• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

album ảnh của em Tôm nhà em :D

yeuketoan89

Active Member
Chúc mừng Tôm Tôm đã được lên chức hihii :D
Hôm qua Tôm đã chính thức lên chức " anh " :))
về nhà Tôm gào ầm lên. ai mà ngồi gần và bế em Samoey lên là Tôm ghen tỵ, sủa điếc tai luôn. lúc sau thả Tôm ra cho ra ngửi ngửi thì lại k sủa nữa nhưng bây giờ khi cho 2 con ăn thì vẫn ghen tỵ mặc dù bát của mình luôn nhiều và ngon hơn :D
nhân tiện cho mình hỏi chút Tôm nhà mình đã tiêm đầy đủ, giả sử em Sam kia có bệnh ( mới tiêm 1 mũi nên chưa tin tưởng tuyệt đối ) thì khi 2 con tiếp xúc với nhau Tôm có bị lây bệnh ko ạ :(

zodiac123

Member
Theo e nghĩ thì có. Anh nên cách ly 2 bé ra đi, cỡ một 1 tuần rồi mới cho chơi chung. Lỡ 2 con lây qua lây lại rồi mệt lắm :)). Đó là ý kiến của e thôi nha. Up ảnh bé Samoy lên đi, mà bé tên gì thế a???

yeuketoan89

Active Member
Theo e nghĩ thì có. Anh nên cách ly 2 bé ra đi, cỡ một 1 tuần rồi mới cho chơi chung. Lỡ 2 con lây qua lây lại rồi mệt lắm :)). Đó là ý kiến của e thôi nha. Up ảnh bé Samoy lên đi, mà bé tên gì thế a???
ảnh và clip thì có rùi mà chưa có time up lên.hjx để tối nay rảnh rảnh mình up lên nhé. tối qua mất điện đến tận 4h30 sáng nay mới có điện nên hqua chưa up đc.tên thì hiện giờ vẫn đang phải tranh cãi. mình thì muốn gọi là Tép, mẹ m thì muốn gọi là Gấu, bố m thì muốn gọi là Bông. để tối up ảnh lên bạn xem là tên nào thì hợp nhé :D
thế thì hôm qua 2 con toàn hít hít nhau qua cái lồng ko biết có sao ko nữa.hjz :-ss:-ss:-ss

yeuketoan89

Active Member
hjx hjx. up ảnh vơií clip lâu vãi chưởng. thui để mai lên công ty rồi cắm máy ở đó vậy. bây giờ đi ngụ cái đã. mai mình up nhé, hôm qua mất điện từ 11h đến 5h sáng thức trắng đêm ngồi quạt cho Tôm và Bông luôn nên bây giờ mệt quá rồi.hjx

Bimm bim

Member
Nếu Tôm đã được tiêm vacxin phòng bệnh đầy đủ rồi thì cho chơi thoải mái, vì lúc đó cái kháng thể trong người Tom sẽ phát ra để chống lại virut, biết đâu được sẽ giúp 1 phần nào đó cho mấy bé mới bị bệnh ( mẹo này em vừa được phổ biến xong ;) ) ...Còn nếu tiêm vacxin rồi mà vẫn bị thì vacxin đấy bị hỏng, vì làm sao giữ cún nhà mình cả đời không chơi với cún khác được :))

yeuketoan89

Active Member
nghe e nói làm a yên tâm đc nhiều hơn rùi :D
thế e đón 2 cục nợ kia về chưa. nhìn ảnh thấy 2 cục nợ này lớn nhanh ghê :x:x

Bimm bim

Member
nghe e nói làm a yên tâm đc nhiều hơn rùi :D
thế e đón 2 cục nợ kia về chưa. nhìn ảnh thấy 2 cục nợ này lớn nhanh ghê :x:x
Em chưa anh ạ. Nhiều nhất là tầm 10 ngày nữa thì em mới đón về được hix >.<' ...Cái dòng Husky của em nhìn đã vậy, chứ như Tom nhà anh chỉ cần nửa tháng đến một tháng thôi là đã thấy ngay sự khác biệt rồi ý :p

yeuketoan89

Active Member
Bim Bim ơi e nuôi 2 con thì 1 đực 1 cái à, lúc ăn chúng nó có tranh nhau gầm gừ ko.
Tôm nhà a ăn xấu tính lắm. bt thì k sao nhưng lúc ăn thì nó hay bị điên lắm, Bông mà đến gần nó sủa và thậm chí là tối nay còn cắn cơ. cắn thật ý, ngay đến a mà sờ tay vào giằng đồ ăn của nó ra nó cũng gầm gừ tuy chưa dám cắn lần nào nhưng a muốn luyện cho nó hết cái thói hư đó.hjx