• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Alaska thở rất mạnh

kid1989

Active Member
Bạn nhốt chó trong chuồng quá nhiều khả năng 1,2 tháng nữa chân sẽ rất yếu nên cho vận động và uống canxi.

Các cún mà bị nước dãi quá nhiều và có mùi hôi quá là phải cho đi khám nhớ có thể có vấn đề về tuyến nước bọt bạn ạ

kid1989

Active Member
Là mua canxi về cho nó uống mà bạn. Có 1 số loại mình dùng qua là canxi AKC bán trên 92 hoàng hoa thám và canxi nước dành cho trẻ em corbiere loại 1000mg

lxtrag

Member
bé mình chảy nước miếng chứ hok có hôi , mình đã ghé thử bác sĩ sơn .. nhưng bác ấy nói vậy là bình thường

kid1989

Active Member
Nếu không bị hôi thì không vấn đề gì đâu :D cứ cho uống nước nhiều 1 chút vào mùa nóng là được ^^

Darkstar

Vietpet sponsor
Nắng nóng sài gòn bạn cứ để cún vào nơi mát mẻ là ok! Chó xứ lạnh ở miền nhiệt đới hô hấp nhiều hơn là bt!Chó làm mát qua lưỡi mà!
Tiện đây cũng nói luôn bạn vietkid nhé, bạn post bài tư vấn thì ok nhưng nếu bạn có ý định lôi kéo thành viên từ box này sang box khác thì box clb này có thể sẽ xóa bài của bạn!
Bạn có thể xây dựng bài bên này vô tư!Tất cả những bài của bạn có thông tin sang box khác sẽ bị xóa mà không cần báo trước!quản trị box có quyền không tiếp nhận bài của bạn!

kid1989

Active Member
Xin lỗi bạn là mình không lôi kéo mà là họ hỏi thì mình trả lời. Mọi người đều có quyền được tìm hiểu và biết về những người mình đang gặp giao lưu. Cái mình làm chỉ là đính chính lại thông tin để thành viên không hiểu sai hiểu nhầm. Tránh cái tình trạng là để thành viên hiểu nhầm hoạt động của northern thành hoạt động của clb chó kéo xe miền bắc thì hỏng ;))

Darkstar

Vietpet sponsor
Nhầm lẫn chúng tôi luôn nhắc mọi người!Mình thì thấy kì lạ ở chỗ là clb các bạn thì các bạn nên xây dựng!Sang xây dựng hộ CLB mình làm gì?
Những cái comment chứa những nôj dung và tư tưởng ra sao chắc bạn rõ!Mình nhắc nhở bạn vậy thôi!Còn nhà chúng tôi, chúng tôi xây!
Chúng tôi luôn nói với mọi người và có thông báo rõ ràng CLb chỉ gặp mặt cuối tuần! Và tốt hơn nhất là bạn nên về CLB của bạn để hoạt động thì sẽ tránh gây nhầm lẫn hơn!Vì bài bạn post đính chính ở đây sẽ gây ảnh hưởng đến mọi người!Nhiều thông tin thì gây rối loạn!

MrQ1984

Member
Moi topic lên hỏi mọi người xíu.
Mình có đọc 1 topic bên yêu thú cưng, có nói cách giải nhiệt cho cún và bớt ra nước dãi là cho uống nước đường??? Ko biết cách này có hiệu quả ko? Bạn nào biết trả lời giùm mình với, vì cún nhà ra nước dãi nhiều quá, 2 chân trước lúc nào cũng tình trạng ướt, rồi khô bết vào rất hôi, muốn đỡ hôi mình toàn phải lôi ra rửa chân liên tục, mà cũng ko xuể :-ss