• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Anh em chơi xoáy vào cho ý kiến nhé

casano310

Member
tình hình là mình rất hâm mộ vóc dáng và đôi tai của TRD, và màu lông vện của PRD, liệu có thể cho lai sang nhau để tạo ra 1 chú chó to cao như TRD và có màu vện không nhỉ̉ ? TRD đực đỏ với PRD vện cái? TRD cái đỏ với PRD đực vện ? anh em cho ý kiến nhé

đầy người lai rồi đó ban... nhiều trại chó cũng có bán đây... Bạn cứ nuôi rồi sẽ thấy nó như thế nào . ........................................................................................................................................................

hoangtkv

Active Member
Không có vấn đề gì trong việc lai cả, có điều là sẽ khó để được như ý muốn vì ngay cả khi cho lai Phú Quốc vện đực với Phú Quốc vện cái đẻ ra đàn con cũng không phải vện hoàn toàn, hiểu cách khác màu lông vện chưa phải là gen thuần chủng nên nếu bạn muốn lai thì cũng phải xác định là như đánh lô thôi.

thaihoang

Member
tình hình là mình rất hâm mộ vóc dáng và đôi tai của TRD, và màu lông vện của PRD, liệu có thể cho lai sang nhau để tạo ra 1 chú chó to cao như TRD và có màu vện không nhỉ̉ ? TRD đực đỏ với PRD vện cái? TRD cái đỏ với PRD đực vện ? anh em cho ý kiến nhé
nếu muốn đẹp Anh nghĩ Em phải tim 1 con TRD đỏ đẹp nhẩy với 1 con phú thái vện đẹp và phai to khoảng 22kg đến 25kg thì Anh nghĩ có thể lắm chứ<em sẽ có 1 sản phẩm như ý thôi>

cuteo9999

Member
mình cũng có thang em cho lai ra 1 chu xoáy thái vện rồi nhìn cũng đẹp bạn có ở hà nội ko hôm nào ra chơi :p