• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Alaska 3 tháng nhờ mọi người có kn tư vấn

Lovexu

Member
Tình hình h chó nhà mình trông khá là ổn nô nghịch khỏe, tè bậy khắp nhà mà mỗi tội ăn rất là chán. Cứ thấy ng` vào bếp là sủa ầm lên đòi ăn nhưng cho ăn đàng hoàng thì ngửi ngửi rồi không ăn
mình cho ăn ngày 3 bữa gồm cơm + thịt, gan phổi băm nhỏ... Có bữa ăn nhưng rất chậm có bữa thêm món # như chả cá, chả thịt hoặc nước canh lạ lạ là ngửi cái rồi đi. mà mỗi bữa ăn chỉ được nửa bát cơm con đói lắm thì 1 bát vơi. Chó # thì ăn như vũ bão chó nhà mình nhìn mà phát buồn
Nhiều lúc nhìn rất là cú x-(
ACE ai có kinh nghiệm chỉ mình vs nha.
p/s: vừa nãy cắt móng chân cắt nhầm vào ngón huyền đề chân trc bị hơi sát móng ( nhìn đỏ chứ ko chảy ứa máu ra ) có sao không mọi người

Bimm bim

Member
Đọc đến phần P/s :-ss :-ss :-ss
Còn như nhà em nuôi 2 đứa, 1 đứa chảnh ăn thì cho nhịn 1-2 bữa xích lại hoặc nhốt chuồng, cho con còn lại ăn trước mặt nó là đến bữa thứ 3 đảm bảo vét không còn hạt cơm <:p À có thể cho nó uống thêm B1 nữa : NGON _ BỔ _ RẺ :x

vjnachemhp

Member
Hjx ... cún nhà mình cũng dc 3 tháng... đi tè khắp nhà... nhìu lúc bực mình lắm... hjx hjx

HongMy

Member
cho nó ăn đúng giờ vào, bạn cho nó ăn vặt thì nó chả thía. Ăn vặt nhiều là giảm vị giác thèm muốn ăn uống đấy=;

GumGum

Member
vả lại chó con ăn ít là chuyện bình thường,cho nó ăn nhiều quá k tốt đâu bạn nhé