• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

ai thích chó Nhật thì vô ngắm chó con nhà tớ nà

trangvnt

Cha của bé là giống Nhật lu. Bé chấm đen kia là giống cha nó nhất. Có điều cha nó lông trắng đốm vàng, không hiểu sao nó lại lông trắng đốm đen. Chắc cha hoặc mẹ nó có gen đen. hic. :D

trangvnt

hihi, mấy bé này đã có người "đặt hàng"( rùi ) nên mình hok đặt tên cho nó. Nhà mình hiện tại đã nuôi tới 3 con ( rùi ) . Cho đi tiếc lắm chứ. :((

Tina Ng

Member
Hic, xinh như vầy phải đặt trước và thiệt sớm mới bế về nhà được chớ phải hôn bạn.
Chúc cho mấy bé con xinh đẹp sẽ có cuộc sống hạnh phúc với chủ mới tốt bụng nhe xxxxxx

pebiunu

Member
dễ thương quá, thích em màu ngà ngà trắng hơn, nhìn cưng ghê :D
màu đó lạ

từng nuôi 1 cô nàng chó Nhật, thấy giống chó này rất đáng yêu và khôn nữa, nhưng hình như bây giờ ở VN ngày càng ít người nuôi và cũng khó tìm mua

Mốc yêu

Member
từng nuôi 1 cô nàng chó Nhật, thấy giống chó này rất đáng yêu và khôn nữa, nhưng hình như bây giờ ở VN ngày càng ít người nuôi và cũng khó tìm mua
hi hi theo mình trước đây người ta nuôi theo phong trào vì có lợi cao chứ không phải yêu các em ý thật sự, các em chó nhật nổi bật vì dễ bảo, khôn và cũng rất đáng yêu nữa chứ Dog Eye

jennylove

Member
Uí bé trắng chấm đen kia nhìn như bò sữa vậy đáng yêu thật.Các bé giống chó Nhật này nhìn đáng yêu từ lúc mới sinh cho đến khi được khoảng 3-4 tháng,khi các bé lớn rồi thì lại xấu đi hichic

Chắc bạn không tắm rửa thường xuyên nên nhìn chó dơ và nói là xấu thì tội cho mấy em nó lắm.Mình chỉ nghĩ vậy thôi.Chó đẹp hay xấu là do người chủ nuôi thôi.

khi mấy bé còn nhỏ dù là giống chó nào cũng dễ thương mọi người nhỉ
bé trắng đen nhìn mô đen quá nha......he he he

trangvnt

Chắc bạn không tắm rửa thường xuyên nên nhìn chó dơ và nói là xấu thì tội cho mấy em nó lắm.Mình chỉ nghĩ vậy thôi.Chó đẹp hay xấu là do người chủ nuôi thôi.
KHông phải đâu bạn ơi, tuần nào cũng tắm đó. tụi nó quậy lém:doh: nên lúc nào cũng dơ.
uhm hình trên avatar là bé "bo" đáng ghét nhất đó. mình giữ nó lại nuôi. lúc còn nhỏ tưởng nói bị liệt chân sau chứ, tập mãi mới bít đi. bây giờ cái mông nó to xù một đống, đi lắc lư như gấu bắc cực nhìn ghét lắm

_HALEY_

Member
con trắng có đốm đen nhìn yêu nhất ,giống con cọp vằn..hi ,chó nhà bạn sanh đến 4 bé sướng nha .
Uả mà đem cho à ? :( yêu thế cơ mà

huynhhung

Member
mấy bé này dễ thương ghê.. nếu rảnh bạn up hình tụi nhóc lên xem bây dễ nó lớn như thế nào nha

chừng nào rảnh bạn post hình mới của mấy "em" lên cho mọi người coi nha!mà nếu sau này chó nhà bạn đẻ nữa thì cho mình xin 1 em bạn nhé!hihi
mình yêu chó nhật lắm!^^

NhiNhiSaSa

sao có thể làm cho bé có bầu được , nhà mình bé nhí có vợ , mà ko biết làm seo đẻ đông đúc như nhà bạn ,,mình ko biết thời kỳ mất bé . HELP