• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

AE nhận xét và cho ý kiến về việc dammephuquoc cho rằng mình lừa đảo.

Mong các bác nhận xét và cho ý kiến giùm em.Từ nhỏ em đã đi làm kiếm tiền để phụ giúp gia đình, em dành dụm được một ít tiền mua em chó Phú Quốc về nuôi.Vi em đã mê cái giống chó này từ lâu.Sau một thời gian dài chăm sóc thì bầy chó của em phát triển mạnh và điều đáng mừng là chó rất khoẻ.Em củng đi hõc hỏi và tìm tòi cái hay và tích luỹ kinh ngiệm cho riêng mình.Em đã bán nhiều em đi Hà Nội.anh Nguyễn Hà,Kỳ Cầu Gỗ,chị hằng,anh hoà,mà chẳng có ai nói em lừa đảo.Dậ mà anh Duy nói em lừa đảo.em đả biết rõ hành vi của anh nầy.anh ta mua chó vì mục đích là bán lại kiếm tiền nhưng chẳng may do không biết cách chăm sóc nên chết.<< Chích ngừa không phải là bức tường thép để ngăn cản virut gây bệnh xâm nhập vào cơ thể chó>>.Mà chích ngừa để chó có mắc bệnh thì dể điều trị và tăng sức đề kháng cơ thể.Cho dù có chích hay không mà người nuôi không biết cách chăm sóc thì nguy cơ nhiểm bệnh rát cao.Đó là một vấn đề.Anh này mua chó của em rồi up hình con chó khác lên bán và nói là chó của NinTherock. Anh ta là con người không minh bạch và rõ ràng.Không dám đưa sự viếc ra ánh sáng mà ở sau lưng ném đá người khác.còn nói là em cho ĐC nhà giả.thật là một con ngườ không có đạo đức ,lương tâm.Các AE em mới nghe anh nầy nói em lừa đã phản kháng quýêt liệt rùi.Mong các bác xem xét và trả lời em.Vì đây là danh dự và uy tín cùa em. Nhà em ở 166 Phó Cơ Điều .P6 .Q11 anh Duy hay là bất cứ AE nào cho là NinTherRock lừa đảo thì cứ việc đến nhà em để làm rõ sự việc. << Cây ngay không sợ chết đứng...Ném đá sau lưng là đồ hèn.>>

netfaraday

đại ca dammephuquoc tai tiếng hơi bị nhiều. Qua bên 5giây xem mấy bài viết của ổng thì biết. Nick bên đó là itphanthiet.

son12368

Member
Sự việc lên lắng xuống mọi người thôi lời quá tiếng lại chút!Tâm mình như nào mình hiểu rõ nhất!

minhvnn

Con này phải chó của bạn ko Nintherock. Mình thấy him rao bán bên 5s và nói là chó của bạn đó

Mong các bác nhận xét và cho ý kiến giùm em.Từ nhỏ em đã đi làm kiếm tiền để phụ giúp gia đình, em dành dụm được một ít tiền mua em chó Phú Quốc về nuôi.Vi em đã mê cái giống chó này từ lâu.Sau một thời gian dài chăm sóc thì bầy chó của em phát triển mạnh và điều đáng mừng là chó rất khoẻ.Em củng đi hõc hỏi và tìm tòi cái hay và tích luỹ kinh ngiệm cho riêng mình.Em đã bán nhiều em đi Hà Nội.anh Nguyễn Hà,Kỳ Cầu Gỗ,chị hằng,anh hoà,mà chẳng có ai nói em lừa đảo.Dậ mà anh Duy nói em lừa đảo.em đả biết rõ hành vi của anh nầy.anh ta mua chó vì mục đích là bán lại kiếm tiền nhưng chẳng may do không biết cách chăm sóc nên chết.<< Chích ngừa không phải là bức tường thép để ngăn cản virut gây bệnh xâm nhập vào cơ thể chó>>.Mà chích ngừa để chó có mắc bệnh thì dể điều trị và tăng sức đề kháng cơ thể.Cho dù có chích hay không mà người nuôi không biết cách chăm sóc thì nguy cơ nhiểm bệnh rát cao.Đó là một vấn đề.Anh này mua chó của em rồi up hình con chó khác lên bán và nói là chó của NinTherock. Anh ta là con người không minh bạch và rõ ràng.Không dám đưa sự viếc ra ánh sáng mà ở sau lưng ném đá người khác.còn nói là em cho ĐC nhà giả.thật là một con ngườ không có đạo đức ,lương tâm.Các AE em mới nghe anh nầy nói em lừa đã phản kháng quýêt liệt rùi.Mong các bác xem xét và trả lời em.Vì đây là danh dự và uy tín cùa em. Nhà em ở 166 Phó Cơ Điều .P6 .Q11 anh Duy hay là bất cứ AE nào cho là NinTherRock lừa đảo thì cứ việc đến nhà em để làm rõ sự việc. << Cây ngay không sợ chết đứng...Ném đá sau lưng là đồ hèn.>>
Như bạn nói thì bạn không hổ thẹn với bản thân, với những người mua chó của bạn là được rồi, thôi coi như một gáo nước lạnh dội vào gáy để chúng ta cùng củng cố quan điểm chơi chó Phú Quốc. Thật ra với những người yêu chó Phú QUốc thật sự thì việc dính phải con chó lai là vô cùng thất vọng.
Còn chuyện chó con chuyển vùng, thay đổi chủng loại thức ăn thì dù có tiêm phòng rồi cũng không thể tránh khỏi nhiếm bệnh đâu.
Dĩ hoà vi quý, anh em nên giữ hoà khí cùng chúng tay gây dựng phong trào nuôi Phú Quốc.

