• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Alaska 2,5 tháng tuổi, lo quá mọi người ơi :(

tankuto

Member
Khẩn cấp: bé Alaska nhà mình được 2,5 tháng tuổi. Lúc mới về nhà cũng bị 1 cái mụn ntn, to bằng tầm đầu ngón tay. Mình mua xanhmetylen về bôi thì thấy hết rồi, giờ lại thấy lên cái mụn khác tương tự, cũng mủ vàng bên trong. Xung quanh có 1 vài cái nữa nhưng nhỏ hơn ở nách. Mấy cái mụn vỡ ra xong lại liền da rồi lại nổi cái khác.Ai biết chỉ cách chữa cho mình với, lo quá. Cảm ơn mọi người nhiều=((

à, con husky hồi đó mình cũng bị như z, hồi đó mình làm như zầy:
Lấy cây tăm chích mủ ra ( nhẹ nhàng thui nha)
Rồi lấy bông gòn chấm thuốc đỏ sát trùng vào
Rồi bôi thuốc xanh như bạn thì nó thành lớp mài chóc ra

Khoảng 2 tuần sau nó hết ah...nhớ giữ vệ sinh vùng đó nha

tankuto

Member
à, con husky hồi đó mình cũng bị như z, hồi đó mình làm như zầy:
Lấy cây tăm chích mủ ra ( nhẹ nhàng thui nha)
Rồi lấy bông gòn chấm thuốc đỏ sát trùng vào
Rồi bôi thuốc xanh như bạn thì nó thành lớp mài chóc ra

Khoảng 2 tuần sau nó hết ah...nhớ giữ vệ sinh vùng đó nha
Lý do gì nhỉ? làm bố mẹ mình cứ trêu là chó tầu, tức quá @@

bệnh này ngoài da mà...đâu j nghiêm trọng
"chó tàu" =))))))
Cái này là viêm da non
Bôi đều đặn mỗi ngày là hết liền chứ j

tankuto

Member
bệnh này ngoài da mà...đâu j nghiêm trọng
"chó tàu" =))))))
Cái này là viêm da non
Bôi đều đặn mỗi ngày là hết liền chứ j
Mình bôi cho em nó thấy cũng đỡ nhưng mà vẫn còn mấy nốt, hôm nay em nó còn ăn ít nữa lo quá :(((

cái này ko ảnh hưởng j đến việc ăn uống đâu...mấy mùa nóng như zầy người còn mệt mỏi nói chi là chó

meeubeeu

bé bị nóng trong người đó bạn. chăm cho ăn rau. phơi nắng buổi sáng 7-9h. uống bổ sung vitamin C. bôi thuốc povidon :) màu nâu nâu sát trùg í. à tắm nước trà xanh đặc nữa nhé. canh tắm lúc buổi trưa á. 1 ngày làm i như vậy sáng dậy thấy đỡ liền. alaskan hay bị ngoài da lắm. tới 6 thág là hết <:p