• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Alaskan nè bà con ơi

Nói thật, em nhìn những bức hình ấy em không có thấy chúng có vẻ gì là nghich ngợm cả mà anh hãy nhìn kĩ cặp mắt của 2 em ấy đi.....thăm thẳm 1 nỗi lo âu chứ không có hôn nhiên vui đùa hoặc kiêu hãnh như loài Hus thường có đâu. Ở ngoài công viên Gia Định lâu lâu có 1 anh dắt 1 em Hus cái vào chơi, nhìn cặp mắt của em ấy lanh lơi, kiêu hãnh biết bao......Nhưng cũng không thể trách vì em ấy đói và đang bị bệnh nữa.hix

thang_Q5

Active Member
Nói thật, em nhìn những bức hình ấy em không có thấy chúng có vẻ gì là nghich ngợm cả mà anh hãy nhìn kĩ cặp mắt của 2 em ấy đi.....thăm thẳm 1 nỗi lo âu chứ không có hôn nhiên vui đùa hoặc kiêu hãnh như loài Hus thường có đâu. Ở ngoài công viên Gia Định lâu lâu có 1 anh dắt 1 em Hus cái vào chơi, nhìn cặp mắt của em ấy lanh lơi, kiêu hãnh biết bao......Nhưng cũng không thể trách vì em ấy đói và đang bị bệnh nữa.hix
Bạn này có thể nhìn mắt chó mà biết chó muốn gì ,chắc có vẻ đã học 1 khoá bác sĩ thú y roài :D .Bửa nào mình rãnh về bình chánh chở 1 em lên gửi nhà bạn xem mắt chúng giùm coi chúng có nghich ngợm hay kiêu hảnh vui đùa không nhé ;) .Xin báo trước cún mình nuôi ngoài bình chánh là Labrador nhé :D được khoảng 6 tháng tuổi .

Mju_y3u

Member
LeMinh với zellkun cũng vừa vừa thôi, cũng có thể bác thang_Q5 đối xử tệ bạc với 2 con chó thật, cũng có thể bác ấy bắt dùm chó lạc. Cái đấy thì có trời mới biết. Bác thang_Q5 đã giải thích rồi thì cố mà tin, con người phải tin nhau chứ. 2 bác cứ soi mói thế thì 2 con chó nó có đỡ khổ không? Toàn người hiếu chiến hiếu thắng thì cãi nhau chả bao giờ xong được đâu :)

Anh biện luận cho mình 1 cách ko hoàn hảo rồi, đừng cố tạo ra vỏ bọc nữa.
Bây giờ, anh ngồi đọc lại từ trang 1 đến 9 sẽ có 1 số comment về đôi mắt của 2 em ấy.
Vả lại, nếu anh cho rằng sự nghich ngợm của chúng được thể hiện rõ qua tấm hình thì anh chỉ em tấm nào đâu ? Cho em xem với chúng nghịch như thế nào ? :)

toysdog

Member
Nói trắng ra câu chuyện này trả ăn khớp với nhau 1 tí nào ... lúc thế nọ lúc thế kia ... tôi trả cần lời giải thích của bác ... lí sự cùn :-j ... nhìn vào mấy bức ảnh và cách nói chuyện đủ đánh giá con người bạn ... nhà cho chúng nó ở thì nhếch nhác ... mặt bạn thì khỏi phải nói =)) :)) :-j :-& ... còn bác mở mồm ra nói người khác con nít nhưng những lời lẽ của bác còn con nít hơn người khác ... :-j

kentee121

Member
KHi 1 con chó lạ mà tới gần bạn vậy bạn có sợ không ,hay bạn bắt nó luôn :( với lại mình nhớ từ đầu tới cuối mình đâu có nói mình bắt nó bằng tay đâu ,mình dùng thức ăn dụ cho nó ngửi thấy và từ từ dụ nó vào sau khi vài lần tiếp xúc thì mình mới dám đụng vào nó .
thế này là em bắt trộm chó chứ đâu phải nó đi lạc đâu ?chắc em post lên 4rum để khoe mọi ng` là em có husky cho oai chứ j`...thôi các anh chị cũng hiểu mà...em giải thích nh làm j` cho mệt...cây ngay làm sao mà sợ chết đứng phải ko em ? ai mà chả có tính tinh vi hay ngụy biện...em có hơn ng khác 1 tý thì cũng có sao đâu...k có j` phải xấu hổ đâu em ạ....cac anh chị k ai để ý đâu ... ^^

Thôi dù gì 2 em ấy cũng về được với chủ rồi khỏi bàn nữa, mắc công có người nói này nói nọ khổ lắm. Coi như từ nay khỏi vào topic này...... mod close luôn càng tốt, sợ những members mới thấy cảnh tượng này mà hãi hùng thì khổ.

zellkun

Member
rõ ràng ở trên kêu là xung quanh nhà không hề có ai nuôi vậy thì tại sao chủ nó lại mò được ra nhà bạn ?? còn nữa ai đã từng nuối husky đểu hiểu no nghịch nhưng nhìn những bức ảnh bạn chụp và phòng vệ sinh mở cửa như vậy mình không thấy 1 chút nghịch ngợm mà thay vào đó là lo sợ

Bác thấy sai thì khỏi giải thích nữa, a e tự hiểu mà cũng chẳng ai tranh luận mãi, nếu có thì chắc cũng của mấy e cấp 3 thích soi. Còn bác cứ cái kiểu chống chế đó nó chỉ chứng minh là bác càng sai chứ chẳng dc gì đâu.

t1. Cái tấm hình của bác và cách bác biện luận ko khác gì học sinh cấp 3.
t2. Bác xỉa 1 a e nào đó về vde nhìn mắt chó thì bác hoàn toàn sai. Khẳng định là người nuôi chó có tâm nhìn cặp mắt là đủ biết rồi.
t3. Bác nói sợ con chó. Cái tấm hình thấy bác nhe răng cười chẳng có gì sợ. Có chăng tụi nó bị nhốt nhà vs rồi sợ bác mà thôi.

Và còn rất rất nhiều lời nói mâu thuẫn và sơ hở biện minh mà bất cứ a e nào cũng thấy. Chẳng muốn nói lại làm gì. Mà nếu bác cần e cũng sẵn sàng nói lại luôn. Tốt nhất đừng cãi nữa bác. Nhà em làm bên mảng Luật Dân sự nên cãi ko lại đâu ^^

seaseasea

dạo này vd ko vào đc nên vào đây xem chơi. vừa gặp topic này đã thấy buồn cười. theo như chủ topic thì 2 em husky này đi lạc mà trong bài đầu tiên thì ghi là hôm nay có 2 em alaskan vừa về nhà. chả hiểu 2 em đó vừa về nhà hay là vừa bị bắt về

duysunguyen

Member
không phải alaska rồi hình như là husky đó bạn ơi !!! cái đuôi đâu có cong lên đâu với lại mắt nó màu xanh kia. thuần là phải mắt nâu !!!
Sao bạn để 2 e nó tàn tạ quá vậy!!!

t0mb0y

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
hjx ,khổ đại ca này quá,không biết như thế nào nhưng người ta đã nói là 2 em đã về chủ rùi mà thấy mấy ông cứ lôi người ta ra
Tôi thấy mấy người trên diễn đàn này rảnh hơi toàn đi bóc mẽ người khác.

Bác để 2 em gầy gò thế. tội lỗi quá.Mà càng gầy càng giống soi, nó mà màu trắng chắc mình liên tưởng tới gaoranger quá