• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Alaska huyền đề đốm lưỡi ... có hay không

Cho mình hỏi 1 tí là mình thấy 1 con alaska huyền đề và đốm lưỡi .... và đây là lần đầu tiên mà từ xưa đến nay mình cứ nghĩ huyền đề đốm lưỡi chỉ có ở chó ta thôi ... vậy liệu alaska có huyền đề và đốm lưỡi không ... ??? mình chụp ảnh rồi nhưng chưa copy vào máy tính đc nên chưa up đc ... zz

đây các bác xem hộ e cái ... alaska chuẩn nhé ... nhưng còn huyền đề đốm lưỡi thì e không biết ... hix

đây ... ảnh thật việc thật ... e không nói điêu ... lưỡi đốm đấy ... chân huyền đề luôn kìa ...:-w

PineLab

Member
Huyền đề bên nước ngoài cũng có nhiều, nó gọi là móng thừa, thường bị cắt đi, ngoại trừ beauceron vì huyền đề loài này có 6 hoặc 4, gọi là tứ huyền đề và lục huyền đề, đặc trưng của loài này.
Đốm lưỡi thì chắc lai với chó ta rồi.

đc 35kg rồi ... nếu là chó lai thì không thể có cân nặng và dáng vóc giống alaska đến thế đc và lông của chó lai không bao h đc dài như thế này nữa .... zz

PineLab

Member
Có khả năng lưỡi em nó bị bệnh gì đó, trước hình như mình đọc trên web nào đó cũng có chó tây bị đốm lưỡi, nó kêu bệnh gì đóa, chả nhớ rõ lắm, em này thì thuần chủng rùi:D

pugvn

Member
lưỡi đốm đầy bạn ạ mình có em samoyed lưỡi đốm khôn cực kỳ luôn trả 10 tr không bán lông lá dài đẹp

mo@ngu

Member
bt thôi chứ gì đâu, có chó khôn r, chúc mừng ;) h thuần chủng hay k chả qan trọng nữa :))