• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Anh em cho hỏi kinh nghiệm về dầu tắm cho chó

hungrywolf_fri

Hiện tôi đang nuôi 1 em lab và 1 em lông dài.
Em lab thì lâu lâu tắm 1 lần còn bé lông dài thì cứ 2 lần 1 tuần, mua 1 chai dầu tắm tốt hơn 100K xài chừng 1 tháng là cạn (tiết kiệm lắm rồi). Thấy phí phí sao đó, vì chai dầu gội đầu mình xài thì 80K mà xài gần 3 tháng chưa hết :raised eyebrow:
Hơn nữa, tôi không dám xài đồ China , cứ cái gì về sản phẩm chức năng mà made in China thì 99% không sớm thì muộn cũng dính đạn ung thư. Hàng Việt Nam thì cái mùi phải nói là quá khó chịu.
Không biết anh em thấy việc sử dụng các loại dầu cao cấp cho chó mèo, ví dụ như của Hàn Quốc hoặc Nhật, như vậy có cần thiết không ? Anh em biết có loại nào tốt mà chi phí hợp lí thì giới thiệu giúp, có thể khoảng dưới 100K cho chai 1lit.