• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

ACE Nuôi TRD Chuyên Sâu Cho Mình Hỏi Cái

Mình mới bắt 1 em TRD của a Thangla em nó là chó cái. Tính đến thời điểm này thì em nó được khoảng hơn 5 tháng và nặng khoảng 13kg. Chiều nào em cũng thả rông cho em nó chạy 1h đồng hồ. Xong sau đó cho em nó chạy khoảng 5 đến 7km và kéo em đi đạp khoảng 3 400m. Ace nào chuyên sau về TRD cho em hỏi
Thứ 1: chó cái có nên chạy thể lực và luyện cơ bắp như thế k?
Thứ 2: Sau này có bị ảnh hưởng rì đến dạ con hay k? ( K sinh nở được )
ACE nào chuyên sau về TRD trợ giúp cho em với.
Em xin cảm ơn.

TrungAC

<font color="Orange"><strong>Ban liên lạc GSD Viet
Mình mới bắt 1 em TRD của a Thangla em nó là chó cái. Tính đến thời điểm này thì em nó được khoảng hơn 5 tháng và nặng khoảng 13kg. Chiều nào em cũng thả rông cho em nó chạy 1h đồng hồ. Xong sau đó cho em nó chạy khoảng 5 đến 7km và kéo em đi đạp khoảng 3 400m. Ace nào chuyên sau về TRD cho em hỏi
Thứ 1: chó cái có nên chạy thể lực và luyện cơ bắp như thế k?
Thứ 2: Sau này có bị ảnh hưởng rì đến dạ con hay k? ( K sinh nở được )
ACE nào chuyên sau về TRD trợ giúp cho em với.
Em xin cảm ơn.
Chào bạn,

Tôi đã có 1 thời gian nuôi TRD. Về thông tin bạn cung cấp, theo ý kiến cá nhân tôi về giống TRD ( nhóm chó có vóc dáng loại trung bình ) là bạn đã cho cún cưng vận động quá nhiều ( so với tuổi, giới tính, điều kiện khí hậu & dinh dướng ở VN ). Bạn nên giảm thời gian cún vận động ( bắt buộc ) xuống 15- 30 phút/ 2 lần / ngày. Chó dưới 6-9 tháng tuổi chỉ nên cho vận động theo người chạy bộ ( hoặc xe đạp tốc đô rất chậm ). Nên cho uống nước ngay sau mỗi lần dừng vận động ( tránh cơ thể chó con bị mất nước ). Sự vận động nhanh và quá sức không chỉ ảnh hưởng xấu đến sức khỏe mà còn tác động xấu đến các khớp xuơng do chưa phát triển.
Chúc bạn sẽ có 1 cún TRD trưởng thành như mong muốn.
trungAc

kieu_nguyet_nga

Chào bạn,

Tôi đã có 1 thời gian nuôi TRD. Về thông tin bạn cung cấp, theo ý kiến cá nhân tôi về giống TRD ( nhóm chó có vóc dáng loại trung bình ) là bạn đã cho cún cưng vận động quá nhiều ( so với tuổi, giới tính, điều kiện khí hậu & dinh dướng ở VN ). Bạn nên giảm thời gian cún vận động ( bắt buộc ) xuống 15- 30 phút/ 2 lần / ngày. Chó dưới 6-9 tháng tuổi chỉ nên cho vận động theo người chạy bộ ( hoặc xe đạp tốc đô rất chậm ). Nên cho uống nước ngay sau mỗi lần dừng vận động ( tránh cơ thể chó con bị mất nước ). Sự vận động nhanh và quá sức không chỉ ảnh hưởng xấu đến sức khỏe mà còn tác động xấu đến các khớp xuơng do chưa phát triển.
trungAc
Bạn này nói chuẩn k cần chỉnh luôn. Hjhj

Chào bạn,

trungAc
Cảm ơn bạn rất nhiều
Mình sẽ cho vận động ít và ăn uống đầy đủ