• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Ae cứu e phát:

Cún con nhà e sau khi tiêm 2 ngày tự dưng bỏ ăn vs nôn,đi ngoài phân lỏng ntn.ae nào đã gặp trường hợp này có kinh nghiệm xử lý xin cho e it kinh nghiệm vs :((

dan_cpt

Member
Bạn nói rõ, tiêm phòng bệnh hay tiêm gì ? nếu nguyên nhân do tiêm phòng bệnh, bạn có thể mua chai tiếp nước của người cho uống (không cho ăn), mua thuốc tiêu chảy của người cho uống theo liều trẻ em. Khoảng 1, 2 ngày sẽ khỏi. Chúc bạn thành công.

Cún con nhà e sau khi tiêm 2 ngày tự dưng bỏ ăn vs nôn,đi ngoài phân lỏng ntn.ae nào đã gặp trường hợp này có kinh nghiệm xử lý xin cho e it kinh nghiệm vs :((
Bác chưa nói là tiêm trị bệnh gì nên ko dám phán. Nhưng nếu là phòng 5 bệnh hay 7 bệnh thì đó là hiện tượng phản ứng thuốc bình thường bác chỉ cần cho uống đường Gluco 1, 2 hôm lại trở lại bình thường thôi mà.