• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Argon...GSD vẻ đẹp hoàn hảo

tony luky

Member
Chào các Bạn!
Chưa có duyên với GSD đang giao dịch bên Châu Âu thì Hoàn lại có duyên với chú GSD Argon và hiện tại Hoàn đang chăm sóc em nó, mời Anh em xem hình Argon

Vâng khi Argon về đến Hà Nội một số Bác được gọi là cây đa, cây đề trong làng GSD có đánh giá Argon là 1GSD gần như Hoàn hảo
Cám ơn Anh em đã xem và cho nhận xét
Hoàn
0919.368.868

Phamcu

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
Chúc mừng bác Hoàn đã sở hữu hàng "Khủng" và Hoàn hảo tại Việt Nam! Mong có một ngày nhận được sự tri ân của bác!!
(E còn nhớ vụ con Subin - của trại TuantuCV đó) hihihi!! - Bác chém em ghê quá!!

tony luky

Member
cám ơn bác Phamcu đã ghé và đưa Link của Argon giúp. Chúc Bác và đại gia đình sức khoẻ

GA_DONG_TAO

Active Member
Chúc mừng bác Hoàn nhé!
Chỉ xin mạo muội hỏi bác chút, liệu có phải do ngực quá sâu và nở nang khiến Argon mất đi sự thanh thoát, ngon ngàng của một chú GSD...??? Vì em thấy ngực của Argon phát triển quá mức cần thiết.

nguyenmaiphuquy

Active Member
Tuyệt vời vẻ đẹp hoang dã của GSD.Dũng mãnh uy lực,sự tinh nhanh,ánh mắt biểu hiện lòng trung thành,tất cả đều có trong chú GSD này,Nhìn mãi không chán anh ơi.

tony luky

Member
TO Ga_DONG_TAO: để đánh giá 1 chú GSD thì tiêu chí Ngực SÂU, HÁNG rộng cũng khá quan trọng bạn ạ nếu chú GSD có những điểm đó nhìn nó sẽ vạm vỡ, khoẻ mạnh và chắc chắn ( háng chó rộng thì khi nhìn phía trước sẽ thấy sự vững vàng của con chó còn ngực sâu khi nhìn ngang sẽ thấy con chó rất đẹp (ngực và bụng nhìn ngang phải thấy cách biệt).cám ơn bạn đã đặt câu hỏi.chúc bạn luôn khoẻ
To nguyenmaiphuquy: Cám ơn bạn đã xem và động viên, thực sự khi nhìn thấy em nó và BỚI LÔNG TÌM VẾT để tìm điểm xấu để chê nó cũng thấy không dễ nên mình quyết định đưa em nó về trong khi đang đàm phán mua 2 em ( 1 GSD có bố là 2 LẦN VA1 VEGAS, 1GSD có ông ngoại cũng là Vegas).chúc bạn sức khoẻ

WOLF-BROS

Member
TO Ga_DONG_TAO: để đánh giá 1 chú GSD thì tiêu chí Ngực SÂU, HÁNG rộng cũng khá quan trọng bạn ạ nếu chú GSD có những điểm đó nhìn nó sẽ vạm vỡ, khoẻ mạnh và chắc chắn ( háng chó rộng thì khi nhìn phía trước sẽ thấy sự vững vàng của con chó còn ngực sâu khi nhìn ngang sẽ thấy con chó rất đẹp (ngực và bụng nhìn ngang phải thấy cách biệt).cám ơn bạn đã đặt câu hỏi.chúc bạn luôn khoẻ
To nguyenmaiphuquy: Cám ơn bạn đã xem và động viên, thực sự khi nhìn thấy em nó và BỚI LÔNG TÌM VẾT để tìm điểm xấu để chê nó cũng thấy không dễ nên mình quyết định đưa em nó về trong khi đang đàm phán mua 2 em ( 1 GSD có bố là 2 LẦN VA1 VEGAS, 1GSD có ông ngoại cũng là Vegas).chúc bạn sức khoẻ
kiếm được 1 chú chó hoàn hảo và sát với bản chuẩn thật là khó
em thì không thích cái lưng của chú chó này, quá gù, nhìn con chó như bị kéo ngắn lại, ngực nở sâu mà lưng cong gù như thế trông không hài hòa

vanglai213

Active Member
Chào các Bạn!
Chưa có duyên với GSD đang giao dịch bên Châu Âu thì Hoàn lại có duyên với chú GSD Argon và hiện tại Hoàn đang chăm sóc em nó, mời Anh em xem hình Argon

Vâng khi Argon về đến Hà Nội một số Bác được gọi là cây đa, cây đề trong làng GSD có đánh giá Argon là 1GSD gần như Hoàn hảo
Cám ơn Anh em đã xem và cho nhận xét
Hoàn
0919.368.868
Em lại chúc mừng anh lần nữa nhé, dạo này anh nhập nhiều chó đẹp quá giá mà em đi được qua nhà anh thưởng thức thường xuyên mất.

Chúc mừng anh sở hữu 1 GSD tuyệt vời.Chúc anh và chú gsd này mạnh khỏe,khi nào có dịp anh up hình anh và argon lên luôn anh nhé

tony luky

Member
Hoàn chân thành cảm ơn toàn thể Anh em đã xem, góp ý, động viên Hoàn cũng như GSD, xin chúc toàn thể Anh em sức khỏe, thành công và may mắn

Phamcu

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
Bác Hoàn cập nhật ảnh mới của Argon đi! Về VN vào lúc này đúng là khổ cho em nó!!

tony luky

Member
Chào bác Phamcu: hiện tại Argon đang thay lông nên chưa được như ý lắm, cũng giống như đa phần GSD về việt Nam sau khi thay lông xong thì màu vàng của bộ lông được đỏ lên rất nhiều.Hoàn chụp được hình sẽ pot lên để anh em xem ngay.
chào thân ái
Hoàn 0919.368.868

trungcs

Member
Nếu Argon đã về đến Hà Nội thì hôm nào em phải xin phép bác chủ topic qua bác tác nghiệp thôi...có lẽ đấy là chú GSD tại Việt Nam mà em thấy thích nhất!

tony luky

Member
Vâng.Chào bạn Trungcs, Argon và chủ nhân luôn muốn giao lưu học hỏi, khi nào rảnh mời bạn qua ngã tư liễu giai + Đội cấn bạn gọi điện tôi và cún sẽ ra chơi.( Tôi chỉ được nghỉ thứ 7,chủ nhật bạn nhé.Cám ơn bạn đã quan tâm

kanguru

Member
Chúc mừng chủ nhân mới ! Xin hỏi có phải E này vừa từ cổ nhuế về Liễu giai - Đội cấn ( nhờ sự mát tay của Đ/c Hưng rex ) đúng không bạn ? Nếu đúng thì mình đã gặp e này bãi VLXD ở sát cổng Học viện CS rồi ! có điều mầu lông "không giống " trong ảnh lắm....

tony luky

Member
Chào bạn kanguru: đúng đấy bạn ạ, Em Argon lúc trước định cư ở gần học viện cảnh sát sau đó có duyên về ở với hoàn tại phố Đội Cấn, cũng như bao GSD khác khi về Việt nam 1 thời gian đều thay lông và rất khó có lại bộn lông đẹp như ở bên Châu âu.cám ơn bạn đã quan tâm.chúc bạn ngày mới tốt lành
Chào bác Thái Bình
Bác quá bận mà, hôm nào mời bác lên Hà Nội chơi Anh em hàn huyên bác nhé. Chúc Bác sức khoẻ và vạn sự như ý