• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Alaska nâu đỏ(Kent) nhà mình có fai là Gầy ko?

Kentkent

Member
Tình hình mình thì mới tập tọe nuôi cún.cũng hay lang thang vào các 4rum này nọ.Thấy các bác quảng cáo cún của các bác to vĩ đại quá.Đâm ra mình lại có 1 số thắc mắc chưa đc rõ.Mong ae chỉ giáo mình thêm.
Trả là cún nhà mình tính đến nay cũng đc gần 11 tháng rồi.dạo này nhà mình đang làm.nên trả chăm đc cho e ý như trc.Hwa bế e ý lên cân đc có gần 30kg.Mà xem cún của các bác trong 4rum cún ở giai đoạn này toàn nói 45 50kg ko ah.Trả biết các bác có cân đoàng hoàng hay chỉ nhìn bề ngoài mà ước chừng.Xin ae cho mình biết chính xác chiều cao cũng như cân nặng của cún ở thời điểm này ạ.Có phải cún nhà mình gầy ko?.Thanks
Đây là hình cún nhà mình

kid1989

Active Member
Gần 30kg thì là gầy bạn ạ. Trung bình alas ít nhất cũng khoảng 33 kg đổ lên hiếm khi có những con được 45 kg lăm. Con Tô lợn ở ngoài lenin nhìn cũng thoãi đô con lực lưỡng cũng chỉ được 41 kg thôi. Nhiều khi người ta nói 45 -50 kg chỉ để cho oai chứ thực chất không thể đến thế được.

Kentkent

Member
vâng.Thanks bác chủ thớt.Tình hình này e fai đầu tư time chăm lại e nó mới đc. chứ mấy bữa nay lười quá.Nấu có nửa nồi cháo cổ gà cho ăn cả ngày.hj

dinhquan

Member
hehe con nhà em mới đem đi cân , alaska cái 6tháng nặng 26kg hihi, mà có cái đi phân lỏng ko àh chích hoài thấy cũng mệt nên kệ để luôn hihi

Bexinh119

Nếu bị đi phân lỏng bạn mua men vi sinh hoặc men tiêu hóa Bio Lactomen về cho cún uống. Và hàng ngày bạn cho ăn tránh chất mỡ, thì chắc là ok thôi.

Con nào đi phân hơi nát mới là hấp thụ tốt. Chứ ko phải cứ thành cục cứng đơ đơ là tốt đâu bác à