• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Ai đã đi Thái cho mình chút kinh nghiệm với!

Linh cun cún

Hè này mình định đi Thái Lan chơi, nghe mọi người nói bên đó đồ cho các bé mèo nhiều lắm.Hôm trước vào topic tìm vợ hoặc người yêu cho anh trai yêu mèo của quangphu thấy 2 bé mèo ba tư của anh Nam thích quá.Mình nghe nói anh Nam cũng mua 2 bé bên Thái.Hè này sang đó chơi muốn mang một bé về mà không biết bán ở đâu ạ, và nếu mua được thì đưa các bé về Việt Nam có khó không?.Em nghe nói bên đó có Chattuchak Market cũng bán mèo với rất nhiều vật dụng phải không ạ.Mua bên đó có sợ mèo bị bệnh không?.Thank mọi người:love struck:

Nguyen Huong

Uh, mình cũng đi Thai rồi, cũng vào chợ Chattuchak rồi, nhìn thích lắm nhưng cũng ko biết mua chó hoặc mèo co mang dược về ko? Nhung đồ cho chó mèo thích lắm.vì mói đi lần đầu chưa có kinh nghiệm nhiều. Nhưng chợ đó chỉ mở vào thứ 7 hàng tuần từ 10 h sáng đến 18h tối thôi bạn ạ

Linh cun cún

Ai từng mua mèo bên Thái cho mình chút kinh nghiệm với, muốn mang một bé về mà chỉ sợ sang đó lơ ngơ không biết mua phải bé nào bị bệnh thì khổ

PetPets

Member
Mua mèo thì cứ trông dáng khỏe mạnh thì mua thôi, thực ra cũng hên xui lắm bạn ah. May hơn khôn!
Nhưng cái vấn đề khó ở đây là làm thủ tục hải quan cho nó rất phức tạp, giấy tờ nhiều lắm.