• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

ai hiểu biết về loài alaska xin giải đáp giùm em.

e đang quan tâm và định nuôi 1 bé cún alaska, ai biết và hiểu về loài này e xin lĩnh giáo. ví dụ về quá trình lớn phát triển, chế độ ăn uống, và mọi người hay gọi alaska giant và alaska manamute là thế nào ah? chúng khác nhau như thế nào vậy, và ai biết sớ điiện thoại của bác sĩ thú y có uy tín nào nhận khám tận nhà ko? mong mọi người chỉ giúp ạ.tk's nhìu.:x:x

Alaska Malamute là tên gọi chung. Phân ra làm Alaska Giant (dáng to) và Regular Alaska thì phải.. (dáng bé hơn). Quá trình phát triển thì tùy chế độ dinh dưỡng, bé tầm 2 tháng thì khoảng 8-9kg là ổn, lớn hết mức thì 45-55kg, loài này nghịch phá và lông rụng nhiều, lại ko biết giữ nhà. Bạn coi thử hợp rùi hãy nui nhé. :D

poseidon

xl alaska k hề nghịch phá :)) husky còn nghịch gấp vạn lần bạn cứ hỏi mà xem và mình nghĩ cả 2 dòng này đều chẳng có khả năng trông nhà =))

Bulu Kwon

Member
bạn mua cổ gà về làm r trộn với cơm và rau là ăn ok còn nếu cho ăn thịt thì tính khoảng 40k/ngày

kimyo123

Member
gaint thì ở VN tính ra chắc ko quá đầu ngón tay. thực chất có chú bt đạt tầm 45-50kg là to lắm rồi. cộng thêm thời tiết khí hậu VN mình, nuôi 1 gaint trọng lượng tầm 70 kí sẽ cực kì khó khăn

yeuketoan89

Active Member
bạn hỏi cụ thể thì còn trả lời đc chứ hỏi chung chung thế này thì khó lắm. hoặc b có thể search google. bây giờ internet có rất nhiều thông tin cho b tìm hiểu cho nên : " dân ta phải biết sử ta, cái gì ko biết lên tra google" :D

Alaska Malamute là tên gọi chung. Phân ra làm Alaska Giant (dáng to) và Regular Alaska thì phải.. (dáng bé hơn). Quá trình phát triển thì tùy chế độ dinh dưỡng, bé tầm 2 tháng thì khoảng 8-9kg là ổn, lớn hết mức thì 45-55kg, loài này nghịch phá và lông rụng nhiều, lại ko biết giữ nhà. Bạn coi thử hợp rùi hãy nui nhé. :D
Regular alaska là giống nào hả bạn? theo mình biết thì alaskan phân ra làm 2 loại giant alaskan và standard alaskan. Nếu mình nóikhông phải cho xin lỗi...>:D<

MinhQuan

Member
:) ko đến nỗi ăn tốn kém lắm đâu mà b :D tùy sở thích của b thôi, Alaskan thì nó hiền hơn Husky 1 chút ^^ ko nghịch bằng nhưng lông nó dài và dày hơn, mùa hè mà nóng quá nhìn nó cũng phát ngốt :"> hahaha...nuôi mấy e này thì b fải có 1 tjan rảnh hàng ngày chơi vs e nó :D bác sỹ thú y thì b tham khảo a Nam Darkstar xem sao..a ấy có nhiều kinh nghiệm về nuôi và chăm những dòng này lắm đấy ^^ còn Giant hay ji ji đó thì mình nghĩ chắc b nên mua Alaskan bình thường như các anh chị , các bạnở diễn đàn nuôi thôi..vì Giant thực ra ở VN mình cũng hiếm lắm...chẳg có mấy, mà có thì nhà cũng fải to và có điều kiện vì dòng này nhìn to như con bò ý :)) chúc bạn sớm mua đc cún đúng ý nhé ;)