• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Alaskan Roxy - Nàng công chúa nhỏ >.<

viponline01

Member
Uh. Hà vừa cân xong đấy. Cũng k nghĩ là 10kg. :))Trộm vía em ấy chắc lắm nên mình k nghĩ đc 10kg. Hnay cân thử mới biết>:D<<:p;)

viponline01

Member
Um. Roxy cũng thích ăn rau lắm em ạ. Cho CC lên đấy làm sao bằng mình trông ở nhà đc. K sao em tẩm bổ cho CC là em ấy lại người ngay thôi mà.:D

tomjerry

Vì e đi du lịch mà CC nhớ nhà hay hú với khóc em k gửi đc nhà ai nên mới phải gửi CC ở chỗ đấy chị ạ :( ở đấy có cả sân vườn rộng cho cún chơi, nhìn thì hoành tráng lắm vậy mà nó lại chăm sóc con nhà người ta như thế này chị ạ :( Em cũng đang cố gắng bồi dưỡng lại cho CC c ạ. Mà khẩu phần ăn của bé Roxy trong 1 ngày như thế nào chị nhỉ? Để em tham khảo cho bé CC nhà em ạ :D àh bé CC nhà e cũng ăn được xương r chị ạ, em cho ăn xương mà bé nhai rôm rốp :D

yeuketoan89

Active Member
Uh. Hà vừa cân xong đấy. Cũng k nghĩ là 10kg. :))Trộm vía em ấy chắc lắm nên mình k nghĩ đc 10kg. Hnay cân thử mới biết>:D<<:p;)
:(( mai phải cân lại xem Tôm đc bao nhiêu chứ sao lớn tuổi hơn lại nhẹ hơn Roxy thế kìa :((

viponline01

Member
Nhà chị cho ăn cũng bình thường mà em. Đc cái Roxy ăn cái gì cũng đc không kén chọn lắm đâu. Chị cho Roxy ăn gan, phổi, thịt bò, cổ gà xay với gan gà, ăn thêm rau muống, rau cải, cà rốt, ăn sữa chua, ăn hoa quả nữa....Chị cũng chia bữa ra cho Roxy ăn nhưng chị với ox hay đi làm nên chỉ cho Roxy ăn đc 4 bữa thôi, trong đó 1 bữa phải ăn thức ăn khô vì 2 anh chị đi làm nên k có nhà để thức ăn ở nhà thiu mất nên cho ăn thức ăn khô lúc 2vc đi làm. Cho Roxy uống thêm Canxi nữa. Thế là vẫn chưa đủ cho Roxy đâu. Nhưng 2vc đã chăm hết sức rùi em ạ.HIhi:D

yeuketoan89

Active Member
uh hơn khoảng 1 tháng mà, mà tớ cho ăn cũng tốt lắm ý chứ, lại còn đi tập thể dục đều đặn nữa chứ :((
ứ biết đâu, Roxy phải nhẹ hơn Tôm cơ :((

viponline01

Member
Vì e đi du lịch mà CC nhớ nhà hay hú với khóc em k gửi đc nhà ai nên mới phải gửi CC ở chỗ đấy chị ạ :( ở đấy có cả sân vườn rộng cho cún chơi, nhìn thì hoành tráng lắm vậy mà nó lại chăm sóc con nhà người ta như thế này chị ạ :( Em cũng đang cố gắng bồi dưỡng lại cho CC c ạ. Mà khẩu phần ăn của bé Roxy trong 1 ngày như thế nào chị nhỉ? Để em tham khảo cho bé CC nhà em ạ :D àh bé CC nhà e cũng ăn được xương r chị ạ, em cho ăn xương mà bé nhai rôm rốp :D
Em đừng cho CC ăn xương to nhé. Tốt nhất ho nó ăn cổ gà xay, đừng cho ăn xương to nó đâm vào ruột đấy :-ss

