• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Angel va Ỉn của em( khó khăn lắm)

King of bulls

Vietpet sponsor
Vài dòng gửi lời thân chào các ACE thân mến,

E vừa mới tập tành nuôi bé bulldog,e đã rất may mắn biết được hai bác Trungkenzo, Võ Duy Ái. Qua bao nhiêu ngày nhăm nhi cafe :coffee: với hai bác,rất vui và ấn tượng và đã được hai bác chiếu cố nhường quyền nuôi dưỡng bé Angel(female) cho e,đó la 1 niềm vui của em. Cám ơn 2 bạn hiền nhiều.:D:D:-bd

Còn bé Ỉn (female) là em cũng may mắn ko kém,được 1 bác bên 5s vừa cho 80%,bán 20%. :-bd

Hai bé sau đây xin được trình làng,mong các ACE góp ý kiến. E mới tập nuôi,nên có nhiều điều ko biết,mong ACE chỉ giáo và bỏ qua những thiếu sót cho em.

Đây là bé Angel

Đây là bé Ỉn

Đây là tổ ấm của 2 bé.

Cám ơn các ACE rất nhiều.:-bd

mình cũng từng dc nghe tới em bull của anh Ái rất đẹp nhưng chưa dc nhìn lần nào,bác cho hỏi em nó dc bn tháng rồi.và chúc bác có 2 em bulldog đẹp

King of bulls

Vietpet sponsor
mình cũng từng dc nghe tới em bull của anh Ái rất đẹp nhưng chưa dc nhìn lần nào,bác cho hỏi em nó dc bn tháng rồi.và chúc bác có 2 em bulldog đẹp
Chào Cường, bé Angel được 2tuổi rưỡi.đang lên giống.
Thân chào.

trung2t3c

Active Member
cố gắng lên Nghĩa ơi, ráng chăm sóc em nó cho tốt nhé. Angle là 1 con bull cái rất có cá tính và dễ thương đấy.

ràng chăm angel thật tốt nhé nghiadia...angel lên giống mà đẻ bull baby thì đẹp lắm đó

King of bulls

Vietpet sponsor
Nhà mới cho các thành viên trong Nghiadia123.

Niềm vui của mình là hạnh phúc khi được sở hữu những chú bulldog, và mình không vui khi mỗi buổi trưa hè, các bé cứ thở hổn hển, mệt cả người, ăn uống không nhiều, và các bệnh viêm da, tiêu chảy,etc v.v.v Nên mình đã quyết định xây cho các bé 1 tổ ấm, trong khuôn viên hơn 200m2. Mặc dù nhà của các bé đã hoàn thiện, nhưng vì lần đầu xây dựng nên còn rất nhiều sai xót. Nhưng dù sao nay các bé đã vui vẽ,ăn ngon miệng, ngủ ngon giấc, không còn lo sợ những khi trưa hè oi bức.
Sau đây vài tấm hình gửi lên diễn đàn cho ACE xem và chia vui cùng em, và góp ý kiến cho nhà các bé được hoàn hảo hơn.
Hạnh phúc khi nuôi dưỡng các bé, hạnh phúc hơn khi thấy các bé vui đùa,thoải mái.

Không gian tạm cho là rộng rãi, có sân cho các bé vô tư chạy nhảy, vui đùa.

Nội thất bên trong đơn giản, phục vụ các bé thoát khỏi cái oi bức buổi trưa.

Xích đu ngồi nhìn các bé nô đùa, đánh tan cảm giác mệt mõi, lo âu.

Góc thư giãn sau khi vệ sinh nhà các bé, hay AE xum vầy bên nhau, nói chuyện tâm sự về các bé.

King of bulls

Vietpet sponsor
Hình các thành viên trong Nghiadia123.

Các bé đang vui chơi.

Angel đang trầm ngâm suy nghỉ.

Bobo đang tìm tòi khám phá, đừng hù chị nha.

King of bulls

Vietpet sponsor
SONNY đang khoe mình tạo dáng, chị vẫn còn xuân lắm, vì chồng chị là Marco,và chị đang đợi chờ và hi vọng.

Bé Angel cũng đã được phối với Macro, giờ đang chờ đợi và hi vọng.

Sẳn tiện giới thiệu bầy great dane pupies của mình, 6 thành vien, 4 đực,2 cái. được 18ngày tuổi. Hình này chụp các bé lúc 1ngày tuổi.

Đây là mẹ của các bé, kế bên là mình Nghĩa.

VIET_PRIDE_BULLIES

Vietpet sponsor
Chúc mừng Nghĩa cuối cùng cũng hoàn thành chuồng trại cho mấy bé! Chừng nào khai trương nhớ alô anh cái nhé.

Chào thân ái và đoàn kết

King of bulls

Vietpet sponsor
Chúc mừng Nghĩa cuối cùng cũng hoàn thành chuồng trại cho mấy bé! Chừng nào khai trương nhớ alô anh cái nhé.

Chào thân ái và đoàn kết
Cám ơn anh, em sẽ tranh thủ làm tom tất lại,đâu đó đàng hoàng rồi em sẽ alo, lúc đó đừng từ chối nha,hehe.:D

Thân chào,

King of bulls

Vietpet sponsor
nhà anh rộng thật,chuồng trại củng rộng,có cả máy lạnh cho mấy bé,tiêu chuẩn cao luôn,bé ỉn hàm dưới đưa ra như cái cần cẩu luôn hihi:D anh định kinh doanh bulldog hả?toàn là famele
Nuôi mấy bé, để thoả mãn sở thích thôi em ơi, nếu mà có lợi khi nuôi mấy bé bulldog thì anh càng thích. Tiền mà em,ai không thích,đúng không nè.:))

Thân chào,

kenny001

Member
Hình các thành viên trong Nghiadia123.

Các bé đang vui chơi.

Angel đang trầm ngâm suy nghỉ.

Bobo đang tìm tòi khám phá, đừng hù chị nha.
thì ra bobo về với anh nghĩa hihi.bobo rất tình cảm ngoan và biết nghe lời,e rất thích tính của bobo

King of bulls

Vietpet sponsor
thì ra bobo về với anh nghĩa hihi.bobo rất tình cảm ngoan và biết nghe lời,e rất thích tính của bobo
Chào KENNY, vì người bạn của anh muốn tập trung nuôi rott, nên họ để lại anh quyền nuôi dưỡng. Bobo rất vui,năng động.

Thân chào,