• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

AMERICAN BULLY: Rambo & Angle

ly-giang

Chuyên gia Bulldog
Xin chào,
Đây là một vài hình ảnh của RAMBO & ANGLE. RAMBO thì đã được 8 tháng và Angle thì được 7 tháng, chúng rất là năng động và khoẻ mạnh. Chiều cao của chúng đã chựng lại, và chúng đang phát triển chiều ngang cũng như khung đầu. Chúng rất thích tập máy tập, Càng tập nặng chúng càng thích....

trung2t3c

Active Member
bác ly-giang cho em hỏi là cái máy tập chạy bác làm riêng cho 2 bé bully của bác phải ko ah? chi phí hết bao nhiêu ???

Con Lợn Lòi

Active Member
Chó đẹp quá bác ơi chó đẹp quá, bác có định làm một đàn f1 ko bác, nếu có bác thông báo cho ae một tin nhé! nhìn mà thèm quá!

ly-giang

Chuyên gia Bulldog
bác ly-giang cho em hỏi là cái máy tập chạy bác làm riêng cho 2 bé bully của bác phải ko ah? chi phí hết bao nhiêu ???
Hi Trung 2t3c,
Máy tập này co thể dùng cho hầu hết tất cả các giống chó và cả chủ cũng có thể tập luôn, hì, hì...Nó rất hiệu quả, khi Anh đi tham quan các trại chó bên Thailand, Anh nghĩ là rất cần thiết cho tất cả người nuôi chó ở VN, vì chúng ta không có sân chơi lớn để chúng vận động mỗi ngày, dắt đi ngoài đường thì sợ bị cướp, vả lại chúng ta còn phải đi làm nên nhiều khi không có thời gian để dắt chúng. Đa số chúng ta lại thích nuôi cho lớn, năng động nhưng nêu bạn nhìn những hình những con cún yêu của chúng ta, chúng không có cơ bắp săn chắc. Từ khi anh có máy tập, Anh mới có thể đáp ứng hết nhu cầu vận động của các chú cún nhà anh. 2 con bully mỗi ngày 2 lần/ mỗi lần từ 30' - 45'. Anh cho 2 con này chạy vào lúc anh dọn dẹp chuồng trại, nên không mất thời gian chỉ dành cho sự vận động của chúng. Anh áp dụng cho cả những chú Bulldog, nhưng với Bulldog thì mình phải có mặt ở đó, mỗi chú Bulldog chỉ tập chừng 10 phút là lè lưỡi,(đừng cho Bulldog vận động quá sức chúng sẽ chết đấy). Em chỉ cần cho tập một tuần là em thấy kết quả ngay, chú chó của em sẽ nhanh nhẹn, ăn nhiều, rất hiệu quả trong chuyện chăn gối nữa ấy... Còn về chi phí máy tập, bây gờ thì anh k. biết rõ cụ thể là bao nhiêu, nhưng lúc anh làm thì khoảng 4.500.000đ.
Thân,

ly-giang

Chuyên gia Bulldog
Em gửi lại anh ly-giang mấy tấm hình của tụi nó chụp hôm Tết ở Đầm Sen nhé
Chào Kiên,
Cảm ơn em về những tấm hình chụp hôm Đầm sen. Tay nghề phó nhòm good đấy. Lĩnh vực này Anh cũng thích lắm. Em tổ chức thi ảnh đẹp Vietpet đi.

ly-giang

Chuyên gia Bulldog
Chó đẹp quá bác ơi chó đẹp quá, bác có định làm một đàn f1 ko bác, nếu có bác thông báo cho ae một tin nhé! nhìn mà thèm quá!
Chào bạn,
Rất vui vì bạn cũng thích giống chó này, nhất định sẽ báo cho bạn biết khi có đàn F1.
Thân

Con Lợn Lòi

Active Member
Hi Trung 2t3c,
Máy tập này co thể dùng cho hầu hết tất cả các giống chó và cả chủ cũng có thể tập luôn, hì, hì...Nó rất hiệu quả, khi Anh đi tham quan các trại chó bên Thailand, Anh nghĩ là rất cần thiết cho tất cả người nuôi chó ở VN, vì chúng ta không có sân chơi lớn để chúng vận động mỗi ngày, dắt đi ngoài đường thì sợ bị cướp, vả lại chúng ta còn phải đi làm nên nhiều khi không có thời gian để dắt chúng. Đa số chúng ta lại thích nuôi cho lớn, năng động nhưng nêu bạn nhìn những hình những con cún yêu của chúng ta, chúng không có cơ bắp săn chắc. Từ khi anh có máy tập, Anh mới có thể đáp ứng hết nhu cầu vận động của các chú cún nhà anh. 2 con bully mỗi ngày 2 lần/ mỗi lần từ 30' - 45'. Anh cho 2 con này chạy vào lúc anh dọn dẹp chuồng trại, nên không mất thời gian chỉ dành cho sự vận động của chúng. Anh áp dụng cho cả những chú Bulldog, nhưng với Bulldog thì mình phải có mặt ở đó, mỗi chú Bulldog chỉ tập chừng 10 phút là lè lưỡi,(đừng cho Bulldog vận động quá sức chúng sẽ chết đấy). Em chỉ cần cho tập một tuần là em thấy kết quả ngay, chú chó của em sẽ nhanh nhẹn, ăn nhiều, rất hiệu quả trong chuyện chăn gối nữa ấy... Còn về chi phí máy tập, bây gờ thì anh k. biết rõ cụ thể là bao nhiêu, nhưng lúc anh làm thì khoảng 4.500.000đ.
Thân,
Anh ơi anh có thể chụp chi tiết cái máy chạy này lên được không anh? Tụi em ở ngoài HN chưa được thấy cái máy này bao giờ, nếu được anh chỉ dẫn chi tiết để tụi em ngoài này cố gắng nhờ thợ thiết kế lấy một cái cho các em cún. Mong nhận được sự chỉ dẫn của anh. Cảm ơn anh nhiều!