tomjerry

Chị cho Roxy ăn cả gan và phổi ạ? Hôm trước em ra chợ mua cổ gà xay mà người ta không có :( Bây giờ các bữa ăn của CC nhà e vẫn là cơm và thịt nạc thôi chị ạ :( Em cho bé uống sữa, ăn rau và ăn thêm cả hoa quả nữa chị ạ. Bé CC nhà em trộm vía cái gì cũng ăn được chị ạ. Chị cho Roxy uống cả canxi ạ? Chị cho bé uống loại nào thế ạ? Em không biết là phải cho con uống cả canxi nữa nên e chưa mua cho bé uống chị ạ hx

tomjerry

Em đừng cho CC ăn xương to nhé. Tốt nhất ho nó ăn cổ gà xay, đừng cho ăn xương to nó đâm vào ruột đấy :-ss
Trời ơi e k biết nên lỡ cho con ăn rồi :(( Chị nói làm em sợ quá không biết bé ăn có sao k nữa :(( Em cho con ăn cái xương ở phần cánh gà í chị ạ :( Em thấy bé ăn được và ăn hết nên e mới lại tiếp tục cho bé ăn nữa :((

viponline01

Member
Chị cho Roxy ăn cả gan và phổi ạ? Hôm trước em ra chợ mua cổ gà xay mà người ta không có :( Bây giờ các bữa ăn của CC nhà e vẫn là cơm và thịt nạc thôi chị ạ :( Em cho bé uống sữa, ăn rau và ăn thêm cả hoa quả nữa chị ạ. Bé CC nhà em trộm vía cái gì cũng ăn được chị ạ. Chị cho Roxy uống cả canxi ạ? Chị cho bé uống loại nào thế ạ? Em không biết là phải cho con uống cả canxi nữa nên e chưa mua cho bé uống chị ạ hx
Em mua Canxi của Mỹ là tốt nhất. Còn chị k biết mua ở đâu nên mua tạm lọ Canxi bình thường thôi. :D Cổ gà xay thì em mua của anh Mylucky gì ấy trên diễn đàn ý. 25k/kg. Um gan và phổi chóng lớn lắm.

viponline01

Member
Trời ơi e k biết nên lỡ cho con ăn rồi :(( Chị nói làm em sợ quá không biết bé ăn có sao k nữa :(( Em cho con ăn cái xương ở phần cánh gà í chị ạ :( Em thấy bé ăn được và ăn hết nên e mới lại tiếp tục cho bé ăn nữa :((
Em nó còn bé. Nên để lớn hãy cho ăn em nhé.

tomjerry

Em cám ơn chị nhiều ạ :( Em không có kinh nghiệm nên cứ thấy bé ăn được cái gì là cho bé ăn thôi hxhx Em cứ nghĩ bé ăn được thì sẽ tốt :(
Vậy hôm nào chị em mình cho các con gặp nhau chị nhé ;) Hôm nào chị đi được thì chị cứ gọi cho em ạ vì nhà e ở gần đấy nên cũng tiện ạ :D

viponline01

Member
Em cám ơn chị nhiều ạ :( Em không có kinh nghiệm nên cứ thấy bé ăn được cái gì là cho bé ăn thôi hxhx Em cứ nghĩ bé ăn được thì sẽ tốt :(
Vậy hôm nào chị em mình cho các con gặp nhau chị nhé ;) Hôm nào chị đi được thì chị cứ gọi cho em ạ vì nhà e ở gần đấy nên cũng tiện ạ :D
Chị cũng không có nhiều kinh nghiệm đâu, chỉ là biết sơ sơ thôi. Nếu thứ 5 em rảnh thì ra hồ chơi nhé. Chị định cho Roxy ra đó chơi buổi tối. Có gì chị liên lạc sau nhé.:)

yeuketoan89

Active Member
hjhj. t chưa cân. mấy hôm nay bận quá, Hà chuẩn bị chào đón em gái của Tôm nhé :D