• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Alask 5 tháng bị mẩn đỏ ở cằm, nhờ các bác bắt bệnh giúp ạ!!!

MrQ1984

Member
Cún nhà mình cách đây khoảng 3 tuần bị nổi mẩn đỏ ở cằm (có mụn mủ nhỏ), rồi thêm ở dưới mắt (ko có mụn mủ, chỉ mẩn đỏ và rụng lông)
Mình đã cho đi khám và nhỏ Advocate nhưng đã 1 tuần mà ko thấy giảm, vệt dưới mắt còn lan rộng hơn (nhưng ko có mụn mủ, chỉ mẩn đỏ, rụng lông), dưới cằm thì vẫn có đầu mụn li ti.
Dưới đây là ảnh chụp, bác nào am hiểu làm ơn chỉ giùm mình cách điều trị, mình xin cảm ơn!

Vidic.and.Rio

Vietpet sponsor
Có gì đâu. Nóng quá nó thế đấy. Bạn cho ăn nhiều rau vào. Đừng uống sữa nữa. Còn idvoket Thì là Tác dụng lâu Dài nên 1 tuân Banj chưa thê Thâý tác Dụng Ngay đâu

MrQ1984

Member
Cám ơn bạn, tại mình ko biết nên sợ là nấm ngoài da mà điều trị ko đúng cách thì nguy :|
Cún nhà mình ko uống sữa, chỉ cơm cổ gà băm (hoặc thịt lợn nạc) ninh với rau củ, ăn thêm hạt và thỉnh thoảng sữa chua hoặc phô mai, trứng lộn thôi bạn ạ.
Thấy cái vết loang này 3 tuần rồi nên lo lo.

Vidic.and.Rio

Vietpet sponsor
Cái này nó định nghĩa như kiểu bị nhiệt miệng ý. Xong cún liếm nên loang Ra.

MrQ1984

Member
Cái này nó định nghĩa như kiểu bị nhiệt miệng ý. Xong cún liếm nên loang Ra.
Cám ơn bạn, mình sẽ theo dõi thêm rồi có j lại nhờ các bạn giúp, tại đi khám người ta cũng nói chung chung quá nên mình ko rõ nguyên nhân.