn :D...mình nghĩ phải ăn nó có chất nuôi lông bạn ak....chúc john nhà bạn mau béo hihi:x

negogo

Member
bạn ui..ban cứ thử cho măm vào buổi trưa tối măm ít (hoặc k cũng đc bạn ak) oy đi bộ chắc k sao đâu bạn (hì mình toàn làm vây :D) trưa mình luộc thịt oy cắt nhỏ ra trộn với cơm cu cậu măm ngon lắm bạn :D...mình nghĩ phải ăn nó có chất nuôi lông bạn ak....chúc john nhà bạn mau béo hihi:x
con nhà mình ăn 1 bắt cơm hơi to thì ăn hết cả cơm vs thịt,ăn bắt thứ 2 thì...... toàn ăn thịt :|

Thosin

Member
con nhà mình ăn 1 bắt cơm hơi to thì ăn hết cả cơm vs thịt,ăn bắt thứ 2 thì...... toàn ăn thịt :|
oài 2 ông y nhau oài :)) nên mình pai cắt nhỏ thịt luộc ra oy trộn cả nước với cơm ông con k nhặt thịt dc dành ngậm ngùi ăn cơm ban ak! ak bạn ơi cu nhà bạn có bị rung lông nhìu k bạn?

negogo

Member
oài 2 ông y nhau oài :)) nên mình pai cắt nhỏ thịt luộc ra oy trộn cả nước với cơm ông con k nhặt thịt dc dành ngậm ngùi ăn cơm ban ak! ak bạn ơi cu nhà bạn có bị rung lông nhìu k bạn?
Everywhere rất nhiều nhé cục nhiều lun

vipboy21

Member
Vậy nếu bạn biết thì bạn nói cho mọi người bik để rút kinh nghiệm, lấy tư cách gì mà đi chửi người ta, làm vậy có gì hay, samoyed đực thì nặng tầm 45-60 pounds, là khoảng 23-27kg mình xài từ cực kỳ suy dinh dưỡng là sai, do tính bằng pound, sry chủ thớt

legiadai

Member
Tôi sợ nhất mấy cái kiểu thấy chó kéo xe nhẹ cân 1 chút là phán bị lai,nhìn như thế mà bảo lai à?Đọc lại cái tiêu chuẩn Samoyed xem các con đực nặng khoảng bn kg nhé.Đã k biết cái j` mà cứ ngồi phán như thánh sống ý.

@ Chủ topic : đến cái tầm 1,5 tuổi r` thì nó ăn ít cũng đúng,e nhà mình cũng vậy,đc 20kg.Cái tuổi này b cho đi phối đc r`,hồi cún nhà mình 1,2 tuổi đã phối 3 lần r` :D

vipboy21

Member
Thì bạn bik bạn nói cho mọi người biết, làm gì mà phải giở giọng ta đây, khinh người như vậy. Chó đực thì nặng khoảng 45-60 pounds, sry chủ thơt xưa h mình toàn tính pound nên mìn nhầm lẫn. Mà tại sao phải thuần chủng mới nuôi đc hả bác legiadai? Ko hiêủ tại sao nhắc tới từ chó lai ai cũng pgan ứng mạnh là sao nhỉ

legiadai

Member
Thì bạn bik bạn nói cho mọi người biết, làm gì mà phải giở giọng ta đây, khinh người như vậy. Chó đực thì nặng khoảng 45-60 pounds, sry chủ thơt xưa h mình toàn tính pound nên mìn nhầm lẫn. Mà tại sao phải thuần chủng mới nuôi đc hả bác legiadai? Ko hiêủ tại sao nhắc tới từ chó lai ai cũng pgan ứng mạnh là sao nhỉ
tôi nói phải thuần chủng mới nuôi đc lúc nào,đọc lại kĩ đi,nhìn con chó ng` ta như thế xong phán là lai.Biết thì thưa thớt,k biết thì dựa cột mà nghe,chứ đừng có nói linh tinh