• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Alas xin ra mắt mọi người :X

hunganh239111

bé Alas xin ra mắt cả nhà ạ ^^ ........
bé được hơn 3 tháng - rất hay làm nũng - thích soi gương ngày phải lượn gương ngày lượn lờ trước mười mấy lần . Háu ăn >"< thấy ăn là nhanh lắm lại còn biết đánh hơi tìm đồ ăn nữa . Ngoài ra bé còn thích vầy nước và hú :))

yeuketoan89

Active Member
hê hê, màu lông hơi giống con nhà mình, cũng đầu đen thân hơi xám xám như thế :D
bạn ở đâu thế, có gần CV tuổi trẻ ko cho ra chơi nhé

hunganh239111

hê hê, màu lông hơi giống con nhà mình, cũng đầu đen thân hơi xám xám như thế :D
bạn ở đâu thế, có gần CV tuổi trẻ ko cho ra chơi nhé
:) e ở bên Đông Anh ạ ^^ , bé nó đang thay lông =.='' lông rụng nhìu lắm lại còn thích gần người nữa ko thấy ng là cứ hú lên

longcin

Member
Mỗi Chu nhà mình lạc loài, ko giống. Hức hức. Ủa mà sao 3 tháng đã thay lông nhỉ? Chu nhà mình cũng tầm đó mà chưa thấy thay gì cả :-??

yeuketoan89

Active Member
3 tháng chưa thay lông đc đâu, chắc chỉ là mọc thêm lông thôi. còn bt thì nó cũng có rụng 1 ít lông mà. thay lông là lúc nào bạn thấy nó rụng hàng mảng ra, nhà lông bay khắp nhà mới gọi là thay lông bạn a

hunganh239111

3 tháng chưa thay lông đc đâu, chắc chỉ là mọc thêm lông thôi. còn bt thì nó cũng có rụng 1 ít lông mà. thay lông là lúc nào bạn thấy nó rụng hàng mảng ra, nhà lông bay khắp nhà mới gọi là thay lông bạn a
=.='' Lông nó bay tứ tung a à nó cứ thành từng túm nhỏ rụng :-ss

longcin

Member
Hàng ngày chải lông cho nó thì lượng lông bay trong nhà giảm tới 70%. 1 ngày chải khoảng 2 lần sẽ vừa làm sạch các lông chết và ký sinh trùng bám trên lông sẽ ít. Bên cạnh đó sẽ kích thích các hóc môn, máu ở chân lông được tuần hoàn. Vừa vệ sinh cho cún vừa đảm bảo vệ sinh môi trường nhà cửa.

thanhki

Member
Anh up mà mãi chưa được em ah! Huy ơi lúc nó thay lông thì tăng cường thức ăn gì để lông mới bóng đẹp hả Huy?

hunganh239111

Hàng ngày chải lông cho nó thì lượng lông bay trong nhà giảm tới 70%. 1 ngày chải khoảng 2 lần sẽ vừa làm sạch các lông chết và ký sinh trùng bám trên lông sẽ ít. Bên cạnh đó sẽ kích thích các hóc môn, máu ở chân lông được tuần hoàn. Vừa vệ sinh cho cún vừa đảm bảo vệ sinh môi trường nhà cửa.
cứ rảnh là e lại chải lông cho nó :p chắc ngày phải đc 3 lần mất ^^

yeuketoan89

Active Member
Anh up mà mãi chưa được em ah! Huy ơi lúc nó thay lông thì tăng cường thức ăn gì để lông mới bóng đẹp hả Huy?
mỗi bữa ăn a trộn thêm 1 chút dầu ăn thực vật cho nó nhé, vì trong dầu ăn có chứa vitamin E. e có nghe nói rằng ăn trứng vịt lộn có chất tanh nên cũng giúp lông phát triển. và nếu có đk thì cho ăn thêm cái thuốc kích thích mọc lông vủa virbac nữa, 2 tuần cho ăn 1 gói thì phải, tránh viêm da và tăng cường sức đề kháng luôn :D

longcin

Member
Có điều kiện thì mua hẳn dầu oliu, không thì dầu cá (hạt dẻ). Ăn lòng đỏ trứng sống. Ăn uống là một phần, một phần nữa là vệ sinh lông cho cún + môi trường sống. Giống như tóc người thôi, có ăn zời nhưng cả đời ko gội đầu, ko chải ko dưỡng tóc thì phí thức ăn lắm :))

Huy em nói cái gì mà cún ăn mà tránh viêm da thế?

yeuketoan89

Active Member
cái virbac gadem đó a, cái đó có tác dụng giảm và ngừa viêm da, tăng cường sức đề kháng, kích thích mọc lông a ạ

yeuketoan89

Active Member
trước e mua ở cầu giấy, e biết 1 số chỗ có bán như ở đô đô petshop, hay ở cún miu PS ở phương mai cũng có thì phải

thanhki

Member
Thanks mọi người nhé! Lúc nào rảnh qua do do ty vậy! Thằng này nhà tớ nó ăn trứng vịt lộn tốt rồi, tuần tớ cho ăn tạm hai quả! Mấy hôm nay cho cả 5 viên b1 cho nó tiêu, vì mình hay cho ăn cả thịt lợn và bì lợn nữa! Không bít có làm sao không!

mỗi bữa ăn a trộn thêm 1 chút dầu ăn thực vật cho nó nhé, vì trong dầu ăn có chứa vitamin E. e có nghe nói rằng ăn trứng vịt lộn có chất tanh nên cũng giúp lông phát triển. và nếu có đk thì cho ăn thêm cái thuốc kích thích mọc lông vủa virbac nữa, 2 tuần cho ăn 1 gói thì phải, tránh viêm da và tăng cường sức đề kháng luôn :D
Thuốc đấy mua ở đâu thế bạn, có đắt lắm ko, hihi