• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

AAA Box của rùa tai đỏ ^^

Ka_sea

Member
Đo rùa theo cách nào vậy mấy bồ
Đo vòng quanh mai hay đo theo chiều dọc, chiều ngang

Đo rùa theo cách nào vậy mấy bồ
Đo vòng quanh mai hay đo theo chiều dọc, chiều ngang
đối với rùa biển + rùa nước thì đo theo đường cong chiều dài mai
rùa cạn thì đo từ điểm đầu đến cuối mai theo đường thẳng

Ka_sea

Member
Vậy mai đo em tai đỏ thử xem được bao nhiêu
Tai đỏ khi đã trưởng thành thì đạt cở bao nhiêu là chuẩn

kenvin234

Member
Nhà mình có 1 cặp tai đỏ nuôi từ lúc bé xíu chắc mới nở,giờ được 7 năm rồi,con cái có đẻ mấy lần nhưng mình không có kn và time nên toàn hỏng trứng :|

Vậy mai đo em tai đỏ thử xem được bao nhiêu
Tai đỏ khi đã trưởng thành thì đạt cở bao nhiêu là chuẩn
theo mình biết tai đỏ max size là ~30cm
Nhà mình có 1 cặp tai đỏ nuôi từ lúc bé xíu chắc mới nở,giờ được 7 năm rồi,con cái có đẻ mấy lần nhưng mình không có kn và time nên toàn hỏng trứng :|
1 cặp là đực cái hay cái - cái :D
1 số loài bò sát không cần giao phối vẫn có thể đẻ trứng, 1 trong số đó chính là rùa, và đương nhiên những trứng đó chỉ có thể bỏ vô nồi thôi ^^

Là 1 đực 1 cái bạn à,trông con đực to hơn và mai khác con cái ^^
rùa tai đỏ phân biệt đực cái qua đuôi, yếm và móng bạn ạ
con đực có đuôi to và dài, yếm lõm và móng dài hơn con cái :D

Thuhang97

:D Chào các bạn, mình là fan hâm mộ thú nuôi: rùa tai đỏ, m đã nuôi khá nhiều con,cũng rất nhiều lần ngậm ngùi vì thất bại (nghĩa là rùa die đó ^^ ) nhưng qua mỗi lần nuôi tai đỏ m lại có thêm rất nhiều kinh nghiệm, và thêm yêu quý, nâng niu chú tai đỏ nhà mình...

Mình đã đọc các bài viết trong box bò sát này về tai đỏ như của bạn Minh Huyen và 1 số bạn khác mình ko nhớ tên, thấy cũng có khá nhiều bạn nuôi tai đỏ hihi...

Vậy tại sao chúng mình ko cùng nhau mở 1 box trong Vietpet rành riêng cho RÙA TAI ĐỎ ?:praying:

Chúng mình sẽ cùng nhau bàn luận về tai đỏ: chia sẻ kinh nghiệm nuôi, chăm sóc, các bệnh mà tai đỏ hay bị , các khó khăn vướng mắc khi nuôi tai đỏ, thức ăn gì (j) cho tai đỏ để em ý khoẻ mạnh chóng lớn, rồi design house cho tai đỏ, post ảnh ngộ nghĩnh về tai đỏ xem tai đỏ nhà ai xinh nhất, cute nhất ^^...:love struck:

Chúng mình sẽ cùng nhau chia sẻ kinh nghiệm cũng như cảm xúc vui buồn khi nuôi tai đỏ nhé ok?

MONG CÁC BẠN ỦNG HỘ CHO BOX RÙA TAI ĐỎ, với khẩu hiệu : " WE LOVE YOU, TAI ĐỎ! :love struck:" hihi
Mk mới nuôi rùa lần đầu. Mk nuôi đc một tháng r. Một tháng qua rùa rất khỏe mạnh. Nhưng 2 ngày nay rùa mk bỏ ăn, k bò nữa, lại còn bỏ ăn. Khi lấy rùa ra khỏi nước mai của nó khô dần rồi trắng xóa. Bạn có biết vì sao và cách chữa k. Giúp mk vs