• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Ai có kinh nghiệm cho mình biết đây là giống gì???

pacific1

Member
mình vừa mới bắt được 1 em cún trên chi cục về nhưng không biết là giống gì nữa .ai có kinh nghiệm giúp mình với .bề ngoài thì giống Becgie nhưng trên lưng có xoáy ( có người nói lai phú quốc) hic... becgie làm sao lai phú quốc đc???
và đây là hình của chú Henry nhà mình

:D:D:D:D:D
Các bác thấy sao???

Anhcv

Member
Mình nghĩ là Ber lai Phú Quốc thật đó bạn ơi. Con này máu Ber nhiều hơn. Nhìn khá đẹp. Nhìn là muốn nuôi thêm chó quá.

Tinguyen

Member
Chào bác sĩ thú y tương lai,chó Phú Quốc sao lại không lai với Béc-giê được,bạn thấy Bắc kinh lai Béc chưa?

Hong Minh

Member
chảo bạn đây là chú chó ta lai béc giê và mới nhất là lai thêm tí PHÚ QUỐC vào đấy. Con chó rất đẹp, chúc bạn nuôi nó thành công nhé.

pacific1

Member
Chào bác sĩ thú y tương lai,chó Phú Quốc sao lại không lai với Béc-giê được,bạn thấy Bắc kinh lai Béc chưa?
nói thiệt nha mình không nghĩ ra cách nào mà bec mà lai với bắc kinh được hết .có 1 giả thuyết là gieo tinh nhân tạo .cái này trong trường mình có làm rồi nhưng chỉ là thí nghiệm .không có tính thực tiễn .với lại cũng khó làm lắm .còn nếu để tự nhiên thì....:thingking::thingking::thingking:
chảo bạn đây là chú chó ta lai béc giê và mới nhất là lai thêm tí PHÚ QUỐC vào đấy. Con chó rất đẹp, chúc bạn nuôi nó thành công nhé.
cám ơn bạn .mình cũng thích nó lắm.hy vọng có thể chia sẽ với anh em trên diễn đàn

luv_animal

chắc là lai rồi.còn lai gì thì em chịu.!! nhà em cũng có 1 con lai lung tung.to cao lông đốm.nhìn mặt lại giống chó ta...chả biết thế nào:))

Chjky

Member
:)) lai rõ rồi
Becgie lông dài hơn cơ
con này được bao lâu rồi bác?

pacific1

Member
:)) lai rõ rồi
Becgie lông dài hơn cơ
con này được bao lâu rồi bác?
Con này hơn 1 năm tuổi rồi,vì mình đem về lúc nó đã lớn nên không biết chính xác.(mình chỉ đoán tuổi theo bộ răng của nó thôi)
Nhưng chú cũng ngoan lắm,nó sợ mình nhất.còn ông anh của mình thì nó ghét lắm(vì anh em mình đều là bsty hết mà,có khi nhận thiến chó đem về nhà thiến nên nó thấy nó ghét)mình đang dạy cho nó ngồi,nằm,nó biết làm hết nhưng có khi nghe,có khi lỳ không làm

phuoc tin

Member
nói thiệt nha mình không nghĩ ra cách nào mà bec mà lai với bắc kinh được hết .có 1 giả thuyết là gieo tinh nhân tạo .cái này trong trường mình có làm rồi nhưng chỉ là thí nghiệm .không có tính thực tiễn .với lại cũng khó làm lắm .còn nếu để tự nhiên thì....:thingking::thingking::thingking
vậy là bạn lầm rồi con rot nhà mình lai với bk nè ngỉ chúng không thể nào được nhủng bửa đó thấy con rot cai treo con bk đực lung lẳng đẻ được năm con minh cho mấy người hàng sớm nuôi lớn nhìn mắc cười lắm

zero*love*89

Chắc chắn luôn nhà mình cũng từng cho lai kiểu thế rồi bạn ah nhà bác hàng xóm ra nước ngoài định cư cho mình 1 con becgie cái rất khôn và thế là nó dụ được 1 boy phú quốc màu vệ và kết quả của sự vụng trộm là 4 baby gia đời becgie có màu vện có xoáy lạ chưa

tinhiep8082

Member
đây là 3 con người và toàn ô tô thôi.cái cần hỏi thì ảnh nhỏ.cái ko cần hỏi thì ảnh lớn.chẳng hiểu sao nữa.
địa ngục thì buồn đau - thiên đàng thì buồn ngủ - nhân gian thì buồn cười.

cauchi

Member
Con này hơn 1 năm tuổi rồi,vì mình đem về lúc nó đã lớn nên không biết chính xác.(mình chỉ đoán tuổi theo bộ răng của nó thôi)
Chào bạn,

Bạn cho mình hỏi, làm cách nào đoán được tuổi của cún qua răng?
Mình vừa nuôi 1 chú cún nên không biết cún bao nhiêu tuổi.
Bạn hướng dẫn giúp nhé! Cảm ơn bạn rất nhiều.

Chúc bạn vui.

Thân.

sumo2402

Ảnh này ở nước ngoài mà, bạn nhập bé này về à. Nhìn hình không rõ gì hết, chỉ thấy một ảnh nhỏ, đúng là có dấp dáng chó Phú Quốc ở đây nhưng để biết rõ là lai gì thì post hình tiếp đi bạn. Như vầy trả lời không chính xác đâu.