• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

ARES_ GSD male TT Huế

Em xin gữi 1 số hình ảnh về chú GSD của em:
Tên: Ares ( tên vị thần chiến tranh :D)
Tuổi 4 tháng 20 ngày
Dáng đứng của em nó:
Chân dung:
Lăng xê thêm chú cún nho nhỏ dễ thương nhà mình :cool::cool::cool::
Các bác xem xong cho em nhận xét ( cả 2 em luôn nha):love struck::love struck::love struck:

Hoang van Nhuan

Chó đẹp

Chó của bạn rất đẹp ! ben kheo , gù gập đầy đủ..Tuy nhiên dưới mắt trái lông bị rụng một mảng nhỏ vì bị nấm , bạn mua KETOXA DEFORT bôi cho nó khảng 1 tuần đến 10 ngày thì khỏi !
Đôi lời góp ý ! chúc bạn khõe !

Chào em!

Tuổi 4 tháng 20 ngày
Dáng đứng của em nó:
Chân dung:
Các bác xem xong cho em nhận xét ( cả 2 em luôn nha):love struck::love struck::love struck:
Đây có phải là con của NELE và GẤU không em?Nếu phải thì chúc mừng em nhé!=D>

Chó của bạn rất đẹp ! ben kheo , gù gập đầy đủ..Tuy nhiên dưới mắt trái lông bị rụng một mảng nhỏ vì bị nấm , bạn mua KETOXA DEFORT bôi cho nó khảng 1 tuần đến 10 ngày thì khỏi !
Đôi lời góp ý ! chúc bạn khõe !
Mình cũng đang đâu đầu chuyện này. Vì chổ bị nằm sát với mắt nên mình cũng chưa dám làm gì. Sợ thuốc dính vào mắt. Cám ơn bạn đã chia sẽ. Thuốc đó có an toàn với mắt ko bạn?

Đây có phải là con của NELE và GẤU không em?Nếu phải thì chúc mừng em nhé!=D>
Dạ, đúng rồi anh. Em đang vận hết nội công để chăm cho nó. Chân cẳng còn yếu nên em đang có chế độ cho nó chạy bộ mỗi sáng và tối. Anh có thể chia sẽ ít kinh nghiệm khắc phục nhanh cái chân của nó ko?:D:D

vanglai213

Active Member
nhìn cún bạn đẹp quá ^^ chúc mừng bạn..cún 4 tháng mà dáng được quá

Thank các bác đã quan tâm. Mà sao chưa ai quan tâm đến chú cún "nhỏ nhỉ xinh xinh" kia nhỉ:D. Em Ares lúc mới 3 tháng đã... có nhu cầu rồi. Nó rất hay chồm lên chú cún nhỏ nhỏ( tên Đốm) để... dù cả 2 con đều là đực. Không biết nó có bị 2 fai không:nailbitting::nailbitting::D:D:))

Tuổi 4 tháng 20 ngày
Dáng đứng của em nó:
Chân dung:
Cảm ơn Khoa!Em đã chăm sóc ARES quá tốt.Anh hy vọng lớn thêm nữa nó sẽ thể hiện được đúng chất của một chú GSD như anh nói với em.Thật không có niềm vui nào lớn hơn là được ngắm nhìn lại chú cún yêu mà mình đã từng dày công chăm sóc,hôm nay ngắm nhìn lại hình ảnh của nó ở cách nơi anh ở hơn 500km mà không khỏi cảm thấy bùi ngùi và hãnh diện.Mong rằng ARES sẽ là một người bạn,một kỷ niệm thật đẹp và là một chú cún trung thành tận tuỵ với Ông chủ Khoa của nó.
Xin nhận của anh một lời cảm ơn và một lời chia vui được chúc mừng em và ARES.

