• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

American Bully Tiger & Mini

chicken

Member
Đàn chó của bác sinh sản nhiều quá liệu có chăm được hết không ạ ?????? Em thấy đẻ liên tục như này chăm vất vả lắm !!!!!!!! Em có mỗi 1 em mà đã mệt bở hơi tai rồi !!!!!! Chúc bác thành công và có những đàn chó đẹp !!!!
chăm thì em nghĩ là chăm được, nhưng chắc sẽ khó trong vấn đề cải thiện con giống cho Việt Nam thôi anh ạ :):):):)

LION_2009

Active Member
chăm thì em nghĩ là chăm được, nhưng chắc sẽ khó trong vấn đề cải thiện con giống cho Việt Nam thôi anh ạ :):):):)
Cải thiện con giống khó là sao em nói rõ đi anh không hiểu lắm . Em có thể trả lời rõ hơn không ?

Đàn chó của bác sinh sản nhiều quá liệu có chăm được hết không ạ ?????? Em thấy đẻ liên tục như này chăm vất vả lắm !!!!!!!! Em có mỗi 1 em mà đã mệt bở hơi tai rồi !!!!!! Chúc bác thành công và có những đàn chó đẹp !!!!
Chó nhà mình cũng tuơng đối nhiều nhung toàn chó nhỏ thôi ( Mới sinh dưới 2 tháng ) Chó lớn thì cũng nhiều cỡ 20 con cả lớn và nhỡ . Nhưng mình cũng đã có chỗ cho chúng ở và chơi 1 trang trại qui mô nhỏ nhưng đủ mọi điều kiện cho chúng chơi và ăn tập . Chó nhà mình hiện đang tăng nhưng mình chăm chúng cũng rất vất vả . Đáp lại chúng phát triển rất tốt và khoẻ mạnh . Bạn cứ vào xem thử mấy topic của mình thì sẽ thấy .
Sắp tới lại có thêm mấy đàn nữa bạn ạ .

chicken

Member
Ý em là đẻ nhiều như thế thì sẽ gây ra thành đại trà, và những con giống tốt, có giá trị cao thì sẽ tiêu thụ khó hơn những con giống khá giá thành rẻ hơn vì người VN ta có xu hướng chơi theo phong trào nhưng thích hàng rẻ

LION_2009

Active Member
Ý em là đẻ nhiều như thế thì sẽ gây ra thành đại trà, và những con giống tốt, có giá trị cao thì sẽ tiêu thụ khó hơn những con giống khá giá thành rẻ hơn vì người VN ta có xu hướng chơi theo phong trào nhưng thích hàng rẻ
Hai bài viết này của em chẳng có gì liên quan tới nhau cả . Và suy nghĩ của em thật sự anh không thể hiểu nổi . Ý của em là chó nhà anh không nên cho đẻ thì nó sẽ có giá trị . Và theo em nghĩ như thế nào là đại trà . Và như thế nào là 1 con giống tốt và cải thiện con giống cho Vn thì nên làm cách nào ? Và em muốn nói chó nhà anh đẻ nhiều là đại trà giá rẻ đúng không em ?

chicken

Member
ý em là con giống của anh chưa thực sự tốt mà lại cho đẻ liên tục như vậy thì sẽ không hay lắm, anh bậnrộn với đàn chó nhỏ mà quên mất việc chính la bully ở vn cần có thêm nhiều con giống chất lượng hơn nữa. Vì em để ý thấy bất kỳ 1 phong trào gì mà không có điều gì mới mẻ thì nhanh loãng lắm ạ! em nghĩ sau khi xuất hết chó con anh đầu tư thêm những con giống đẳng cấp nữa thì hay hơn, vừa khẳng định tên tuổi lại vừa khẳng định chất lượng

LION_2009

Active Member
Ambully

ý em là con giống của anh chưa thực sự tốt mà lại cho đẻ liên tục như vậy thì sẽ không hay lắm, anh bậnrộn với đàn chó nhỏ mà quên mất việc chính la bully ở vn cần có thêm nhiều con giống chất lượng hơn nữa. Vì em để ý thấy bất kỳ 1 phong trào gì mà không có điều gì mới mẻ thì nhanh loãng lắm ạ! em nghĩ sau khi xuất hết chó con anh đầu tư thêm những con giống đẳng cấp nữa thì hay hơn, vừa khẳng định tên tuổi lại vừa khẳng định chất lượng
Theo em thế nào là giống tốt . Em có biết tất cả các dòng chó gia phả rất tốt nhưng vẫn sinh ra những con chó không đẹp không ? Em đã nhìn thấy chó nhà anh thực tế chưa mà dám nói như vậy . Em đã nhìn thấy chó con nhà anh thực chưa ? Chó đực của nhà anh có 1 giải nhất SHOW philipine còn đẹp xấu thì nhìn thực mới biết được em ạ . Em đánh giá và nhìn nhận như thế nào là 1 con chó đẹp . Em có am hiểu về bully không ? Còn chó nhà anh có đẹp hay không rồi em sẽ thấy . Cái này chắc em còn học hỏi nhiều em ạ . Theo em thế nào là 1 con bully đẹp , Anh hỏi em em chơi pitbull em có thể cho anh biết thế nào là 1 con pitbull đẹp và chuẩn không ? Và em muốn đẹp tại sao em không nhập 1 con pitbull thuần chủng mà đi mua 1 con pit Trung Quốc ? Chất lượng 1 con chó thì cần có thời gian thì mới biết được . Em có biết thế hệ bully sau này của anh như thế nào không ? Em nghĩ rằng anh không có những con bully mới và đẹp à ?

meobeo9999

123

Chú em sử tử nhựa LION 2009 ơi, chú chỉ xứng đáng đứng canh chuồng chó và chỉ đáng đi hót phân cho cún nhà anh thôi, thân phận chú anh nghĩ chủ chưa đủ tư cách để đi nói chuyện với anh đâu, thân phận chú giờ chả khác gì que diêm, hèn hạ cũng chỉ cháy 1 lần rồi tắt, cả nước biết chú là thắng sử tử nhựa rồi..hahahahaha
Bạn này nghe nói hay quá nhỉ ai nuôi chó mà không đi ....... Chắc bạn không nuôi chó lên cảm thấy công việc đó đáng xấu hổ .
Tôi thấy bạn vào đây chỉ châm chọc để cho người đọc rất khó chịu khi đọc . Có thời gian vào topic của người khác lên viết những bài viết có giá trị để người đọc cảm ơn thì tốt hơn .
Vài dòng gửi bạn .