• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

AMERICAN BULLIES-2 puppies mới vừa cập bến!

VIET_PRIDE_BULLIES

Vietpet sponsor
Đây là 2 em puppies vừa cập bến Việt Nam, 1 đực 1 cái, 40 ngày tuổi,dòng compact, giấy tờ UKC. Mời các anh chị tham khảo nhé!
Gia phả:
SIRE: LUCIFER ( Eazy Rider x Xsposed) - Xsposed là con của TITUS và Marina...còn Eazy Rider thì...
DAM: JUDY (Sparco x Micro girl ) - Sparco ( PACO x Peach ), Micro ( Twisted x PACMAN)

MALE:

FEMALE:

Chào thân ái và đoàn kết

LION_2009

Active Member
American

Cặp này mới nhập hả Chinh từ đâu về đấy ? Từ Mỹ hay Thái mà có 40 ngày .
Chúc mừng Chinh nhé !

BIG DOG

Member
Theo anh xem bói thì 2 em này từ Thailand phải không Chinh. :thingking:
Một sự lựa chọn tốt về giá cả và chất lượng.
Chúc mừng Chinh nhé, quân số gia tăng nhanh quá.:D

King of bulls

Vietpet sponsor
Theo anh xem bói thì 2 em này từ Thailand phải không Chinh. :thingking:
Một sự lựa chọn tốt về giá cả và chất lượng.
Chúc mừng Chinh nhé, quân số gia tăng nhanh quá.:D
Thai lan hay Mĩ thì nhìn hai bé ở ngoài rất là hoành tráng. Làm con giống tốt đấy các bác ơiiiiiiii.
Phong trào bully phát triển mạnh quá. hehehe. nonstop nhé các bác ơiiiiiiiiiiii.

Thân chào,

BIG DOG

Member
@nghiadia : Ở Thailand bully rất phát triển, nhất là trong vòng khoảng 1 năm trở lại đây rất nhiều con đực đẹp có tiếng ở Mỹ với giá rất cao được nhập về Thailand. Pup ở Thailand nhiều đàn chất lượng rất tốt.
Đã mê bully thì chỉ có nonstop thôi. Cứ nhìn DaddyC, Bully, anh Sơn và anh Lion mà đề phòng nhé. Lúc đầu chỉ định 1 dog mà cuối cùng luôn là 1 đàn luôn:D:D:D

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
chào chinh ! dạo này bổ sung lực lượng ghê quá toàn là mấy em triển vọng không hà... hôm nào lại tổ chức off nữa nhé.

thân chào

zinzin80

Member
hai em của bạn đẹp quá

chúc mừng chúc mừng nhé.

à tiện thể bạn chủ topic ơi cho mình hỏi chút dc ko

bạn am hiểu về bully bạn giải thích và chỉ bảo giúp mình với là giống bully

có bao nhiêu dòng và những dòng nào dc ko ạ mình thấy em nào cug giống giống nhau

khó phân biệt quá bạn có thể cho mình mở rộng tầm nhìn ko ạ

cảm ơn rất nhiều nhé

VIET_PRIDE_BULLIES

Vietpet sponsor
Cám ơn các bác nhé!
2 em này là ở Thailand về nhưng giấy tờ thì UKC đầy đủ.

To zinzin80: am hiểu thì mình không dám bạn ạ, vì nhiều đàn anh đi trước mình rất nhiều. Theo hiểu biết của mình thì Bully có rất nhiều dòng bạn ạ, nếu kể tên thì chắc chắn là mình không nhớ hết nhưng có thể liệt kê một số dòng chính như RE,Gotti,Gaff,red nose,grey line, watch dog v.v... ( chắc cỡ vài chục dòng là ít) và những breeder nổi tiếng họ cũng lấy những con giống nổi tiếng của họ và gọi tên riêng nên cũng có thể coi là dòng riêng ví dụ như PACO line, Remy line, Savage, hay như Viet shark của 1 người tên HOÀNG tại Atlanta.
Nhưng bạn đừng hiểu nhầm giữa size và dòng nhé! Size thì từ nhỏ đến lớn có pocket,compact,standard, large, XL hay XXL. Size là yếu tố quyết định chó của bạn to hay nhỏ về vóc dáng, hình thể. Ví dụ một dòng như Razor Edge có size lớn và và size compact v.v.. size lớn hơn thì đuơng nhiên vòng đầu sẽ lớn hơn, nặng kí hơn và đuơng nhiên cũng cao hơn nên ở đây mình nghĩ mọi sư so sánh sẽ rất khập khiển. Do đó ở mỗi cuộc thi ngoài việc trong lứa tuổi nào bạn phải chọn size nào để dự thi vì chỉ có bạn mới hiểu rõ con chó của bạn hơn ai hết và nắm được điểm yếu và điểm mạnh của nó.
Và do đó người chơi cũng thường định hướng cho bản thân một lối đi riêng ngay từ đầu! Nói trên đây chắc không hết ý đưỡc nếu co thắc mắc nào cứ phone mình nhé!

To anh Sonnguyen: Dạo này em bận quá anh ơi, mấy anh có phone nói em nhưng em liên tục lên về Đà Lạt rồi lại lên lại vì công việc riêng. Khi nào rảnh chút chắc chắn lại sẽ off nữa.

To anh Hưng, anh Thắng: Cặp này về từ Thai anh ơi, em cũng chỉ đam mê thôi....em biết nhiều người còn đam mê hơn nhiều!

Chào thân ái và đoàn kết

zinzin80

Member
cảm ơn bạn nhiều lắm vậy mà từ trước tới giờ tôi cứ tưởng chỉ có 1 loại

chỉ khác nhau do hình thức cao thấp to béo :)):)):)):)):)):))

cũng chỉ vì yêu chó chứ kinh nghiệm thì chẳng có gì cả may mắn dc anh em chỉ giáo

thật lòng cảm ơn anh em nhiều nhiều^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^