• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Anh chị em vào xem em mèo ba tư này hộ mình!!!

Anh chị em nào rành ba tư cho mình hỏi em mèo này là ba tư hay là lai vậy ạ??tại mình nhìn có vẻ mặt em nó không giống ba tư cho lắm:worried:

thuan81

Active Member
chắc có chút máu ba tư à!máu Nga nhiều hơn!em ấy lai nhưng nghiêng về Nga nhiều hơn!

julioboy

Member
Anh chị em nào rành ba tư cho mình hỏi em mèo này là ba tư hay là lai vậy ạ??tại mình nhìn có vẻ mặt em nó không giống ba tư cho lắm:worried:

hix mèo nhà trung đây à,xin vậy,chúc mấy bé khỏe mạnh nhé

mèo trên là mèo Nga rồi bạn ạ, ko hiểu ai nói bạn đây là mèo Batu thế :(, dù j thì bé cũng rất xinh ^^

hix mèo nhà trung đây à,xin vậy,chúc mấy bé khỏe mạnh nhé
không phải anh :) em mà mua mèo Nga giá Ba tư chắc nhịn ăn vài tháng luôn :)
=)) chẳng là có đứa bạn nói bán mèo mà nói là ba tư,em kêu mèo lai mà không nghe,nên lên hỏi anh em coi mèo này đúng là lai hay không thôi :)

đây là mèo nga bạn à ^^ nhưng bé rất xinh ^^ yêu quá,giống.........nhà mình,lại nhớ huhu giá của bé là bnhieeu hả bạn,tầm 1tr2 đổ xuống là hợp lí đấy,bạn rước bé về đi

quan_ronie

mèo Nga rồi ! xinh thế bạn rước về nuôi thôi ! nhưng có vẻ em nó bị điếc !
àh nhân tiện mọi người cho mình hỏi, nhà mình vừa mới nuôi 1 em mèo lông xù nhưng khổ nỗi em nó bẩn quá đi vệ sinh xong toàn bị dây vào lông, mà mèo con lại chưa biết liếm lông, mình hỏi bác sĩ thì bảo là lớn lên nó sẽ tự biết liếm vì đấy là bản năng. nhà bác nào nuôi mèo lông xu rồi có kinh nghiệm giúp e với, làm sao để nuôi nó cho sạch bây giờ !?
ahf mà dạo này nó có thói quen vồ chân xong cắn các bác ạ, dù chỉ là nghịch thôi nhưng e ko muốn, để thế nó quen ra lớn lên dữ tính thì chết, có cách nào dạy nó ko ạ ? thanks mọi người nhiều !

Tùy thôi bạn ạ. Mèo nhà mình cũng lông trắng mắt xanh này. Nhưng lúc nó đói, gọi hoặc gõ bát nó chạy cứ như bay. Lúc nó xuống cái phòng ăn nhà mình ăn vụng. Nghe tiếng chân người nó phi 1 mạch lên phòng mình nằm ngủ như đúng rồi :))

À mà các pro cho em hỏi mèo NGa có màu gì ngoài màu trắng không ạ. Con mèo Nga màu không trắng muốt lần đầu tiên em thấy thì cũng chỉ có 2 cái đốm đen trên đầu

hồi trước mình có 1 bé mèo nga,lông trắng tinh,mắt xanh biếc nhưng k hề bị điến bạn à,gọi là bé ra ngay >"< tiếc là...... !__! bé này xinh và đáng yêu quá,bạn rước bé về đi,dù lai ba tư thì mũi cũng hơi gãy bạn à,đây là mèo nga

milkygirl6390

Active Member
àh nhân tiện mọi người cho mình hỏi, nhà mình vừa mới nuôi 1 em mèo lông xù nhưng khổ nỗi em nó bẩn quá đi vệ sinh xong toàn bị dây vào lông, mà mèo con lại chưa biết liếm lông, mình hỏi bác sĩ thì bảo là lớn lên nó sẽ tự biết liếm vì đấy là bản năng. nhà bác nào nuôi mèo lông xu rồi có kinh nghiệm giúp e với, làm sao để nuôi nó cho sạch bây giờ !?
ahf mà dạo này nó có thói quen vồ chân xong cắn các bác ạ, dù chỉ là nghịch thôi nhưng e ko muốn, để thế nó quen ra lớn lên dữ tính thì chết, có cách nào dạy nó ko ạ ? thanks mọi người nhiều !
Bạn ơi bạn vắt bớt...lông mông cho bé đi... mấy bé lông dài hay bị đi vệ sinh xong dính bết vào lông lắm...:(... đúng là bé lớn lên sẽ biết liếm lông nhưng mình thấy bé lông xù nhà mình nó không chăm liếm lông như bé mèo ta đâu... còn chuyện bé vồ chân xong cắn thì là chuyện bình thường thôi, bé đang tuổi hiếu động nên thế, lớn lên sẽ trầm tính hơn thôi, chắc bé không có gì chơi nên vồ chân đùa đấy...hehe... nhà mình lúc nuôi 1 con cũng bị vồ chân, bắt thêm 2 con nữa về cho chúng nó vồ nhau thế là ổn...:))

mistercat

Member
Bạn lấy kéo cắt phần lông ở gốc đuôi và xung quanh hậu môn em ý là ok.

dung_lamark

Member
Bạn ơi bạn vắt bớt...lông mông cho bé đi... mấy bé lông dài hay bị đi vệ sinh xong dính bết vào lông lắm...:(... đúng là bé lớn lên sẽ biết liếm lông nhưng mình thấy bé lông xù nhà mình nó không chăm liếm lông như bé mèo ta đâu... còn chuyện bé vồ chân xong cắn thì là chuyện bình thường thôi, bé đang tuổi hiếu động nên thế, lớn lên sẽ trầm tính hơn thôi, chắc bé không có gì chơi nên vồ chân đùa đấy...hehe... nhà mình lúc nuôi 1 con cũng bị vồ chân, bắt thêm 2 con nữa về cho chúng nó vồ nhau thế là ổn...:))
Chẳng bù cho mình . Nhà có 1 đứa thì không sao . Bắt thêm đứa mới nó quấn mình . Coi mình như bố nó . Đi đâu cũng đi theo . Bắt thêm 2 đứa mới , 2 đứa chơi với nhau , chẳng đứa nào chịu chơi với mình . Buồn ơi là buồn :((