• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Anh Lông Ngắn màu cực độc đây! Hàng nhập uk

Tuti2290

Member
Trước tiên, mèo anh lông ngắn có rất nhiều màu lông và màu mắt điều mà nhiều bạn nhầm tưởng cứ mắt vàng lông màu xám ( xanh ) là mèo anh thì hoàn toàn ko phải

Sau đây, mình có ý muốn nhập các bé mèo Anh Lông Ngắn thuần chủng ( có giấy tờ 5 đời của GCCF, dòng champion lines ) và quan trọng hơn hết, mình đã chọn được 1 breeder ALN có màu silver tabby ( màu vằn vện như hổ báo hay còn gọi là áng vân ở VN)

Giá cả: nếu gọi thật sự quá đắt thì mình nghĩ ko hề đắt. <500 bảng anh (< 15 triệu)

Các vận chuyển: mình có thể thu xếp

Bạn nào có ý muốn nhập chung với mình thì PM nhé

Ảnh con bố ( giống ) mới được hơn 1 tuổi rưỡi.

Ảnh 2 con mẹ

Ảnh đàn con

Ảnh 1 con chị Holly giữ lại làm giống

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Trước tiên, mèo anh lông ngắn có rất nhiều màu lông và màu mắt điều mà nhiều bạn nhầm tưởng cứ mắt vàng lông màu xám ( xanh ) là mèo anh thì hoàn toàn ko phải

Sau đây, mình có ý muốn nhập các bé mèo Anh Lông Ngắn thuần chủng ( có giấy tờ 5 đời của GCCF, dòng champion lines ) và quan trọng hơn hết, mình đã chọn được 1 breeder ALN có màu silver tabby ( màu vằn vện như hổ báo hay còn gọi là áng vân ở VN)

Giá cả: nếu gọi thật sự quá đắt thì mình nghĩ ko hề đắt. <500 bảng anh (< 15 triệu)

Các vận chuyển: mình có thể thu xếp

Bạn nào có ý muốn nhập chung với mình thì PM nhé

Ảnh con bố ( giống ) mới được hơn 1 tuổi rưỡi.

Ảnh 2 con mẹ

Ảnh đàn con

Ảnh 1 con chị Holly giữ lại làm giống

Oh, hay quá thế là Việt Nam sắp có BRI silver tabby thuần chủng rồi, hoan hô bạn tuti.

Em cũng đã từng thích ALN màu Silver Tabby:x. Bây giờ chuyển sang thích Black Tabby( như kiểu Ron Ron mặc dù Ron Ron là Black Bicolour tabby:D)

thích màu vân áng này cực kỳ luôn hix nhưng tiền mèo tớ không ngại, ngại mỗi khoản tiêm chủng và vận chuyển đắt hơn cả mèo :(

Tuti2290

Member
Tiêm chủng, cài chip và đăng ký với GCCF đã bao gồm trong giá. Mình hy vọng đợt tháng 6 tháng 7 nhiều SV VN về nghỉ hè, mình sẽ cố gắng nhờ SV mang về, chắc giá ko đắt đâu.

zorba_meow

Active Member
nhìn ảnh mèo mẹ thích quá, màu đậm thế trông hay hay ^^ mong đi làm sớm có xiền mua mấy đứa này quá... 8->>:D<

Sheryl

Active Member
Em bố trong hình mặt có vẻ chưa được đẹp lắm. Chắc vì mới hơn 1 tuổi chăng.

Mình vẫn thích màu Chinchilla và shaded golden/silver hơn :D. Vì mắt sẽ có màu khác hẳn, chứ silver tabby thì mắt vẫn màu vàng.

Như em này

Đực Golden

Cái Silver

Rất mong ở VN sớm có BRI màu hiếm thuần chủng.

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Tiêm chủng, cài chip và đăng ký với GCCF đã bao gồm trong giá. Mình hy vọng đợt tháng 6 tháng 7 nhiều SV VN về nghỉ hè, mình sẽ cố gắng nhờ SV mang về, chắc giá ko đắt đâu.
Xách mèo theo người, giá ship nhẹ hơn lại không vướng thủ tục rườm rà, Vietnam Airlines đã có đường bay thẳng từ Anh về Việt Nam. Tuti tìm hiểu xem có BRI màu silver hay golden không đi.

Gemma

Active Member
Ảnh gia đình British short hair cat này nhìn khá giống em Tũn trong buổi off gần đây của VCC Sài Gòn và em Kem nhà mẹ Bé Heo (nghe nói xuất thân từ nhà Cương). Hai em này cũng là tabby British short hair cat, và đã có ở Việt Nam, xem ra Việt Nam cũng có hàng hiếm này rồi <:p:D:x

Sheryl

Active Member
Xách mèo theo người, giá ship nhẹ hơn lại không vướng thủ tục rườm rà, Vietnam Airlines đã có đường bay thẳng từ Anh về Việt Nam. Tuti tìm hiểu xem có BRI màu silver hay golden không đi.
Ảnh em post là BRI màu shaded golden và silver đấy ạ. Con đực màu golden đẹp quá thể :((

Beambeam

Active Member
Em bố trong hình mặt có vẻ chưa được đẹp lắm. Chắc vì mới hơn 1 tuổi chăng.

Mình vẫn thích màu Chinchilla và shaded golden/silver hơn :D. Vì mắt sẽ có màu khác hẳn, chứ silver tabby thì mắt vẫn màu vàng.

Như em này

Đực Golden

Cái Silver

Rất mong ở VN sớm có BRI màu hiếm thuần chủng.
Mình cũng có chung ý kiến với Sheryl, hai màu này nếu có ở VN, nhất là ở HN nữa thì tuyệt, mình cũng mơ ước có 1 em BRI màu Chinchilla hoặc Silver lâu rồi nhưng không biết ship :-*

D_P_HOA

Active Member
Ôi, hôm nay rôĩ thế em ơi . Công nhận, mâý bé mèo ALN này đẹp tuyệt vơí luôn, ủng hộ các bạn nhập về Việt nam >:D<>:D<>:D<