• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

anh em cho hỏi 1 chút về chế độ ăn uống :)

xoaypro

anh em cho hỏi là chế độ ăn uống như nào là tốt nhất của xoáy nhé.. cảm ơn anh em nhiều ..anh em cứ góp ý thoải mái nhé ...mình tiếp thu hết ...chân thành cảm ơn

damson82

Member
tốt nhất ấy ạ? bác hỏi thế khó trả lời quá
thôi thì cứ phang tạm.
cho ăn thức ăn hạt a3.uống sữa tươi.thịt bò tươi. như chế độ bọn tây nó nuôi rott ấy ạ.
nói thế thôi chứ còn tùy thuộc vào túi tiền của mỗi người nữa bác ah.

Cuong_Chao

Member
Đúng như Damson nói còn phải tùy mục đích bạn nuôi chó để đi show hay vào mục đích gì ? Nếu như không có hoạch định tương lai thì xoáy thái tương đối dễ nuôi nhà có j cho ăn đấy:D

xoaypro

mục đích nuôi cho vui với cả muốn giao lưu với ae ...với cả e cũng mê dòng này :X

damson82

Member
mục đích nuôi cho vui với cả muốn giao lưu với ae ...với cả e cũng mê dòng này :X
vậy thì chăm nó quá nhàn và đơn giản bạn ah.
chủ yếu là làm sao đầy đủ chất dinh dưỡng là ok.
nếu có đk bạn cho thể dục thể thao nhìn sẽ bắt mắt hơn.
phơi nắng buổi sáng nhìn bộ lông sẽ mượt mà hơn.
mùa đông và mùa hè cũng cần chế độ ăn khác nhau nữa.
mình nuôi con mình quen rồi chỉ cần nhìn phân nó để điều chỉnh bữa ăn cho nó.
nếu k cho ăn hạt thì cơm.đầu cổ gà.rau của quả nấu như súp bỏ tủ lạnh cho ăn dần.tuần cho ăn 1,2 hôm thịt nạc băm rim lên. thế là ok. nếu có đk tí nữa thì tuần 3 quả trứng lộn,3 cốc sữa.hiện tại con mình đang cho ăn như vậy.kèm thêm cả hạt nữa.

xoaypro

vậy thì chăm nó quá nhàn và đơn giản bạn ah.
chủ yếu là làm sao đầy đủ chất dinh dưỡng là ok.
nếu có đk bạn cho thể dục thể thao nhìn sẽ bắt mắt hơn.
phơi nắng buổi sáng nhìn bộ lông sẽ mượt mà hơn.
mùa đông và mùa hè cũng cần chế độ ăn khác nhau nữa.
mình nuôi con mình quen rồi chỉ cần nhìn phân nó để điều chỉnh bữa ăn cho nó.
nếu k cho ăn hạt thì cơm.đầu cổ gà.rau của quả nấu như súp bỏ tủ lạnh cho ăn dần.tuần cho ăn 1,2 hôm thịt nạc băm rim lên. thế là ok. nếu có đk tí nữa thì tuần 3 quả trứng lộn,3 cốc sữa.hiện tại con mình đang cho ăn như vậy.kèm thêm cả hạt nữa.
hiện tai thì e vẫn cho ăn trứng vịt lộn +cơm với thịt nạc xay rim + rau rau xanh...tối thì uống sữa liệu như thế có đc ko bác ...cần bổ sung thêm gì ko ạ... bác cứ cho ý kiến nhé thank bác nhiều hôm nào đi off bác ới e 1 tiếng e cảm ơn bác nhé ....e ở HN nhé 0968686148 đây là số của e hôm nào bác cho cún qua giao lưu với cún e :)

damson82

Member
hiện tai thì e vẫn cho ăn trứng vịt lộn +cơm với thịt nạc xay rim + rau rau xanh...tối thì uống sữa liệu như thế có đc ko bác ...cần bổ sung thêm gì ko ạ... bác cứ cho ý kiến nhé thank bác nhiều hôm nào đi off bác ới e 1 tiếng e cảm ơn bác nhé ....e ở HN nhé 0968686148 đây là số của e hôm nào bác cho cún qua giao lưu với cún e :)
như thế là ổn rồi bạn ah.
thêm khẩu phần của nó ít xương đầu cổ gà ( bỏ mỡ ).và rau thì thêm củ quả vào nữa.mình ở thanh hóa nếu có dịp ra off cùng anh em sẽ alo bạn ra giao lưu