Chào Kiên,
Cảm ơn em về những tấm hình chụp hôm Đầm sen. Tay nghề phó nhòm good đấy. Lĩnh vực này Anh cũng thích lắm. Em tổ chức thi ảnh đẹp Vietpet đi.
Mỗi ngày một cải thiện thêm chút ít anh ạ. Về vấn đề thi ảnh thì có một lần phát động rồi nhưng có vẻ các thành viên chưa hào hứng lắm. Có lẽ ACE còn ngại.

Chắc chắn sắp tới diễn đàn mình sẽ phát động những cuộc thi on-line để thêm gắn kết các thành viên và cổ vũ tinh thần vui vẻ chung ạ

ly-giang

Chuyên gia Bulldog
Anh ơi anh có thể chụp chi tiết cái máy chạy này lên được không anh? Tụi em ở ngoài HN chưa được thấy cái máy này bao giờ, nếu được anh chỉ dẫn chi tiết để tụi em ngoài này cố gắng nhờ thợ thiết kế lấy một cái cho các em cún. Mong nhận được sự chỉ dẫn của anh. Cảm ơn anh nhiều!
Ok, Anh sẽ chụp chi tiết. Nó cũng không phức tạp lắm, nhưng nếu ngoài Hà nội có cái mẫu thì em sẽ đỡ bị hư hao nhiều.

zodiac

Member
Mấy em chó chiến nhìn đã mặt thiệt , cơ bắp đầy mình . Mấy em này có dữ không anh ???????

Tặng các em nó một kiểu ảnh chân dung nhé anh ly-giang. Cheers!

[IMGC=Rambo the American Bully]http://vn4c.vn/images/vp/bully4.jpg[/IMGC]

ly-giang

Chuyên gia Bulldog
Thanks, Kiên. Anh sẽ cố gắng dợt lại tay nghề phó nhòm để gia nhập club của em.

À mà hình như AST, APB và bully thi show ở nhóm terrier phải không anh ly-giang? Nếu vậy thì mình đưa topic này sang nhóm Terrier anh nhé?

phamthai

nếu bác có máy chạy trong nhà rồi thì em nghĩ chỉ cần 2 tấm chắn 2 bên thui,chắc không khó làm lắm, khi nó chay bác buộc cái dây cổ vào đấy để nó khỏi bỏ tập,đấy là em nghĩ vậy vì con đốm nhà em cũng rứa.
con Đốm nhà em thấy em chạy trên máy cũng nhẩy vô chạy theo, chả cần phải chắn gì cả, bật cho chạy thui!

Small Mouse

Bác ly giang cho em hỏi bác mua máy tập ở đâu? Giá bao nhiêu? Có thể tập cho giống chó lớn như GSD được ko?

ly-giang

Chuyên gia Bulldog
Bác ly giang cho em hỏi bác mua máy tập ở đâu? Giá bao nhiêu? Có thể tập cho giống chó lớn như GSD được ko?
Bạn hãy ra tiệm Mỹ Nhung ở Lê Hồng Phong gặp Anh Mỹ chuyên làm chuồng Inox.Giá cả bạn hãy trao đổi trực tiếp với anh Mỹ nhé. Máy chạy tốt cho các giống chó lớn (GSD, Rott,....)

Cho chó tập như vậy thì mình có cần dắt đi dạo thêm ko ạ hay tập như thế là đủ rồi? Chú cho con hỏi thêm là với những giống chó lớn thì sau khi tập máy xong mình có thể xích nó lại 1 chỗ hay phải thả rông trong vườn nhà?

ly-giang

Chuyên gia Bulldog
Cho chó tập như vậy thì mình có cần dắt đi dạo thêm ko ạ hay tập như thế là đủ rồi? Chú cho con hỏi thêm là với những giống chó lớn thì sau khi tập máy xong mình có thể xích nó lại 1 chỗ hay phải thả rông trong vườn nhà?
Thật ra, tập máy là bắt chó tập luyện tích cực, nhưng nếu bạn có thời gian và chổ chơi thì nên dẫn chú cún đi dạo cùng, nó sẽ rất thích. Sau khi tập thường nó kiếm chổ nằm thôi nên bạn muốn cột hay thả điều được

Con Lợn Lòi

Active Member
Anh Ly_Giang ơi anh chụp ảnh cái máy dành cho cún tập chạy up lên đi anh, em nóng lòng nhìn thấy chi tiết nó quá. Cảm ơn anh nhiều!