• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Arika cùng huấn luyện viên Linh tham gia Peticon 2011

minhcuong

Active Member
CN vừa qua, trong lúc anh em câu lạc bộ Malinois đang hăng say tập luyện tại Gò Đống Đa thì nhà Tùng Linh lẻn mang Arika dự thi Peticon 2011 một mình.

Sự việc này không qua mắt được một số tay thạo tin chó mèo như emily_vn.

Đây là một số hình ảnh tang chứng.

Lại được bắt tay nhà thơ, võ sỹ quyền anh Bảo Sinh này.

Tin thêm xem tại đây:
http://peticon.kenh14.vn/201111131924490911/offline-pet-icon-ha-noi-nao-nhiet-va-day-bat-ngo.html

Mit2011

Member
Ha ha.. bắt được nhà Tùng Linh đánh quả lẻ nhé...ông Hội trưởng đâu rồi... PHẠT thật nặng để răn đe ngay :-w:-w:-w:-w.... mà phạt năng cũng chỉ ngang muỗi đốt inox tận 1 triệu đồng tiền thưởng cơ mà????:)):)):)):)):)):))

minhcuong

Active Member
Tiếp ảnh các bác nhé.

Đi cạnh huấn luyện viên

Dáng đi rất lạ

Đông tác nằm rất thành thục

vanglai213

Active Member
Haha kiểu này phạt nặng thôi ,^^ từng đó chỉ cần phạt 1 /2 số tiền để nhà Tùng Linh lần sau lên đây góp mặt với anh em là ok rồi .

nguyenthuylinh

Ôi ngại quá. Cuộc thi này cũng chỉ là để có phong trào thôi mà , em thấy hay hay nên cho Arika đi thi cho vui nào ngờ may mắn lại đc giải nhất hôm đó, mới lại không cần biết mọi người và Anh Tùng nhà em nuôi Mali với mục đích như thế nào ( là chó bảo vệ , chó chỉ trông nhà hay chó thể thao..vv..) nhưng với em,em coi Arika là pet, là thú cưng ,là bạn và hướng 1 chút về thể thao, nó ham học hỏi thì em tự huấn luyện vui vui, việc dễ nó làm đc rồi thì dạy nó việc khó hơn 1 chút . Em rất thích những cuộc thi dành cho chó thể thao như Ring..., em muốn thử khả năng huấn luyện của mình như thế nào,khả năng của chó nhà mình ra sao, chắc chắn sau này VN mình sẽ có những cuộc thi như vậy nên cuộc thi dù bé dù lớn e cũng muốn tham gia .
Trong cuộc thi này cũng có những chú cún giỏi chỉ có điều cún thiếu tự tin 1 chút nên Arika mới may mắn vậy thôi. Hôm đó chủ còn run hơn cả cún ý :D.
Còn phần thi của Ban tổ chức đề ra thì Malinois đàn B cũng có thể hoàn thành tốt ý chứ :))

Ôi ngại quá. Cuộc thi này cũng chỉ là để có phong trào thôi mà , em thấy hay hay nên cho Arika đi thi cho vui nào ngờ may mắn lại đc giải nhất hôm đó, mới lại không cần biết mọi người và Anh Tùng nhà em nuôi Mali với mục đích như thế nào ( là chó bảo vệ , chó chỉ trông nhà hay chó thể thao..vv..) nhưng với em,em coi Arika là pet, là thú cưng ,là bạn và hướng 1 chút về thể thao, nó ham học hỏi thì em tự huấn luyện vui vui, việc dễ nó làm đc rồi thì dạy nó việc khó hơn 1 chút . Em rất thích những cuộc thi dành cho chó thể thao như Ring..., em muốn thử khả năng huấn luyện của mình như thế nào,khả năng của chó nhà mình ra sao, chắc chắn sau này VN mình sẽ có những cuộc thi như vậy nên cuộc thi dù bé dù lớn e cũng muốn tham gia .
Trong cuộc thi này cũng có những chú cún giỏi chỉ có điều cún thiếu tự tin 1 chút nên Arika mới may mắn vậy thôi. Hôm đó chủ còn run hơn cả cún ý :D.
Còn phần thi của Ban tổ chức đề ra thì Malinois đàn B cũng có thể hoàn thành tốt ý chứ :))
CHúc mừng nhà Tùng Linh. Dù là cuộc thi nhỏ hay to, chuyên nghiệp hay không nhưng hành động của Tùng Linh đã đóng một phần quan trọng vào việc truyền bá hình ảnh Malinois tới một số đông những người yêu thích chó. Mình đánh giá cao sự dũng cảm của 2 bạn. Những gì 2 bạn đã bỏ công sức ra để huấn luyện đã được công nhận bằng giải thưởng của Arika. Đó là niềm tự hào chung và tạo cảm hứng cho giới nuôi Malinois. Một điểm nhấn cực kỳ quan trọng và tạo đà cho những đợt thi sắp tới. Chúc mừng <:p

tran van hoan

Active Member
Không biết nói gì hơn nữa là chúc mừng em . Và cũng là chúc mừng clb malinois viet nam

Thật sự đó là chó nhà tung linh thật nhưng anh cũng có cảm xúc nâng nâng . Hè hè .... Vì nó cũng là anh em cùng nhà cùng dòng malinois và cùng cha cùng mẹ với VÕ SỸ MOHAMET ALI .

Một lần nữa xin chúc mừng .

minhcuong

Active Member
Ha ha.. bắt được nhà Tùng Linh đánh quả lẻ nhé...ông Hội trưởng đâu rồi... PHẠT thật nặng để răn đe ngay :-w:-w:-w:-w.... mà phạt năng cũng chỉ ngang muỗi đốt inox tận 1 triệu đồng tiền thưởng cơ mà????:)):)):)):)):)):))
Các bác làm thế thì nhà Tùng Linh sợ không dám xuống xuôi để gặp đồng bào Hà nội thì nguy.

minhcuong đề nghị là nhà Tùng Linh tập Arika thật chuẩn, rồi một buổi nào đó trong tháng 12, xuống Hà nội, thị phạm lại cho anh em.

Anh em hội Malinois bao tiền tầu xe. Có giáo viên lại được thị phạm luôn thì các anh em đang nuôi Malinois nhỏ tuổi học cách huấn luyện rất nhanh và hiệu quả.

HỌC THẦY KHÔNG TÀY HỌC BẠN

boy_armani8x

Active Member
Luyện malinois ở gò Đống Đa, ngay sát nhà em rồi..hehe.. Sáng chủ nhật hàng tuần là hội malinois tập luyện ở gò ah anh ?

bugatti

Member
Theo mình biết thì trong cuộc thi peticon vừa rồi còn có cả aid tham gia nữa. Tuy nhiên hôm qua Aid không đi chắc là vì lý do mà tất cả anh em clb hôm qua có mặt đều biết rồi. Chúc mừng các bé malinois của chúng ta nhé >:D<>:D<>:D<>:D<

emily_vn

Member
Nhìn cái xà nhảy cao của BTC để con Arika nó nhảy qua, chắc nó cũng phải cười thầm trong bụng...

VietTung

Member
Luyện malinois ở gò Đống Đa, ngay sát nhà em rồi..hehe.. Sáng chủ nhật hàng tuần là hội malinois tập luyện ở gò ah anh ?
boy_âmrni8x cho con max ra đấy luyện cùng đi..........................cho nó co bạn co bè