Đây là gia phả của mẹ ARES,xin gửi tặng em:
http://www.pedigreedatabase.com/gsd/pedigree/537555.html

Thank anh, nó đang thật sự là 1 người bạn của em. Tuy chăm nó hơi mệt nhưng thấy nó lớn lênn từng ngày em cảm thấy rất vui. Mẹ em nói em chăm nó như chăm con. :blusshing:. Dù em mới SV năm 3 thôi:worried:. Em chẳng có nhiều kinh nghiệm, chỉ biết cố hết sức thôi. Hi vọng sẽ thu được kết quả tốt:D.

lupin1609

Member
chú bec tuyệt vời, trông ngon lành ghê. hôm nào giao lưu tí coi. hy vọng được chiêm ngưỡng ku cậu tận mắt.

chú bec tuyệt vời, trông ngon lành ghê. hôm nào giao lưu tí coi. hy vọng được chiêm ngưỡng ku cậu tận mắt.
Hi vọng sớm gặp em để giao lưu. Dù em ko phải là fan của GSD nhưng cùng là thích chó là vui rồi:beer

Hoang van Nhuan

Mình cũng đang đâu đầu chuyện này. Vì chổ bị nằm sát với mắt nên mình cũng chưa dám làm gì. Sợ thuốc dính vào mắt. Cám ơn bạn đã chia sẽ. Thuốc đó có an toàn với mắt ko bạn?
Không sao đâu bạn ạ ! mình có nuôi 1 em Rốt cái , hồi mới bắt về mới được 3 tháng củng bị nấm ở quanh mắt như Ares của bạn , mình bôi khoảng 1 tuần thì khỏi .

Hoang van Nhuan

Chào bạn Lupin 1609 , bạn có hinh em Rốt đẹp quá ! bạn có nuôi Rốt không vậy ? nếu có hôm nào mình giao lưu với nhau đi ! mình có nuôi 1 em Rốt cái.

Thank các bác đã quan tâm. Mà sao chưa ai quan tâm đến chú cún "nhỏ nhỉ xinh xinh" kia nhỉ:D. Em Ares lúc mới 3 tháng đã... có nhu cầu rồi. Nó rất hay chồm lên chú cún nhỏ nhỏ( tên Đốm) để... dù cả 2 con đều là đực. Không biết nó có bị 2 fai không:nailbitting::nailbitting::D:D:))
Hehehehe.............Không ai quan tâm đến chú cún "nhỏ xinh xinh" của em ư....!!!
Cùng là dòng máu "phát xít" cả Khoa ạ:))Một con là Nhật ,còn một con là Đức=>công nhận em có thú chơi "Máu" thật:DToàn chọn dòng máu phát xít để chơi:))Đã thế lại còn đặt tên chú GSD của em là "ARES"nữa chứ(tên một vị thần chiến tranh):)):)):))Kiểu này anh nghĩ chắc lại ....đánh nhau to=))=))=)).
Còn chuyện chú ARES của em mới 3 tháng mà đã...có nhu cầu...=)) là chuyện bình thường thôi KHoa ạ.Nó tập tành xí đỉnh để lớn lên cho khỏi ...bỡ ngỡ ý mà=))=))=))
Ngồi ngắm và chơi đùa cùng cún,cùng thưởng thức những giây phút thư giãn bên người bạn bốn chân tạo cho ta một cảm giác rất yêu thương và gần gũi với vạn vật ,với thiên nhiên làm cho ta rất thoải mái và thư giãn sau những giờ phút đi trên đoạn đường đời....Nó làm cho ta yêu thương cuộc sống của ta hơn,yêu thương hơn những người xung quanh ta...Tất cả và tất cả những điều đó đã làm cho anh...đam mê những người bạn bốn chân này.Còn em thì sao?Những chú cún yêu của em có mang lại cho em được điều gì?...?...

Cám ơn anh. Dạo này em vẫn đang cố gắng chăm em nó. Tuy hơi mệt nhưng cũng vui. Do hơi bận và mấy hôm nay trời ở Huế mưa nên em chưa chụp thêm ảnh em nó được. Vài ngày nữa rãnh chắc em phải làm cho em nó ít kiểu ảnh góp vui. Em cún tên Đốm đó hơi có tí máu chó xù thôi:D Chưa dám nói là chó nhật. 2 em nó hay đùa giỡn với nhau. Nhìn vui lắm. Tuy nhiên em Ares lớn xác hơn nên toàn là kẻ giành chiến thắng sau cùng trong các cuộc chiến giành đồ chơi:)):)):))

KimCuong

Active Member
Nhìn ARES lại chợt nhớ tới KAKA! Anh chúc mừng Khoa nhé. Hy vọng em chăm bẵm em nó tốt để thoả lòng những anh em đang theo dõi hậu duệ của Nele và AIK. Đó cũng là mong muốn của những ai suýt và sẽ có được của hậu duệ của Nele em nhé.

Cảm ơn PM của em./.