• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

alaska bị lười :(

ducanh1991

Member
e alas nhà e rất lười bị ì :( hay nằm ngủ .... k chịu vận động lắm .... có cách nào cho cún chăm vận động hơn k ạ :(

Saggi & Saphira

Bạn chịu khó thỉnh thoảng cho cún ra ngoài chạy vài vòng, giống hệt cún nhà mình, thời gian đầu lười vận động lắm, lại béo quay nên rất ì. Để thời gian như thế lâu chân cún bị xòe đấy bạn ạ :)

Saggi & Saphira

Cái này thì phải điều chỉnh dần dần bạn ạ, chứ không thể chốc lát ép nó làm theo ý mình được luôn đâu :)

LuBi

Member
Cún nhà mình cũng bị xòe 1 bên chân . Không biết làm ntn để hết . Hix . H nhìn nó đi lại trông dặt dẹo lắm .

Saggi & Saphira

Chó con không lo lắm đâu bạn, bạn chứ cho cún uống canxi và cho chạy hàng ngày thì chân sẽ hết xòe ra thôi.

yeuketoan89

Active Member
bạn cho nó ra 1 bãi rộng, xa xa nhà 1 chút, rồi thả nó ra xem nó có chạy nhảy ko nhé :D

yeuketoan89

Active Member
nó có biểu hiện gì của ốm đau ko bạn, tiêu chảy, mệt mỏi, tránh người...