tuanphuthai

Active Member
Chủ topic bị oan ức quá, mấy bác vào theo cũng nói đỡ cho nỗi oan của chủ topic nhiều rồi. Chó PQ thuần chủng đẹp thế mà có người vu chó lai. thật là.....
Mình up giúp chủ topic ảnh mấy đàn chó PQ thuần chủng (lấy từ topic bán chó của chủ topic) để mọi người xem xem nỗi oan này lớn thế nào nhé.
http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=55158
http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=54246
http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=51133

tuanphuthai

Active Member
Công nhận chủ topic nuôi chó mát tay thật, con nào cũng mũm mĩm mập mạp trông đẹp mắt quá. Mà chắc phải nuôi nhiều chó đẻ lắm thì mới có nhiều đàn chó con bán thế? Chúc mừng bác đã đắt hàng, đã bán được cho nhiều nhân vật có máu mặt như thế. Em up hộ tiếp thêm mấy cái ảnh nữa cho bác để bác ngày càng dfdắt hàng hơn nhé.
Đây là con vện này

Đây là con đen lớn này

còn nhiều nhiều ảnh đẹp nữa nhưng em có việc không up giúp bác được. Ai muốn xem thêm thì vào mấy cái link trên xem tiếp nhé.

tuanphuthai

Active Member
Ngứa trong người quá chú Hà ơi. Anh mang tên phú thái gần 10 năm nay rồi đấy chú Hà ạ. Tôi chả hiểu gì về PQ đâu chỉ hiểu chút chút về phú thái thôi. Phú Thái đẹp, đẹp, đẹp....tôi thích phú thái.
(Xin mọi người đừng ai chửi tôi nhé.)

son12368

Member
Ko hiểu nhãn quan của anh Tuấn sao chứ em cũng nói thẳng với ban Nintherrock rồi con này em nhìn cũng có dáng dấp của chó Thái anh ah!ko biết anh nhầm hay em nhầm nữa!

tuanphuthai

Active Member
Ko hiểu nhãn quan của anh Tuấn sao chứ em cũng nói thẳng với ban Nintherrock rồi con này em nhìn cũng có dáng dấp của chó Thái anh ah!ko biết anh nhầm hay em nhầm nữa!
Ối ối ối thật là.......nói đúng, nói đúng nói đúng. Phú Thái đẹp đẹp đẹp.......tôi thích..... phú thái, đó đó đó......

son12368

Member
phải có 1 quan điểm chung với anh Tuấn rằng về vẻ đẹp thì PT đẹp hơn PQ và chó Thái!

em cũ chỉ nói 1 câu thôi nếu em mà là mua đi bán lại thì có mà khùng đi mua 1 con chó lai giá 2 triệu 500k mà chỉ mới 1 tháng rưỡi còn bác nintherrock nếu bác buôn bán thì có lương tâm tí đừng làm như mình là người vô tội không biết gì hết khi bán xong con chó cho người ta hành động này là vô trách nhiệm đó còn các bác thích nghĩ sao thì nghĩ

Có nhầm lẫn không nhỉ? Mình đã từng mua chó của bạn rồi sao? Chết thật, sao mình không nhớ nhỉ.:at wits end:

Đề nghị bạn đính chính lại chút, chúng ta chưa hề có giao dịch với nhau, đừng để các bác ấy hiểu lầm thì nguy hiểm lắm.

Đề nghị bạn đính chính lại chút, chúng ta chưa hề có giao dịch với nhau, đừng để các bác ấy hiểu lầm thì nguy hiểm lắm.
thì chu topic cổ tình để người ta hiểu lầm là có bán chó cho bác mà để gầy dựng xíu uy tính đó bác hà coi chừng mang họa đó nha:worried:

Tóm lại là cái gì cũng được, chuyện con chó là chuyện nhỏ, anh em đã biết nhau thì chuyện lớn hoá nhỏ, chuyện nhỏ thì coi như không có, bỏ qua giữ hoà khí cho hội Phú QUốc được vui vẻ :D

son12368

Member
Tóm lại là cái gì cũng được, chuyện con chó là chuyện nhỏ, anh em đã biết nhau thì chuyện lớn hoá nhỏ, chuyện nhỏ thì coi như không có, bỏ qua giữ hoà khí cho hội Phú QUốc được vui vẻ :D
câu nói này,rất rất rất hay (bác Hà nhìn hơi nông dân 1 ty nhưng tuyêt vơi);;) có gì mạo phạm đại ka bỏ qua nhá hihi!