• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Alaska gọi k lại

huskystr

E mới đc ông a cho 1 chú alaska đực 2 tuổi....E nuôi đc 1 tháng r mà gọi n trả quay lại....E gọi n quay lại nhìn e xog n lại quay đi....Hôm nay e lập topic này mong các pro chỉ e cách gọi để n quay lại với ạ.....Thanks trước ạ

hoainam1503

Member
nó chưa quen mà , mà bạn sướng nhỉ đc cho hẳn cho đẹp ^^ . mình muốn mà chưa có đk đây , cái gì cũng phải có time chứ bạn , tốt nhất là bạn cho chó ăn rồi cho no ăn nước bọt của ình ý , 1 thơi gian xong nó quen chủ cầm bát cơm gõ coong coong là ra ngay. dẫn đi chơi nhiều vào cho nó quen hơi.chúc bạn thành công .:-h

andrewduong

bế nó và đùa nghịch với nó nhiều vào 1 chút cho nó ăn thường xuyên thì sẽ qen thôi mình bị sai lầm khi mua chó ở Hồng Mai giờ còn đang sợ cún của mình tèo ý @@ đang hiện tượng ốm mà mua về mới đc 1 tuần đi đâu nó cũng theo @@

huskystr

bác andrewduong nếu muốn chó tốt thì qua bên anh tùng lộc ý bạn giá có cao hơn 1 chút nhưng mà chó lại rất trất lượng b ạ

Eclap

Member
Chắc do mới về với chủ mới nên nó chưa quen, chắc phải mất thời gian đấy. Chịu khó ở nhà chơi với nó nhiều chút, tạo niềm tin, sau dùng dây xích thả lỏng dần dần (dây nhỏ) xem thái độ nó ra sao rồi tính tiếp ;)

tuongmobi

Member
khó thuân dc lắm bạn ak chịu khó xích đi , minh có con Sam đực mua luc trương thanh cung vậy . k thi bạn bán e ý đi mua e nhỏ vê nuôi chăm từ bé se dc :))

tungngo1208

nhà mình có 1 e hus cũng thế,ở nhà thì gọi còn ra,lúc ra đường thả ra là cứ phi gọi lại thì k quay lại nó chạy chán ms dừng lại cho mình bắt,từ đó k dám thả nữa mà mình mua về cũng đk tầm 2 tháng rồi :(

Eclap

Member
Hội mh chơi có con Samoyed to uỵch, chắc nuôi cũng lâu rồi, mỗi tội cũng như nhóc nhà bạn thả ra chơi là rất khó để gọi nó quay về. Nói chung phải cứng và kỷ luật 1 chút chúng nó mới nghe :)

Bạn làm theo cách của mình là hiệu quả 100%, 1 ngày bạn chỉ cho nó ăn 1 ít hạt thui ko cho an cơm 3 ngày liền chỉ cho uống nước thui( chó nhịn đói 4,5 ngày cũng ko chết đâu, bạn yên tâm), cho nó thiệt đói, bạn mua gan heo về lát mỏng xào cho thơm thiệt thơm rùi để sau lưng đừng cho nó thấy rùi bạn kêu tên nó và ra lệnh. Vd nó tên tý thì bạn gọi tý lại , đến ....v..v...nó vừa chạy lại thì bạn đưa đồ ăn cho nó ăn liền nhe, bạn làm như zậy 3,4 lần là ok. Chúc bạn có 1 con chó bít nghe lời....