• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

ai biết về rott cho e hỏi

namoanh

Member
e mới mua đc 1 em rott 2 tháng tuổi nhưng mỗi tội e này hơi còi so với anh em:D:D:D e muốn hỏi các cao nhân là cho nó ăn gì để phát triển cân nặng khung xương......hiện tại e đang nuôi chế độ như sau......1 ngày cho uống 3 bữa sữa TH true milk ko đường, cháo thịt nạc hoặc ruốc hôm thì cổ gà băm nhỏ....1 ngày 1 gói men tiêu hóa chia làm 3 phần trộn vào thức ăn......và có nên cho uống thuốc canxi ko ạ.......mong mọi người chỉ giáo cho e ạ.....

PHUONGSYM

Bro tham khảo chế độ dinh dưỡng của Rott trong club root ý, sẽ có nhiều cao nhân giúp đỡ hơn. Mình thì chưa nuôi rott nên ko góp ý được. Nhưng nhớ là trước có đọc qua 1 baì rất dài, đầy đủ, đây thì chỉ cóp nhặt được chút thôi, hi vọng là giúp đc bạn chút:'

Thức ăn chó chó lớn.
1 cốc sữa tươi tiệt trùng loại không đường, 1 miếng phomat loại con bò cười, 1 hay 2 quả trứng vịt lộn, nhớ bóp nhỏ vỏ trứng và cắt nhỏ miếng cùi dừa.
Thịt bò, cổ gà, bê bao tử. 1kg chọn một trong ba loại, rau củ quả các loại. Gạo 3lạng, thức ăn khô hiệu Royan 3lạng, 1 thìa dầu ăn nhãn hiệu Trường An + chế độ vận động hợp lý thì vãn giữ được thân hình không gầy bạn ạ.

hoanghp

Member
ko ai giúp được e ạ.........
Chào bạn mình ở CLB rottweiler Hải Phòng.
Bạn nên chia nhỏ bữa ăn của em nó ra 4 đến 5 bữa/ngày.
Mỗi bữa cách nhau 4 tiếng.
Sang sớm bạn cho em nó ăn 1 lạng thịt bò chần qua nước nóng.
Còn tất cả mấy bữa sau bạn chia đều thức ăn cho em nó ăn.
Bạn nên tham khảo thêm vài chế độ nữa o các tài liệu trong CLB rottweiler ma cho em nó ăn phù hợp.
Chuc cún của bạn mau lớn

Hạn chế dùng men tiêu hóa thôi bạn ơi ngày nÀo cũng dùng hỏng đường tiêu hóa mất. Thay vào đó có thể dùng sữa chua và tẩy giun thường xuyên cún sẽ nhanh lớn hơn thôi

namoanh

Member
Chào bạn mình ở CLB rottweiler Hải Phòng.
Bạn nên chia nhỏ bữa ăn của em nó ra 4 đến 5 bữa/ngày.
Mỗi bữa cách nhau 4 tiếng.
Sang sớm bạn cho em nó ăn 1 lạng thịt bò chần qua nước nóng.
Còn tất cả mấy bữa sau bạn chia đều thức ăn cho em nó ăn.
Bạn nên tham khảo thêm vài chế độ nữa o các tài liệu trong CLB rottweiler ma cho em nó ăn phù hợp.
Chuc cún của bạn mau lớn
anh ơi nó bé mà cho ăn thịt chưa chín ko sợ ạ.....trộm vía bé nhà e ăn như heo nghịch như quỷ từ hôm mang về đến nay đc 1 tuần mà nhìn cậu ta có vẻ cứng cáp hơn hẳn..mẹ e sợ ăn nhiều cổ gà lại ảnh hưởng nên chỉ đc ăn 1 tuần 2 lần thôi còn ko thì cơm ruốc thịt bò ninh nhừ......sữa thì 1 ngày hết 1 vỉ TH true milk ko đường.......

namoanh

Member
Hạn chế dùng men tiêu hóa thôi bạn ơi ngày nÀo cũng dùng hỏng đường tiêu hóa mất. Thay vào đó có thể dùng sữa chua và tẩy giun thường xuyên cún sẽ nhanh lớn hơn thôi
thanks bạn nhiều sữa chua thì chiều nào đi với mình cũng đc 1 hộp hihi thế thôi mai bỏ ko cho ăn men tiêu hóa nữa......:D:D:D:D

namoanh

Member
à còn canxi nữa e mua can xi của người viên màu xanh lá cây ý......mỗi ngày 1 viên nghiền ra đổ vào sữa có cần tiếp tục ko ạ hay thôi......hôm ra ẻm bán thuốc ẻm ý đưa cho loại đấy có 5k 1 vỉ ko biết có tốt ko?

Híc, bác nhồi em nó vừa đủ thôi nhiều quá ko hấp thụ hết mà còn bị rối loạn tiêu hóa thì khổ. Men tiêu hóa bác nhớ dùng đúng liều, ko phải nhiều là tốt, em thấy gói men em dùng ghi 5g/25kg/ngày, một ngày tính ra bác chỉ cho khoảng gần 1 muỗng cafe men thôi.
Sữa, trứng vịt lộn, thịt bò, cổ gà, ăn tầm 1 tuần mới thấy khác bác ạ, 1 tuần tăng ~1 cân là chuẩn

rott2012

cách nuôi rott 2 tháng như thế nào?

các bác cho em hỏi rott con bất lúc 1 tháng rưỡi có khẻo mạnh được không?
và khẩu phần ăn của nó như thế nào ạ! thanks